1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ai rành tư vấn dùm mình nha.
    Mình có gửi 1 số tiền vài trăm triệu ở vietinbank (KH 1 tháng ) . Chưa đến ngày đáo hạn , mình định gửi thêm 1 số tiền nữa , vậy mình có nên mở 1 sổ khác hay không , hay là đợi đáo hạn rồi mới gửi ..
    Cám ơn các mẹ đã đọc nhé .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoamoclan84; 10/12/2011 vào lúc 05:17 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,098 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Mở sổ mới đi mẹ nó. Chứ đợi cái Kia đaó hạn thì làm thủ tục cũng lăng nhằng phết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À mẹ nó ơi sẵn cho mình hỏi mình định mở số mới và gửi khoảng 300~400tr nhưng để cho con mình đứng tên được không , con trai của mình mới 19t thui . Và có cần giải thích gì không ?
    • 2,095 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan84 Xem bài viết
    À mẹ nó ơi sẵn cho mình hỏi mình định mở số mới và gửi khoảng 300~400tr nhưng để cho con mình đứng tên được không , con trai của mình mới 19t thui . Và có cần giải thích gì không ?
    Sổ đó vẫn mang tên con bạn được mà, miễn là có chứng minh thư. Cháu mình 16 tuổi thôi mà vẫn làm sổ tk được.
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Làm nhiều số TK có một số thuận lợi và cũng có cái bất lợi:
    Về Bất lợi: Bạn sẽ phải cầm trng tay nhiều sổ hơn dẫn đến dễ bị mất hơn; Phải nhớ và quản lý nhiều món hơn, các sổ có ngày đáo hạn khác nhau nên bạn sẽ phải ra ngân hàng nhiều hơn khi mỗi lần có sổ đến hạn nếu bạn rút lãi khi sổ tất toán; khi bạn cần dùng toàn bộ số tiền của các sổ bạn sẽ hơi bị nhức đầu tính toán ngày của các sổ....
    Thuận lợi: Lúc nào bạn có 1 khoản tiền là có thể ra gửi để lấy một sổ mới mà không phải chờ sổ kia đến hạn nên bạn sẽ nhận được nhiều lãi hơn; bạn sẽ chủ động và có lợi hơn khi bạn cần dùng một phần tiền trong đó, bạn có thể lựa chọn dùng tiền ở sổ nào mất lãi ít nhất do khi rút tiền mà chưa đến hạn thì bạn sẽ bị hưởng lãi không kỳ hạn là 2,4% thay vì được hưởng 14%; bạn ra ngân hàng nhiều hơn để gửi tiền nên được nv ngân hàng yêu quý hơn......
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à cảm ơn các mẹ nha , nhưng mà mình thắc mắc là nếu để con mình đứng tên với một số tiền lớn thì có nên không ? Với lại nếu con mình đứng tên thì có cần giải thích số tiền đó do đâu mà có hay không . Mình cũng phân vân quá .
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan84 Xem bài viết
    à cảm ơn các mẹ nha , nhưng mà mình thắc mắc là nếu để con mình đứng tên với một số tiền lớn thì có nên không ? Với lại nếu con mình đứng tên thì có cần giải thích số tiền đó do đâu mà có hay không . Mình cũng phân vân quá .
    Ngân hàng không bao giờ quan tâm rằng tiềng KH mang đến do đâu mà có, chỉ trừ những số tiền cực lớn chuyển về từ các công ty nước ngoài..... do đó bạn đừng ngại việc đó. Còn bạn hỏi cho con cầm số TK với số tiền lớn có nên không? Mình chỉ xin góp ý thế này: Nếu bạn thực sự tin tưởng con bạn và các thành viêc khác trong gia đình (những người con khác) không có ý kiến gì thì có thể cho con bạn đứng tên. Nếu bạn sợ con bạn rút tiền đó để tiêu mà bạn không quản lý được thì bạn có thể đồng đứng tên trên sổ tiết kiệm với con bạn, tức là bạn và con bạn sẽ cùng có tên trên sổ, muốn rút tiền ra phải có chữ ký của cả bạn và con bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đã có dự thảo danh sách 10 Ngân hàng tiếp theo 3 Ngân hàng Tín nghĩa, Đệ Nhất và SCB được trình lên chính phủ để xin ý kiến sáp nhập. Nhìn danh sách mình thấy đa số các Ngân hàng thuộc diện bị sáp nhập đều đang huy động vượt trần lãi suất 14%. Bó tay luôn.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MBBANK Xem bài viết
    Đã có dự thảo danh sách 10 Ngân hàng tiếp theo 3 Ngân hàng Tín nghĩa, Đệ Nhất và SCB được trình lên chính phủ để xin ý kiến sáp nhập. Nhìn danh sách mình thấy đa số các Ngân hàng thuộc diện bị sáp nhập đều đang huy động vượt trần lãi suất 14%. Bó tay luôn.
    Sao em không tìm thấy danh sách này nhỉ? Chị đọc ở đâu vậy ạ? Share nguồn cho em với hay là cho em danh sách 10 ngân hàng đó với ạ! Thanks chị.
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Danh sách này chưa được công bố do chưa được phê duyệt, mình khai thác được từ các sếp bên mình bạn ah, chắc sẽ sớm công bố thối vì đây là danh sách sáp nhập trong năm 2012 mà. Vấn đề tương đối nhạy cảm, nếu bạn muốn biết mình sẽ nhắn riêng cho bạn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2