VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Công chức - Đảng viên sinh con thứ 3 có bị kỷ luật??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi Công chức - Đảng viên có con thứ 3 thì bị kỷ luật gì không? nếu bị thì như thế nào ạ. Theo em được biết Điều lệ Đảng chỉ qui định không vi phạm pháp lệnh DS. Mà cái Pháp lệnh DS cũ nó thông báo "có quyền quyết định số con" híc..híc... Còn thằng PLDS mới đến cuối tháng 12/2009 mới có hiệu lực. Vậy thì em có bị kỷ luật hông các mẹ. Bị vỡ kế hoạch mà (bao cao su lủng..huhuhuhuhuhu). Có mẹ nào vướng vào trường hợp như em không??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• KHAN CAP - Co nen sinh con thu hai neu anh huong den cong viec

Chào các mẹ Mình muốn xin tư vấn của các mẹ đây - KHẨN CẤP nhé. Mình bị vỡ kế hoạch, dính bầu rồi. Con trai đầu lòng gần 4 tuồi, mình 30 tuôỉ. Thực ra cũng muốn sinh đứa thứ hai rồi, nhưng vì mới chuyển sang cơ quan mới, lại là Dự án của nước ngoài (phụ thuộc vào nước ngoài về việc gia hạn hợp...

• Bàn tay vàng sau khi sinh con, em có bị chứng bệnh gì ko ạ?

Các mẹ cho em hỏi, sau khi sinh con xong, hai ban tay em nó cứ vàng khè, cả nhà đang nghi ngờ em bị gan. Đặc biệt là em chỉ vàng ỏ hai bàn tay, các chỗ khác bình thường. Em nên đi khám ở đâu? Em định đi làm xét nghiệm và siêu âm ổ bụng ở mấy đơn vị khám phụ khoa, có nên ko ạ? Thanks các mẹ...

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• Nhật ký nhớ đời của “Siêu nhân bố”

Làm bố là một trong những trải nghiệm đáng nhớ và quý giá nhất trong cuộc đời mỗi người đàn ông....

• Biết photoshop có "lợi" như thế này đây :))

Có vài ảnh làm em buồn cười quá các bác :)) Sau đây là những yêu cầu, nhờ vả của các khách hàng...

• 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Thạch Thảo Xem bài viết
    các mẹ ơi, cho em hỏi Công chức - Đảng viên có con thứ 3 thì bị kỷ luật gì không? nếu bị thì như thế nào ạ. Theo em được biết Điều lệ Đảng chỉ qui định không vi phạm pháp lệnh DS. Mà cái Pháp lệnh DS cũ nó thông báo "có quyền quyết định số con" híc..híc... Còn thằng PLDS mới đến cuối tháng 12/2009 mới có hiệu lực. Vậy thì em có bị kỷ luật hông các mẹ. Bị vỡ kế hoạch mà (bao cao su lủng..huhuhuhuhuhu). Có mẹ nào vướng vào trường hợp như em không??
    Để mình hỏi ba mẹ chồng mình (ông bà là Đảng viên kỳ cựu đấy) rồi pm bạn nhé
    • 626 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Bị kỷ luật là cái chắc, nhưng mà ở chỗ tớ làm có bố đảng viên sinh con thứ 3 ko bị gì vì đồng chí ko khai báo nên chi bộ ko bít, mặc dù cả cơ quan đều bít!!
    • 388 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Thạch Thảo Xem bài viết
    Kỷ luật, nhưng không bị khai trừ, không bị khiển trách, chỉ là không được đảng viên tiên tiến thôi, mà cái đó thì ...................... nên bạn cứ tiếp tục sinh bé, trừ khi trong 2 năm tới bạn định phấn đấu lên lãnh đạo.
    • 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em hỏi ba mẹ em rồi tình hình là thế này:
    - Là đảng viên mà sinh con thứ ba sẽ bị kỷ luật (không được xét tăng lương, xét thưởng cũng như đề bạt thăng chức) nhưng không bị khai trừ
    - Không được trợ cấp thai sản khi sinh con thứ ba nếu chị là công viên chức nhà nước.
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Theo mình chứng kiến ở cơ quan mình thì nếu là Đảng viên có bị kỷ luật nhưng hình thức kỷ luật thế nào là do chi bộ quyết, thường thì chỉ cảnh cáo thôi, và tất nhiên là mất các danh hiệu thi đua khen thưởng của năm đó. Còn nếu không là đảng viên thì cũng bị họp hành kiểm điểm, cắt hết các thi đua khen thưởng của năm nhưng vẫn có trợ cấp thai sản là 4 tháng nghỉ + 1 tháng tã lót.
    Như vậy việc sinh con thứ 3 chỉ ảnh hưởng chút xíu đến " túi tiền"và nếu có định lên chức thì bị chậm lại thôi. Theo mình như thế chẳng đáng gì so với việc có thêm 1 "thiên thần" nữa. Nên các mẹ cứ mạnh dạn, và yên tâm vui vẻ để sinh bé khoẻ mạnh nhé.
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở chi bộ mình cũng chỉ bị kỷ luật trước chi bộ và cắt hết các thi đua khen thưởng của năm thôi, mà cũng bị ảnh hưởng nếu bận muốn thăng tiến lên vị trí lãnh đạo.
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều. Thật ra đối với mình việc kỷ luật hay không không quan trọng. Điều muốn nói ở đây là OXmình chưa là Đảng viên chính thức (mới dự bị thôi). Mình biết mình để bé thì mình phải đối mặt với nhiều khó khăn. Mình chưa biết thế nào nữa, mình đang đau hết cả đầu đây.
    • 86 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hello bạn! Đúng nghề của mình rồi. Trước hết, hoàn toàn đồng ý với "meTamAnh" va "tho bong". TUy nhiên, vì O.X của bạn là đảng viên dự bị nên nói O.X khi làm bản tự kiểm để xem xét chuyển đảng chính thức thì phải ghi vào mục khuyết điểm là bị vỡ kế họach nhé, nếu 2 bé của bạn đã là trai và gái đủ thì rất dễ chứng minh là mình vỡ kế họach; nếu không thì cũng không nặng nề lắm đâu. Cao lắm chỉ là nghiêm túc kiểm điểm và khiển trách thôi; nhưng O.X phải làm việc với thành tích cao hơn nhiều thì sẽ được ưu tiên hơn khi xét chuyển đảng chính thức, nếu làm việc tà tà và lại có khuyết điểm thì tỉ lệ đồng ý cho chuyển đảng chính thức chắc sẽ không cao. Đúng là Pháp lệnh dân số cho phép các cặp gia đình quyết định số con, nhưng không khuyến khích đảng viên sinh con thứ 3 trở lên; không khuyến khích các gia đình có hòan cảnh khó khăn sinh nhiều con; ngọai trừ các trường hợp tái hôn; sinh thêm con ruột sau khi đã có con nuôi hoặc sau khi con gặp rủi ro. Bạn đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến thai. O.X mới được kết nạp Đảng thì chắc khoảng 3 năm nữa sẽ được quy họach thăng tiến. Nếu làm việc xuất sắc đều đặn thì vẫn có cơ hội bạn ạ. Thân mến.
    Thanks being Vietnamese.
    xin liên lạc nglehoangquynh@yahoo.com; Yahoo messenger: nglehoangquynh
    • 71 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, nhất là mẹ nglehoangquynh. Đọc xong mình cũng thấy đỡ lo, đỡ áy náy một chút. Thật ra bọn mình cũng bị vỡ kế họach thôi. Mình có 2 nhóc trai rùi. Giờ lại bị dính thế này, nói chung người thì nói bỏ, người nói không nhưng mình thì quyết không bỏ nữa, trai hay gái gì cũng được. Chỉ thương O X mình vất vả phấn đấu mãi mới được kết nạp Đảng (mới đầu tháng) thì cuối tháng mình dính. Nhưng thôi kệ, "Của cải phù du mây nước, cháu con là của để dành". Chỉ mong sinh bé gái để có đồng minh :Smiling:.
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nglehoangquynh Xem bài viết
    Hello bạn! Đúng nghề của mình rồi. Trước hết, hoàn toàn đồng ý với "meTamAnh" va "tho bong". TUy nhiên, vì O.X của bạn là đảng viên dự bị nên nói O.X khi làm bản tự kiểm để xem xét chuyển đảng chính thức thì phải ghi vào mục khuyết điểm là bị vỡ kế họach nhé, nếu 2 bé của bạn đã là trai và gái đủ thì rất dễ chứng minh là mình vỡ kế họach; nếu không thì cũng không nặng nề lắm đâu. Cao lắm chỉ là nghiêm túc kiểm điểm và khiển trách thôi; nhưng O.X phải làm việc với thành tích cao hơn nhiều thì sẽ được ưu tiên hơn khi xét chuyển đảng chính thức, nếu làm việc tà tà và lại có khuyết điểm thì tỉ lệ đồng ý cho chuyển đảng chính thức chắc sẽ không cao. Đúng là Pháp lệnh dân số cho phép các cặp gia đình quyết định số con, nhưng không khuyến khích đảng viên sinh con thứ 3 trở lên; không khuyến khích các gia đình có hòan cảnh khó khăn sinh nhiều con; ngọai trừ các trường hợp tái hôn; sinh thêm con ruột sau khi đã có con nuôi hoặc sau khi con gặp rủi ro. Bạn đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến thai. O.X mới được kết nạp Đảng thì chắc khoảng 3 năm nữa sẽ được quy họach thăng tiến. Nếu làm việc xuất sắc đều đặn thì vẫn có cơ hội bạn ạ. Thân mến.
    Chị ơi cho em hỏi tí. Hai vợ chồng là đảng viên, chồng làm chủ tịch phường, vợ giáo viên dạy giỏi lâu năm mà bị lỡ kế hoạch, sinh con thứ 3, chắc bị kỉ luật nặng lắm phải không ?
    Chị vợ đã 40 tuổi rồi, đã có hai con gái lớn. Bị nhỡ kế hoạch mà chồng nhất quyết không cho đẻ vì đang nhiệm kì với còn ý trí tiến thủ nay mai, chắc đang là cán bộ nguồn của Thành ủy, chồng bảo vợ đi phá thai, nhưng vào viện PS họ không cho phá bởi thai đã 22 tuần rồi, họ bảo nếu quyết tâm phá thì làm đơn, viết cam kết thì họ làm cho, mà dễ nguy hiểm đến tính mạng. chồng sợ vợ chết nên không dám viết gì hết. Hai vợ chồng lại lôi nhau về. Từ hôm đó nhà như có đám chẳng ai nói với ai một câu.
    Các chị cho em hỏi trường hợp sinh con thứ 3 như trên thì sẽ kỉ luật thế nào cho em biết với !
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi thêm trường hợp này nhé.
    Một cặp vợ chồng cũng không muốn sinh đứa thứ 3, nhưng bị nhỡ KH mà không biết, lúc đến viện xin phá thai thì thai to không phá được, nếu cố tình phá thì nguy hiểm tính mạng mẹ. Họ xác nhận là không phá được,
    Vậy lúc xem xét kỉ luật trình sổ khám có chữ này của BS thì có được giảm tội phần nào không ạ.
    • 729 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nglehoangquynh Xem bài viết
    Mình không biết rõ như me này
    Nhưng chắc bây giờ những chuyện này nó cũng thoáng rồi...nhiều chuyệnc òn tầy đình hơn mà vẫn được , chỉ tội hơi lâu và phải phấn đấu hơn người khác một tý, tránh bị dèm pha, có ý kiến khác thôi .

Hoặc lại có lực che đỡ rất mạnh.... để đáp ứng yếu cầu của tổ chức như cái dòng bôi đậm ý.

Nói chung là sẽ khó khăn nếu ở đó công khai còn nếu đều tốt , giơ tay thì là vẫn OK thôi

Bạn nên giữ gìn sk và động viên chồng, chấp nhận được cái này hy sinh cái khác vây?
    Một người vợ tốt luôn biết tha thứ cho chồng khi cô ta sai.:Laughing:
    • 493 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuclinh Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi tí. Hai vợ chồng là đảng viên, chồng làm chủ tịch phường, vợ giáo viên dạy giỏi lâu năm mà bị lỡ kế hoạch, sinh con thứ 3, chắc bị kỉ luật nặng lắm phải không ?
    Chị vợ đã 40 tuổi rồi, đã có hai con gái lớn. Bị nhỡ kế hoạch mà chồng nhất quyết không cho đẻ vì đang nhiệm kì với còn ý trí tiến thủ nay mai, chắc đang là cán bộ nguồn của Thành ủy, chồng bảo vợ đi phá thai, nhưng vào viện PS họ không cho phá bởi thai đã 22 tuần rồi, họ bảo nếu quyết tâm phá thì làm đơn, viết cam kết thì họ làm cho, mà dễ nguy hiểm đến tính mạng. chồng sợ vợ chết nên không dám viết gì hết. Hai vợ chồng lại lôi nhau về. Từ hôm đó nhà như có đám chẳng ai nói với ai một câu.
    Các chị cho em hỏi trường hợp sinh con thứ 3 như trên thì sẽ kỉ luật thế nào cho em biết với !
    Hehe, bảo vợ trốn về quê lấy lý do chăm ông bà "ốm" rồi sinh xong, một tg hãy về nhà, bào "xin con nuôi", thế may ra thoát. chúc may mắn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiiihi sợ khi làm khai sinh cho bé thì phường báo về tổ dân phố và cơ quan để làm kiểm điểm à?
    Chạy ra phường làm khai sinh cho bé đi nhờ họ đừng làm thông báo mà. ok hết.
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuHoaCatTuong Xem bài viết
    Hehe, bảo vợ trốn về quê lấy lý do chăm ông bà "ốm" rồi sinh xong, một tg hãy về nhà, bào "xin con nuôi", thế may ra thoát. chúc may mắn.
    Đúng là duy nhất chỉ có cách này. Nhưng ông bà hai bên đều ở thành phố, gần nhà luôn. Kiểu này chắc làm chuyến Sái Gòn mới hòng dấu được.
    • hnq
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuclinh Xem bài viết
    Quả này mà đang đấu võ đài thì đồng chí Chồng bị out khỏi ghế chủ tịch là cái chắc. Em thề, em hứa, em đảm bảo đấy. Theo em được biết thì có đồng chí CT Thành Phố ( thuộc tỉnh) còn bị out , phải đi làm công việc khác ngồi chơi xơi nước nữa là .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hnq; 27/05/2010 vào lúc 04:11 PM.
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dào, tuỳ từng nơi thôi. Cơ quan tớ có người sinh con thứ 3 chả bị kỷ luật, khiển trách gì hết, các chức vụ Đảng vẫn còn nguyên, thậm chí còn được đề bạt lên cấp cao hơn! Thế nên là không phải Điều lệ Đảng nào cũng được áp dụng cho tất cả Đảng viên. Ở đâu thì mọi luật lệ chỉ được áp dụng cho một cơ số người thôi!!!!
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnq Xem bài viết
    Quả này mà đang đấu võ đài thì đồng chí Chồng bị out khỏi ghế chủ tịch là cái chắc. Em thề, em hứa, em đảm bảo đấy. Theo em được biết thì có đồng chí CT Thành Phố ( thuộc tỉnh) còn bị out , phải đi làm công việc khác ngồi chơi xơi nước nữa là .
    Híc ! sợ quá đi mất. Em cũng không hiểu nổi sao chị ý lại để đến cơ sự này, tội đứa bé trong bụng thành người rồi mà cứ nhăm nhe đòi giết (có khác nào giết người đâu).Mà việc này vỡ lở ra cũng làm trung tâm cho người ta bàn ra tán vào mệt lắm đây. Phải thuyết phục chị vợ sống ẩn dật là giải pháp tối ưu nhất.
    • hnq
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi làm liều Xem bài viết
    Dào, tuỳ từng nơi thôi. Cơ quan tớ có người sinh con thứ 3 chả bị kỷ luật, khiển trách gì hết, các chức vụ Đảng vẫn còn nguyên, thậm chí còn được đề bạt lên cấp cao hơn! Thế nên là không phải Điều lệ Đảng nào cũng được áp dụng cho tất cả Đảng viên. Ở đâu thì mọi luật lệ chỉ được áp dụng cho một cơ số người thôi!!!!
    Ngồi càng cao thì gió càng lay :Worried:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2