VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Có bạn nào từng bị hủy sim Viettel mà khôi phục được số thì giúp mình với nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 9.27K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm xúc của mình lúc này là Thẫn thờ, bức xúc quá các bạn ah. Chả là mình vẫn dùng 2 sim. 1 sim Viettel chuyên gọi và 1 sim chính Mobi chuyên nghe. Vừa rồi SN mấy người bạn nạp cho mình 500k vào sim Mobi nên 2 tháng liền mình không động đến em Viettel nhưng sim vẫn nằm trong máy. Chiều nay mình dùng đến thì được báo là lỗi thẻ sim. Ra Trung tâm CSKH thì được trả lời là sim đã bị hủy được 2 ngày và không lấy lại được vì không phải là sim tam hoa, tứ lộc gì đấy......
    Mình bức xúc quá vì từ ngày dùng mình không nhận được bất cứ thông tin hoặc tin nhắn nào của nhà mạng về việc nếu.............thì sẽ bị hủy. Vì nếu biết mình sẽ không bị hủy. Và sim này mình đã đăng ký chính chủ rồi.
    Mình rất hy vọng có bạn nào đó bên Viettel hoặc bạn nào đã gặp trường hợp này mà đã lấy lại được số thì giúp mình. Nếu được mình sẵn sàng hậu tạ vì dù chỉ là sim phụ nhưng với mình nó rất có ý nghĩa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,954 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Thế thì không được rồi bạn ạ, xác định là mất thôi vì sim của bạn đã bị cho vào kho sim của viettel rồi, nó đã hết hạn, ko nằm trog tầm kiểm soát của bạn nữa để mà xin cấp lại sim với chứng minh thư. Bây giờ chỉ có mỗi cách là bạn biết nó chưa có ai sử dụng, chưa ai mua và vẫn nằm trong kho, bạn sẽ nhờ đại lý hoặc ra thẳng chỗ CSKH của bọn viettel ấy, rồi nhờ người ta đấu nối số cho, người ta sẽ dùng một cái sim trắng dể đấu nối cho bạn, còn nếu nó đã được đại lý nào đó mua về kho người ta rồi, đấu nối rồi thì chịu. À nếu nó không phải sim số đẹp thì cũng chẳng đắt, chỉ tầm mấy chục tiền đấu nối thôi, không phải mất nhiều đâu, có hậu tạ thì vừa phải thui nhé., nhà tớ ngày trước làm sim, nên tớ rành mấy cái này lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phieuphieu; 03/10/2012 vào lúc 05:52 PM.
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,954 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Mang theo CMT phô tô và bản gốc nhé, và pải đk chính chủ luôn, với cả mua bình thường thì không phải hậu tạ gì đâu, họ sẽ tình bằng giá sim mới, nên nếu bận cứ bảo là em cần lắm với lại nó có ý nghĩa với em thì thế nào nó cũng chém ( bên đại lý ấy), cứ coi như bạn đi mua sim bt thui nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phieuphieu; 03/10/2012 vào lúc 05:55 PM.
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    • 160 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn này chắc dùng Tomato giống mình roài. VT cứ 60 ngày mà ko có thao tác phát sinh cước là bị thu hồi. Mà dạng số đẹp thì lấy lại được còn số thường thì ko lấy lại được đâu. Nên chú ý ko là mất sim
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mọi người đã tư vấn. Thú thật là đêm qua và hôm nay mình vẫn chưa hết bức xúc. Vì hàng ngày mình vẫn nhận các thông tim Qc của nhà mạng mà 1 cái tin cảnh báo là nếu......thì bị hủy ko hề có. Đi 2 TT CSKH của Viettel thì chỉ nhận mỗi 1 câu là sim của chị đã bị hủy không còn khả năng hồi lại được mà chẳng có hướng dẫn gì cả. Thất vọng quá vì sim này Xã mua tặng mình cũng chỉ có vài triệu thôi, nhưng mình bức xúc vì cách CSKH của VT có lẽ ko chỉ 1 mình mà có lẽ nhiều người khác cũng bị như vậy. Cảm giác cứ như bị úp sọt ấy.
    Mình vừa gặp Giám sát khách hàng của VT, nói chuyện gần 20 phút. E ấy đã tư vấn đã có phần thỏa đáng và đặc biệt là cho mình hướng giải quyết. Bực mình với mấy em CSKH vô trách nhiệm. Mai mình sẽ đi đấu nối lại. Hy vọng và cầu trời cho mình lấy lại được số. Một lần nữa cám ơn các bạn đã tư vấn nhé.
    • 966 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hình như trong vòng 30 ngày bạn lấy lạy số được đó
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abcxyz77 Xem bài viết
    Hình như trong vòng 30 ngày bạn lấy lạy số được đó
    Thật vậy hả bạn?Nếu vậy thì mình lại có thêm 1 hy vọng dù là mong manh.Thú thật hôm nay mình điện cho mấy người quen bên VT họ đều nói rằng sim của mình đang ở trạng thái lơ lửng và có 2 khả năng.
    1. Sim vẫn trong kho đang chờ phân về 64 tỉnh. Nếu về được tỉnh mình thì mới đấu nối được. Khả năng ấy là 1/64.
    2. Sim mình là sim 10 số loại sim ngày tháng năm sinh đuôi 1979 và có tất cả 4 số 9 tuy không thuộc hàng tứ quý, tam hoa nhưng cũng nhiều người muốn dùng nên cũng có thể có khả năng đang nằm trong 1 đại lý" họ hàng" của nhà mạng.
    Mình cảm thấy không hy vọng lắm nhưng vớt vát lại là hôm nay em nhân viên CSKH yêu cầu mình poto CMND để họ làm tờ trình lên Tổng kho để họ can thiệp đẩy số đó về tỉnh. Nhưng họ không hứa trước là được hay không. Mình cũng xác định có thể ko lấy lại được nhưng vẫn cảm thấy thẫn thờ. Bài học này đắt giá quá. Hy vọng và cầu mong 30 ngày sau như bạn nói mình sẽ lấy lại được em nó.
    • 1,603 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

sau 5 ngày về kho số là có khả năng đấu nối đc, nếu như sim của chị thuộc sim số đẹp, dạng đặc biệt thì khả năng đấu nối đc lên đến 90% , vì nếu ko nằm trong trung tâm khu vực mình thì ng trong ngành vẫn alo sang trung tâm khác nhờ đấu đc mà. Có cái là giá hơi chát.

chúc c mau lấy lại đc sim nhé, rút kinh nghiệm là it nhất 60 ngày pải phát sinh cước 1 lần nha chị !
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã 19 ngày trôi qua rồi. Vẫn hy vọng.....hy vọng........hy vọng................
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phieuphieu Xem bài viết
    Thế thì không được rồi bạn ạ, xác định là mất thôi vì sim của bạn đã bị cho vào kho sim của viettel rồi, nó đã hết hạn, ko nằm trog tầm kiểm soát của bạn nữa để mà xin cấp lại sim với chứng minh thư. Bây giờ chỉ có mỗi cách là bạn biết nó chưa có ai sử dụng, chưa ai mua và vẫn nằm trong kho, bạn sẽ nhờ đại lý hoặc ra thẳng chỗ CSKH của bọn viettel ấy, rồi nhờ người ta đấu nối số cho, người ta sẽ dùng một cái sim trắng dể đấu nối cho bạn, còn nếu nó đã được đại lý nào đó mua về kho người ta rồi, đấu nối rồi thì chịu. À nếu nó không phải sim số đẹp thì cũng chẳng đắt, chỉ tầm mấy chục tiền đấu nối thôi, không phải mất nhiều đâu, có hậu tạ thì vừa phải thui nhé., nhà tớ ngày trước làm sim, nên tớ rành mấy cái này lắm
    chị ơi sim e là sim đuôi tam hoa , hôm qua e ra CSKh của Viettel nó kêu bị đưa về kho rồi. kêu là không làm được j nữa,
    chị có cách nào không chỉ e với
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien_24593 Xem bài viết
    chị ơi sim e là sim đuôi tam hoa , hôm qua e ra CSKh của Viettel nó kêu bị đưa về kho rồi. kêu là không làm được j nữa,
    chị có cách nào không chỉ e với
    Viettel giờ thu đúng quy định không xin cấp lại được đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kodimax; 09/01/2013 vào lúc 04:34 PM.
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy bác cho em hỏi lấy lại bằng cách nào , em xài số 0968.111.113 mới cắt sáng nay tức thì
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy bác cho em hỏi lấy lại bằng cách nào , em xài số 0968.111.113 mới cắt sáng nay tức thì em tên Khang - 0909888929 - giúp e với
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ai giúp em đấu nối với tên đang dùng lậu sim 01633833383 của em đc k ạ? Em cũng bị thu hồi sim k 1 tn thông báo, sau đó nhờ người làm sim thì bị nó lừa 1 vố.....may mắn cảnh sát lấy lại đc, nhưng chỉ lấy tiền thôi. Sau em nhờ thêm 1 thg thì nó hứa tùm lum, xong đòi em trả tiền trc' nó mới làm. Rút kinh nghiệm nên em k chịu--->nó k làm nữa. Sim của em chắc chắn đang nằm trong kho mà có đứa lấy ra dùng, k bk làm như v có trái luật k, nếu trái thì em kiện......nhưng có lẽ khó vì cả 2 thg đều làm trong Viettel....và nó gắn sim em vào nhưng tắt máy suốt nên k đt được..... Ai giúp em cắt sim đó để em làm lại với