Có nên mua xe Mazda 3 tháng Ngâu 2017 không các bố các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 273 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các bố các mẹ, cái th.á.n.g cô hồn vốn nhiều sự hãm nhưng trộm vía anh xã nhà em mới lĩnh tiền công trình 6 th.á.n.g đầu năm nên máu me thay vợ 2 thành bà 3 Mazda :P . Em thì cũng chim ưng mẫu xe này vì số tự động nữ đi thoải mái, kiểu dáng ok. Anh xã em hay đi công tác chọn xe này được cái tiết kiệm xăng, mà bán lại cũng không lo trượt giá. Cơ mà ông xã cứ sốt xình xịch đòi mua ngay và luôn th.á.n.g Ngâu này chứ tại đại lý họ đang giảm giá sâu để sale . Em thì gàn vì dù sao có thờ có thiêng có kiêng có lành nhưng cũng phân vân vì giá tốt hốt nhanh còn kịp. Các mẹ có mẹ nào từng mua nhà, mua xe th.á.n.g 7 âm không cho em xin xíu kinh nghiệm hoặc lời khuyên hóa giải bớt với ạ. Vì em thấy nhiều nhà họ vẫn mua bán rộn ràng như thường chứ không ngại ngần gì hết. Thực lòng thì em vẫn lo lo vì năm nay lại là năm tuổi của em nữa. Chả biết có nên mua xe Mazda 3 vào lúc này không hiuhiu. Các bố các mẹ vào cứu net em ca này với ạ. Thanks cbcm
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó có xế mới nha ^^. Cơ mà em nghĩ là không nên mua đâu mẹ nó ạ. Tháng Ngâu còn có hơn tuần nữa. Kể cả có mua bi giờ thì thủ tục các thứ cũng mất cả tuần, thành ra xe nửa sang tháng mới mà vẫn còn dớp tháng cũ. Em vote không nên mẹ nó ạ. Xe cộ đi lại, người ngồi trong xe là mình, chồng mình con mình, người nhà mình mà. Cẩn thận vẫn là ưu tiên số 1!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Để tháng sau mua chi đẹp...mọi người thưởng tránh cái tháng này
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng Ngâu THACO giảm giá kích thích doanh số chị ạ. Ko riêng gì Mazda đâu mà Toyota, CR -V, ...cũng giảm giá hết sức ưu đãi. Nhưng Mazda thì vẫn nổi bật nhất vì những mẫu xe bán chạy như Mazda 3, Mazda CX5 mức giảm có thể lên đến cả trăm triệu đồng. Những showroom lớn như Nguyễn Trãi, Long Biên, Giải Phóng họ còn có chương trình tặng bảo hiểm thân vỏ trị giá tới 10 triệu đồng. Anh nhà chị mua lúc này là hợp lý.
    Còn vấn đề tháng Ngâu thì nói thật với chị, nhà tôi cũng là nhà làm ăn, nhưng từ hồi bà nội tôi còn sống qua Rằm là các hoạt động mua bán lại diễn ra bình thường rồi. Đến mẹ tôi cũng vậy, giờ vợ tôi cũng thế . Tất nhiên có thờ có thiêng có kiêng có lành, nhưng tâm mình sống ngay thẳng lương thiện thì ko vấn đề gì chị ạ.
    Tôi nghĩ chị nên sớm đồng ý mua cho anh nhà phấn khởi . Chúc mừng anh chị ăn nên làm ra
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ xem xe, chốt màu, làm việc với sale rồi sang thấy lấy xe chọn ngày cũng được mà ạ. Không nhất thiết phải chờ sang tháng đâu.
    Tháng Ngâu đành rằng là tháng không đẹp nhưng qua Rằm rồi thì có thể bớt lo ngại hơn. Mua nhà, mua xe lúc này được cái giá hời. Không nên bỏ lỡ
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các cụ có câu năm tốt không bằng tháng tốt. Tháng tốt không bằng ngày tốt. Ngày tốt không bằng giờ tốt. Và việc sắm xe còn tùy thuộc có hợp tuổi với anh chị không ạ, Chứ nhiều nhà họ vẫn làm ăn buôn bán bình thường tháng 7 mà (dù tình hình chung có thể không bằng những tháng khác). Chị ko cần quá lo lắng đâu ạ
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joeygreco Xem bài viết
    Các cụ có câu năm tốt không bằng tháng tốt. Tháng tốt không bằng ngày tốt. Ngày tốt không bằng giờ tốt. Và việc sắm xe còn tùy thuộc có hợp tuổi với anh chị không ạ, Chứ nhiều nhà họ vẫn làm ăn buôn bán bình thường tháng 7 mà (dù tình hình chung có thể không bằng những tháng khác). Chị ko cần quá lo lắng đâu ạ
    Đúng vậy. Tháng Ngâu không hẳn là tháng xấu. Mà quan niệm tháng 7 cô hồn cũng nên nhìn nhận lại. Không nên quá tin làm ảnh hưởng cuộc sống
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là có thờ có thiêng có kiêng có lành. Nhưng sắm sửa, xuất hành, làm việc lớn trong tháng Ngâu không phải đều là Đại Hung. Một tháng bình thường luôn có Tam Nương Sát huống hồ là tháng 7.
    Tháng 7 Âm là tháng Thân. Tuổi của chồng hoặc vợ chỉ cần không chính xung hoặc nằm trong nhóm Xung với Thân, là ổn.
    Sau mua xe còn là lấy biển, chọn màu sơn. Chọn ngày lấy xe nữa. Dân gian có câu vô sư vô sách. Ngẫm ra, vừa là vô tâm nhưng cũng là 1 cách giải quyết kiểu "Không biết không có tội"