VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cho các mẹ hay mua đồ trên SCJ TV Shopping !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 79.8K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 28 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm 15/3, mình có đặt mua kem BB Cream Hàn Quốc, với giá là 1tr5 của SCJ TV Shopping trên SCTV. Trên đó ra rả bảo là, nếu có bất cứ sai sót gì về lỗi sản xuất, trong vòng 7 ngày có thể đổi lại. Đọc ra rả như thế suốt 45'. Mình nghe chắc chắn vậy nên mới đặt mua 1 hũ BB Cream

Sáng hôm sau, có người đến giao hàng cho mình, đang định mở ra kiểm tra thì anh giao hàng bảo hàng tụi em đã niêm phong cẩn thận, ko hư hỏng j đâu nên chị cứ yên tâm. Tối về mình mở hộp ra, hũ kem này thì phải mở nắp ra mởi lấy được kem, ấn xuống thì kem mới xịt ra. Nhưng ống hút kem gắn rất chặt với nắp, mình chỉ mở nhẹ thôi thì nó lôi hết luôn cả nắp. Mình thấy hũ kem này bị hư ống hút kem và là lỗi của nhà sản xuất nên hôm sau mình đã gọi điện thoại cho bên bộ phận bán hàng yêu cầu đổi lại. Nhưng họ đã phản ứng rất gay gắt, bảo là hàng mỹ phẩm và hàng quần áo là ko thể đổi được, và cái nắp ấy ngay cả tụi em còn phải cẩn thận, ko thì dễ hư lắm, nên chị phải cẩn thận chứ ?????????

Thật là mình ko thể hiểu nổi. Nếu nắp và ổng hút kem dễ hư như thế, tại sao trong quảng cáo họ ko hề đề cập. Hơn nữa, họ đã nhắc đi nhắc lại rằng sẽ được đổi tất cả các sản phẩm mà do lỗi của nhà sản xuất trong vòng 7 ngày. Và khi mình gặp trường hợp như vậy, họ đã phủi tay và khẳng định là sẽ ko đổi cho mình, hư hỏng thì mình phải chịu.

1 triệu rưỡi ko phải là món tiền quá lớn nhưng cũng ko phải là nhỏ với thu nhập bình quân của người VN hiện nay, trong khi đó, khi công chiếu rộng rãi trên TV như vậy thì 1 ngày có biết bao nhiêu người mua và gặp phải vấn đề như mình. SCJ TV Shopping làm ăn cực kỳ vô trách nhiệm nên mình chỉ muốn cảnh báo cho các mẹ, khi mua hàng trên TV thì nên lưu ý, kẻo mất tiền như mình mà lại còn vác cái bực vào người. Họ cứ ung dung lấy tiền và ko hề quan tâm đến khách hàng của mình

Mẹ nào cũng gặp trường hợp như mình thì cùng vào góp ý kiến để chị em mình cùng tránh nhé !!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 195 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mấy cái trên bán trên tv thì em không bao giờ quan tâm chứ đừng nói là mua. Ở nước ngoài chắc còn tin được chứ ở việt nam thì tới trực tiếp tận quầy mua còn bị nữa là mua gián tiếp
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Bé nhà em xem quảng cáo hàng ngày trên SCJ nhưng xem vậy thôi chứ em cũng ko có ý định mua! Hàng trên đấy toàn là hàng phổ thông thôi từ A - Z. Mua ở ngoài còn rẻ hơn ấy chứ. Cái nồi Happy cook nấu chán èo mà họ cứ khen lên khen xuống như thật ấy. Nói chung là cho con nó xem cho hay thôi!
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mọi người đừng bao giờ mua hàng bán trên mấy kênh truyền hình, thậm chí là cũng đừng bật tivi lên coi mấy kênh đó. Kiểu quảng cáo này dựa trên 1 nguyên tắc tâm lý duy nhất "lời nói dối lập đi lập lại quá nhiều lần thì sẽ thành sự thật". Bởi vậy ai mà cứ mở mấy đài đó nghe là sẽ dần dần tưởng tượng rằng sp tụi nó bán là tốt, là bền, là hay, là rẻ, mặc dù thực ra chả có gì chứng thực cả. Với lại bọn này chỉ mong bán được hàng đi xong là rảnh nợ, thành ra mua xong ôm tức chứ 0 làm gì được đâu. Đừng mua, đừng nghe
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang tính mua lò vi sóng của SCJ, bạn có thể cho mình xin số điện thoại để tham khảo thêm về việc mua hàng của scj được không? vì mình ở TPHCM, không tìm thấy loại này để mua nên cũng không biết sao, vì mua cho người lớn tuổi xài mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi alocherry86; 26/03/2012 vào lúc 09:28 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alocherry86 Xem bài viết
    mình cũng đang tính mua lò vi sóng của SCJ, bạn có thể cho mình xin số điện thoại để tham khảo thêm về việc mua hàng của scj được không? vì mình ở TPHCM, không tìm thấy loại này để mua nên cũng không biết sao, vì mua cho người lớn tuổi xài mà
    mẹ nên ra các cửa hàng điện máy mà mua mẹ ah, sẽ đảm bảo hơn là mua qua SCJ, mẹ thấy đấy, các mẹ đang than phiền quá trời về chất lượng sản phẩm và dịch vụ của SCJ kìa, ko thể tin đc mấy cái vụ mua bán qua TV nữa rồi
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hic hic mình chưa biết j nên nghe các mẹ nói thui
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E nghĩ đâu phải tất cả các sản phẩm đều có chất lượng hok tốt, chắc cũng tùy sản phẩm thôi các mum nhỉ ?
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường hợp của mẹ mamayeuquy SCJ đã giải quyết thỏa đáng, hy vọng mẹ mamayeuquy hài lòng với kết quả.
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

lúc nào cũng đợi xảy ra chuyện thì mới giải quyết nhỉ, nếu ko có chị mama lên tiếng thì mọi việc cũng đâu vào đấy, vẫn tắc trách như thường, đến sợ cái kiểu làm ăn của các bạn lắm rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong các mẹ thông cảm, SCJ hoàn toàn không mong muốn nhận bất kỳ thông tin than phiền nào từ phía khách hàng, chúng tôi cũng rất lấy làm tiếc vì những trường hợp đó và đã cố gắng hết mình để giải quyết một cách nhanh và thỏa đáng nhất để đảm bảo đầy đủ quyền lợi của khách hàng. Một lần nữa, chúng tôi rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của các mẹ, chúng tôi sẽ cố gắng hoàn thiện và phát triển hơn nữa trong tương lai.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh cũng đang định mua hàng ở SCJ nhưng thấy mấy mẹ nói cũng có lý đó chứ.ngày trước mình mua một cái máy hút bụi của chương trình sự lựa chọn hoàn hảo tham rẻ lại nghe quảng cáo cuối cùng về chẳng hút được đành phải vứt xó.nên mua mấy đồ trên mạng cũng khó mà tin được quá
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngón tay cũng có ngón dài ngón ngắn, đừng quơ đũa cả nắm vậy chứ các mẹ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới mua bộ sản phẩm Lock&Lock của SCJ thấy ok lắm đó, nhân viên giao hàng bốc hộp ra cho mình kiểm tra. Nhân viên tư vấn tại công ty cũng rất niềm nở, nói chung là mình mới sử dụng dịch vụ 1 lần và thấy ổn.
    • 70 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeuconmimi Xem bài viết
    minh cũng đang định mua hàng ở SCJ nhưng thấy mấy mẹ nói cũng có lý đó chứ.ngày trước mình mua một cái máy hút bụi của chương trình sự lựa chọn hoàn hảo tham rẻ lại nghe quảng cáo cuối cùng về chẳng hút được đành phải vứt xó.nên mua mấy đồ trên mạng cũng khó mà tin được quá
    nhà mình cũng vậy nè . thấy quảng cáo hoành tráng , người nước ngoài qc , cứ tưởng đồ xịn hơn đồ vn ...ai dè ..nhà mình mua cái nệm hơi ..nằm như sh.... chán mún chít , tiếc tiền k dám quăng mà để thì chật nhà bực mún khùng . trong khi bạn mình mua trog metro chưa tới 500k (cũng mấy năm rùi nhé) mà xài rất sướng ..thề k bao giờ dây dưa nữa huhuh . Dì mình thì mua máy hút bụi , ôi trời nó quảng cáo hút được cả đồng xu
    • 212 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scjlifeon Xem bài viết
    Trường hợp của mẹ mamayeuquy SCJ đã giải quyết thỏa đáng, hy vọng mẹ mamayeuquy hài lòng với kết quả.
    Mình lại hy vọng câu đầu tiên mẹ reply là "Chúng tôi xin lỗi..."

Trích dẫn Nguyên văn bởi scjlifeon Xem bài viết
    Mong các mẹ thông cảm, SCJ hoàn toàn không mong muốn nhận bất kỳ thông tin than phiền nào từ phía khách hàng, chúng tôi cũng rất lấy làm tiếc vì những trường hợp đó và đã cố gắng hết mình để giải quyết một cách nhanh và thỏa đáng nhất để đảm bảo đầy đủ quyền lợi của khách hàng. Một lần nữa, chúng tôi rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của các mẹ, chúng tôi sẽ cố gắng hoàn thiện và phát triển hơn nữa trong tương lai.
    Mẹ SCJlifeon chắc cũng biết hiện nay người tiêu dùng VN đã dần dần không còn tin tưởng và vì thế SCJ đã liên kết với SCTV để phần nào tự khẳng định chất lượng. Và vì thế mọi người cũng mong đợi nhận được chất lượng thực sự từ sản phẩm cũng như dịch vụ. Mình hy vọng mẹ sẽ cố gắng không để việc này xảy ra một lần nữa trong tương lai !

Trích dẫn Nguyên văn bởi Seryung Xem bài viết
    lúc nào cũng đợi xảy ra chuyện thì mới giải quyết nhỉ, nếu ko có chị mama lên tiếng thì mọi việc cũng đâu vào đấy, vẫn tắc trách như thường, đến sợ cái kiểu làm ăn của các bạn lắm rồi
    Mẹ Seryung cũng bức xức quá nhỉ !!? Nhưng mẹ cũng thông cảm, đôi khi lỗi của 1 nhận viên trong lúc "hớ hênh" lại ... quy phủ cho toàn công ty thì cũng hơi oan cho những nhân viên tích cực khác !

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutelion Xem bài viết
    Ngón tay cũng có ngón dài ngón ngắn, đừng quơ đũa cả nắm vậy chứ các mẹ
    Chuẩn không cần chỉnh !! Điều quan trọng là Cty sẽ "giải quyết vấn đề" ra sao khi gặp tình huống này ! Đây được gọi là ... nghệ thuật !!

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinigau Xem bài viết
    nhà mình cũng vậy nè . thấy quảng cáo hoành tráng , người nước ngoài qc , cứ tưởng đồ xịn hơn đồ vn ...ai dè ..nhà mình mua cái nệm hơi ..nằm như sh.... chán mún chít , tiếc tiền k dám quăng mà để thì chật nhà bực mún khùng . trong khi bạn mình mua trog metro chưa tới 500k (cũng mấy năm rùi nhé) mà xài rất sướng ..thề k bao giờ dây dưa nữa huhuh . Dì mình thì mua máy hút bụi , ôi trời nó quảng cáo hút được cả đồng xu
    Trước giờ mình cũng không bao giờ tin vào lời quảng cáo dù trên mạng, TV hay ngoài đời ! Mình luôn tự tìm hiểu, sử dụng và cảm nhận.

Hiện nay mình lại rất ủng hộ hàng Việt Nam !
    • 316 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Haizzz, SCJ gì đó em chưa thử mà thử qua Happy shopping gì đó + BestBuy, xài chán như quỷ, đúng kiểu quảng cáo láo
    Dinh dưỡng cho bé biếng ăn, chậm tăng cân
    Sữa cho bà bầu loại nào tốt nhất?
    Thời trang công sở: Sưu tầm các mẫu đẹp nhất năm 2012
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọn bán hàng SCJ này đểu kinh ! Mình mua 1 cái chảo 2 mặt happy call, nhưng vì nhầm lẫn tên nên thành happy cook. Vậy là mình gọi lại muón đổi hàng. Nhưng mà nhất quyết nó ko chịu đổi. KO hiểu bán hàng kiểu gi?
    Lần sau cạch ko bao giờ mua của bon này nữa !
    Dịch vụ khách hàng như ...
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Điều khoản của cty đây:2. Tôi có thể đổi hoặc trả hàng được không? Bằng cách nào?

Tất cả các sản phẩm đều có thể được đổi hoặc trả hàng trong thời hạn 7 ngày kể từ ngày mua hàng.

Để biết thêm chi tiết xin vui lòng xem phần Đổi Hàng & Trả Hàng trong Chính sách khách hàng hoặc gọi trực tiếp đến Phòng dịch vụ khách hàng 1800 8055 (miễn phí) để được tư vấn thêm.

Nhưng e ko đổi đấy , làm giè em?????
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là người lớn rồi, mọi chuyện cũng phải dựa vào chứng cứ rõ ràng, xác minh đích thực, đừng nghe lời của 1 người nào đó mà ảnh hưởng và có suy nghĩ không tốt đến người khác. Khi người ta nói hay phàn nàn là bao giờ cũng cho mình là đúng còn bên kia là sai, từ đó có những từ ngữ chê trách quá đáng. Nếu mình là người thứ 3, thì mình phải làm gì trước sự việc như vậy?..
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6