VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cho mình hỏi cách giữ màu quần áo không bị phai màu

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là thế này, quần áo mới e toàn bị phai màu nhất là áo phông màu...bị hỏng mấy cái rồi..quần bò thì mặc đựoc 1 2 tháng bạc hết màu nhất là quần đen. Các chị các mẹ cho mình hỏi cách giữ màu quần áo mới mua được ko ạ..e tìm trên mạng thì thấy bảo dùng muối,phèn chua,dấm....loạn hết cả lên e chả biết làm theo cách nào tốt nữa... :-s...mẹ nào có kinh nghiệm đã làm thực hành mấy cách trên rồi thì chỉ e cách nào tốt..và quy trình làm thế nào thời gian bao lâu với...gấp lắm rồi giúp e với ko e chả có quần áo mà mặc nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quần áo winny bị phai màu

Hôm cưới em mới được nàng bạn thân tặng cho bộ ngủ winny màu đỏ sexy, nhưng mỗi lần giặt đều phai màu khủng khiếp, mà nhãn mác vẫn có tem winny đính kèm, hôm rồi em mặc chip đỏ và xỏ quần màu trắng đi chơi, trời mưa yên xe ướt bị thấm rồi cái quần đỏ nó phai luôn ra quần thành hình luôn, ngại quá...

• Giặt quần áo vải bị phai màu sao?

Tình hình là em mới mua đc cái túi. Lần đầu tiên mua đc cái túi thik đến thế. Nhưng mà mỗi tội vừa mới phát hiện ra là túi này bị phai màu. Cái quần trắng của em-cọ xát với túi nhìu giờ cứ đo đỏ. Em rất lo đến khi phải giặt túi hoặc dính mưa thì ko biết phải làm sao:-ss Các bác giúp em với. Ko...

• Khám phá phương thức mới điều trị ung thư

Gia đình hoặc bạn bè của bạn đang bị ung thư? Bạn đang lo lắng bệnh nhân sẽ bị giảm đi chất lượng...

• Biết photoshop có "lợi" như thế này đây :))

Có vài ảnh làm em buồn cười quá các bác :)) Sau đây là những yêu cầu, nhờ vả của các khách hàng...

• Khi muốn bỏ cuộc, bạn hãy xem truyện tranh này

Thông qua truyện tranh ngắn và đầy ý nghĩa này, tác giả muốn truyền tải một thông điệp: “trên con...

• 211 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hôm trước lúc xem kiến thức tiêu dùng thấy các chuyên gia hướng dẫn mình còn nhớ 2 ý :

- Không nên ngâm xà bông có tính tẩy rửa cao (theo mình là OMO) lâu, sẽ khiến quần áo ra màu

- Hạn chế phơi trực tiếp ánh nắng (nhất là nắng gắt từ 12 giờ trưa trở đi !) mà nên phơi trong nơi mát (chủ yếu dùng gió làm khô quần áo!)

Bạn mình có chia sẻ là khi nó mua quần áo mới về, nó thường giặt nước lạnh có ngâm 1 ít muối. Nó bảo làm thế thì quần áo bền màu hơn.

Không biết các mẹ có cách nào hay hơn không !
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giặt nước muối xong thì phơi luôn hay như nào nữa hả bác
    • 195 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Mình toàn giặt quần áo bằng máy đây, nhưng ko bị bạc màu đâu. Thứ nhất là pải phân loại quần áo, cho quần áo vào túi lưới, vải dày thì mỗi cái 1 túi, vải mềm và cotton có thể cho nh cái vào 1 túi lưới, mỗi túi chỉ cho đầy nửa túi tương đương bới 2-3 cái áo thôi rồi buộc chặt lại. Thứ 2 quần áo pải lộn mặt trái ra trước khi giặt. Thứ 3 phơi quần áo ở chỗ khô thoáng nhưng ko có ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp. Mình chỉ làm đơn giản vậy thôi bạn ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quần áo mới b dám cho vào giặt chung thế ko @@....đang nói quần áo mới mà b
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách xử lý giữ màu quần áo mới mua về ấy b à...
    • 195 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Tớ mới hay cũ đều giặt vậy nếu biết vải ko pai bạn ạ. Nếu vải pai màu tớ giặt riêng bằng nước lã. Tuy giặt máy nhưng bao giờ tớ cũng giặt đồ sáng màu và tối màu riêng. Mà tớ nghĩ Quần áo bạc màu hay ko thì pải cẩn thận từng lần giặt chứ ko chỉ lần đầu. Có lẽ do tớ thường xuyên lộn trái QA và để đồ trong túi lưới cũng tránh cọ xát nhiều nnen lâu bị bạc màu.
    • 22 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Với những quần áo dễ bị phai màu thì nên giặt riêng và phơi ở chỗ râm mát, vậy sẽ đỡ bị bạc màu hơn