Có mẹ nào có kinh nghiệm diệt gián bằng baking soda không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.75K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Nhà em ở chung cư, gián nhiều kinh khủng do có hố rác. Em đã dùng phấn diệt gián vạch khắp nhà nhưng không tiêu diệt hết được. Đọc báo thấy dùng baking soda trộn với bánh ngọt rồi rải trong nhà cho gián ăn nó sình bụng mà chết. Em đã áp dụng nhưng chưa thấy con nào tử vong.

Có mẹ nào dùng biện pháp này hiệu quả chưa và có cách nào khác xin chỉ giáo cho em với (

Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mẹ Chick ^^!
    Con gái đang lớn dần theo năm tháng... Vì thời gian sẽ trôi qua rất nhanh, hãy trân trọng từng giây phút...
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 388 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Hi mẹ nó, theo em biết thì không cần trộn baking soda với bánh ngọt mà chỉ cần đặt baking soda trong bồn rửa, trên cửa sổ, trong tầng hầm, nhà kho... để đẩy lùi gián và kiến.

Em từng lập topic về công dụng của baking soda, mẹ nó có thể tham khảo thêm tại đây:
    http://webtretho.meo4.info/forum/f11...u-qua-1891839/

Còn đây là topic trên webtretho chỉ cách diệt gián kiến hiệu quả:
    Mẹo hay diệt gián không cần hóa chất

Mẹ nó có thể thử qua nhiều cách nếu như baking soda không hiệu quả như mong đợi .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi Le An,

Cảm ơn thông tin hữu ích của bạn. Để tối nay về quét hết phân dán rồi mình sẽ rải 1 vòng như An tư vấn và kiểm tra xem gián còn lò mò vào nhà nữa không. KHổ nhát là bát đũa nồi niêu xoong chảo, ngày nào cũng rửa tráng mới dám dùng vì sợ gián bò lên mẹ nó ạ.
    Mẹ Chick ^^!
    Con gái đang lớn dần theo năm tháng... Vì thời gian sẽ trôi qua rất nhanh, hãy trân trọng từng giây phút...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,602 Bài viết

• 7,691 Được cảm ơn

Chẳng có tác dụng đâu bạn ơi, mất công thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Công nhận luôn mẹ tete2 ạ. Rải khắp nhà mà sáng hôm sau vẫn thấy cứt gián đầy ở góc toalet và các ngăn tủ bếp. Đến nản. Xịt thuốc thì sợ con cái hít phải Nan giải với gián luôn á
    Mẹ Chick ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,602 Bài viết

• 7,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongPi Xem bài viết
    Công nhận luôn mẹ tete2 ạ. Rải khắp nhà mà sáng hôm sau vẫn thấy cứt gián đầy ở góc toalet và các ngăn tủ bếp. Đến nản. Xịt thuốc thì sợ con cái hít phải Nan giải với gián luôn á
    Mình đã phản hồi về kiểu mấy cái kinh nghiệm search google này rồi, các bạn đừng nghe và làm theo vì sẽ mất thời gian, công sức, tiền bạc và mệt người:

Mẹo hay diệt gián không cần hóa chất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xịt thuốc đi bạn ơi, thời điểm xịt khi cả nhà đi ra ngoài chơi ấy.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà Trang ở Trung Cư HH2 Lê Văn Lương. Dạo này nhiều gián thôi rồi, chúng từ đâu ra bò lổm ngổm trong bếp và khu nhà vệ sinh. Bò sang cả phòng ngủ thấy đến sợ. Nhà có cháu nhỏ mình cũng ngại phun xịt hóa chất

Chủ nhật tuần rồi mình nhờ bên Trung tâm KHKT Lâm Nghiệp qua diệt gián bằng bả sinh học. Hôm nay mới được 5 ngày mà mình thấy gián giảm hẳn, thỉnh thoảng lại thấy chúng bò lăn ra chết

P/s. Mẹ tete2 nói cũng phải đấy, Mấy cái mẹo google chỉ đưa ra tham khảo cho vui thôi chứ làm sao có thể diệt được gián.

Chúc các mẹ sớm có giải pháp đừng mất quá nhiều thời gian cho cái phương pháp diệt gián thủ công đó. Không có hiệu quả. Thuê đơn vị chuyên nghiệp xử lý cho an tâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xịt thuốc nguy hiểm lắm. Mình cũng dùng banking soda mà không hiệu quả ta. Tụi gián nó không ăn. Có mẹ nào biết cách gì hay hay không chia sẽ với
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Diệt gián thì mẹ nên dùng loại thuốc này

Alé 10SC

dán chết như rạ, tồn lưu lâu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oh vậy ah cám ơn bạn

• 52 Được cảm ơn

Chắc gián nhà mẹ thớt ngửi mùi banking soda chỗ khác rồi nên nó ko sợ, gián thành tinh rồi cũng nên
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Diệt gián bạn dùng loại gel mồi diệt gián này nhé bảo đảm gián chết hết đến 99%
    http://www.bazo.vn/san-pham/gel-optigard-diet-gian/