VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Có nên làm lễ tớ hồng cho 2 bé sinh đôi 1 trai, 1 gái???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 290 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ tớ có 2 nhóc sinh đôi 1 trai 1 gái, bây giờ 2 nhóc được 13 tháng rồi. Tớ cũng k mê tín lắm nhưng mà nhiều ngừoi nói là phải làm lễ tơ hồng cho 2 đứa. Mẹ nào có kinh nghiệm hay chỉ cho tớ với. Đợt trước tớ đi hỏi được 1 ng làm lễ cho con tớ, họ đòi 10 triệu đắt quá :Crying::Crying::Crying: nên tớ chưa làm. Tớ ở Hà Nội, bố mẹ nào biết chỉ giùm tớ nhé. Cảm ơn trước....
    <i>iu 2 kưng của bố mẹ lém....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Way k có ai giúp đỡ tớ à???
    • 114 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm cái gì mà họ đòi 10tr vậy bạn? mình chưa làm ba cái việc này bao giờ nhưng nghe ông bà lớn tuổi nói là để cho 2 trẻ sinh đôi khác phái dễ nuôi thì làm cái lễ này lúc đầy tháng hoặc thôi nôi, con bạn 13 tháng rồi thì theo mình nghĩ do tự tâm mình mà làm thôi, ông bà bảo có nghĩa là: mình bày mâm quả ở nhà hoặc đến chùa thành tâm khấn váy cho 2 con chóng lớn - mạnh khỏe; sau đó đeo vào tay 2 đứa chiếc nhẫn hay sợi chỉ giống nhau như là lễ đính hôn ấy mà. Chủ yếu là thành tâm thôi, không nên mê tín quá bọn lừa gạt lợi dụng thì mất tiền đấy. Bạn đừng lo lắng nhé.
    Gieo gì Gặt nấy:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 290 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valuablethings Xem bài viết
    Làm cái gì mà họ đòi 10tr vậy bạn? mình chưa làm ba cái việc này bao giờ nhưng nghe ông bà lớn tuổi nói là để cho 2 trẻ sinh đôi khác phái dễ nuôi thì làm cái lễ này lúc đầy tháng hoặc thôi nôi, con bạn 13 tháng rồi thì theo mình nghĩ do tự tâm mình mà làm thôi, ông bà bảo có nghĩa là: mình bày mâm quả ở nhà hoặc đến chùa thành tâm khấn váy cho 2 con chóng lớn - mạnh khỏe; sau đó đeo vào tay 2 đứa chiếc nhẫn hay sợi chỉ giống nhau như là lễ đính hôn ấy mà. Chủ yếu là thành tâm thôi, không nên mê tín quá bọn lừa gạt lợi dụng thì mất tiền đấy. Bạn đừng lo lắng nhé.
    Cám ơn mẹ nó nhé. Tớ sẽ tìm hiểu thêm, ông xã tớ không mê tín nên tớ k dám làm từ lúc trong năm. Nhưng bây giờ nhiều người nói là phải làm lễ cho 2 đứa nên tớ mới lăn tăn phải hỏi các mẹ xem có biết vụ này k ý mà.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

@ niver

Chị tham khảo nhé

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=13222

Đây nữa

http://diendan.chametainang.net/showthread.php?p=28444

À mà chị vào CLB các bé sinh đôi hỏi thử xem có ai biết kô :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 290 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    @ niver

Chị tham khảo nhé

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=13222

Đây nữa

http://diendan.chametainang.net/showthread.php?p=28444

À mà chị vào CLB các bé sinh đôi hỏi thử xem có ai biết kô :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    Cám ơn mẹ nó!!! tặng nè .... :Rose:
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cái này do người ta tin vào kiếp trước, hai đứa có duyên nợ nhưng không thành, kiếp này cùng đầu thai vào một nhà, nên làm cho nó cái lễ tơ hồng cho chúng nó thỏa lòng mà hay ăn chóng lớn đấy thôi. Con khỏe mạnh, bố mẹ mừng gần chết, nên những gì vô hại thì làm cho yên tâm vậy thôi. Nhà SoNy lúc đầy năm cũng làm cho con đấy, nghe người ta bảo phải cúng, thế là hỏi người bán đồ cúng, là người Hoa, họ bầy cho trên mâm cúng mụ thôi nôi ngoài xôi chè còn có thêm trầu cau và đôi sợi len đỏ cột vào nhau để trên cái đĩa, khi cúng thì khấn mụ phù hộ cho con hay ăn chóng lớn và cũng nhân đây xin chứng giám cho lễ tơ hồng của hai con, tên..gì..gì đấy...
    Giời ơi nơi nào đòi 10 triệu thế ??? :Sick:
    • 290 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoNy Xem bài viết
    Cái này do người ta tin vào kiếp trước, hai đứa có duyên nợ nhưng không thành, kiếp này cùng đầu thai vào một nhà, nên làm cho nó cái lễ tơ hồng cho chúng nó thỏa lòng mà hay ăn chóng lớn đấy thôi. Con khỏe mạnh, bố mẹ mừng gần chết, nên những gì vô hại thì làm cho yên tâm vậy thôi. Nhà SoNy lúc đầy năm cũng làm cho con đấy, nghe người ta bảo phải cúng, thế là hỏi người bán đồ cúng, là người Hoa, họ bầy cho trên mâm cúng mụ thôi nôi ngoài xôi chè còn có thêm trầu cau và đôi sợi len đỏ cột vào nhau để trên cái đĩa, khi cúng thì khấn mụ phù hộ cho con hay ăn chóng lớn và cũng nhân đây xin chứng giám cho lễ tơ hồng của hai con, tên..gì..gì đấy...
    Giời ơi nơi nào đòi 10 triệu thế ??? :Sick:
    Cám ơn mẹ nó. Nhà mẹ cũng sinh đôi 1 gái 1 trai thích nhỉ? Tớ hỏi 1 bà thầy bói nhờ người quen giới thiệu ý mà, tớ cũng không rõ lắm, cũng muốn làm cho con cho yên tâm nhưng nhiều tiền quá nên còn đắn đo. Có khi tớ cũng phải tham khảo thêm mấy nơi nữa rồi xem có làm hay không? vì còn nhà tớ 14 tháng rồi cơ.
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các c ơi e đi siêu âm bác sĩ bảo e có 2 thai giống nhau ở 2 túi ối.nghĩa là sinh đôi 1 trai 1 gái hay ntn hả các c
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng hay mê tín giông như bạn , bạn xem nếu hợp lý cứ thế mà tiến hành thôi