VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,487 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi.

Có mẹ nào chỉ giúp em xem như vậy tốt hay xấu ạ. Mẹ chồng e có vẻ lo lắng lắm, vì cụ bảo: "Chim sa, cá nhảy" là độc lắm. Nhưng e thấy con chim bay vào nhà em chẳng có vẻ gì là "sa" cả. Nó khỏe mạnh và bay vù vù. Hic.

Thêm nữa là cửa sổ nhà em nằm ở hướng tây. Các bác, các mẹ cho em xin ý kiến với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thứ năm ngày 27 tháng 8 năm 2009 rồi, mình đang dạy học đột nhiên có con chim đen sì sì , to như con gà đậu ngay khe thông gió trên đầu mình, mình lo lắng quá trời! Học trò chỉ trỏ mình mới hay, chạy nhanh ra khỏi cửa ra . HI hihihihi! vẫn còn sợ, nó to quá! tụi nhóc bảo là "con quạ cô ơi!"tụi nó bảo chim bồ câu, có đứa bảo quạ, vì nó to như con gà, cái đầu nó giống.... Mình sợ quá! lại không đeo kính, nên không nhìn rõ là chim gì, nhưng lông nó đen sì sì.
    Sáng 31 tháng 8 năm 2009 , nghe tin cô giáo dạy lớp dưới tầng lớp mình chết, cô mới 37 tuổi thôi!
    Ghê quá!
    Lúc nhỏ mình nghe kể 1 cô kia, đang chơi với con ở trước nhà, có con chim bồ câu trắng sà vào lòng, thì 1 tuần sau thì cô đó bị chết cháy.
    Lúc mình học lớp 4 cũng thấy chim sẻ sà vào chân , lát về nghe tin bà cố nội chết.
    Giờ mình đang lo, chẳng dám đi đâu cả.
    • 2,637 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysutamhon Xem bài viết
    Thứ năm ngày 27 tháng 8 năm 2009 rồi, mình đang dạy học đột nhiên có con chim đen sì sì , to như con gà đậu ngay khe thông gió trên đầu mình, mình lo lắng quá trời! Học trò chỉ trỏ mình mới hay, chạy nhanh ra khỏi cửa ra . HI hihihihi! vẫn còn sợ, nó to quá! tụi nhóc bảo là "con quạ cô ơi!"tụi nó bảo chim bồ câu, có đứa bảo quạ, vì nó to như con gà, cái đầu nó giống.... Mình sợ quá! lại không đeo kính, nên không nhìn rõ là chim gì, nhưng lông nó đen sì sì.
    Sáng 31 tháng 8 năm 2009 , nghe tin cô giáo dạy lớp dưới tầng lớp mình chết, cô mới 37 tuổi thôi!
    Ghê quá!
    Lúc nhỏ mình nghe kể 1 cô kia, đang chơi với con ở trước nhà, có con chim bồ câu trắng sà vào lòng, thì 1 tuần sau thì cô đó bị chết cháy.
    Lúc mình học lớp 4 cũng thấy chim sẻ sà vào chân , lát về nghe tin bà cố nội chết.
    Giờ mình đang lo, chẳng dám đi đâu cả.
    Chị này kể nghe ghia wá hà! Thiệt hả chị? Hôm mùng 3 tết nhà em cũng có 1 con chim thiệt đẹp bay đến hè và ngó nghiêng vào nhà hic...hic....sợ quá:Crying:
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu.
    • 798 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình thấy có gì đâu nhỉ ? không thấy nghe nói ai kiêng cả
    • 338 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

ông anh họ mình bị 1 con chim sẻ bay vào nhà mùng 2 tết, mùng 3 tết xe ô tô của anh ý bị 1 người say rượu đâm vào, đền tổng thể đâu khoảng 25triệu( mà do họ tư đâm vào xe mình), may ng ngợm khok ai bị chít. vẫn còn may chán ạ. Chủ tốp nếu hay đi chùa thì đi lễ đi, cầu an cho nó yên lòng!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miumeomeo; 03/09/2009 vào lúc 12:31 AM.
    nhàn cư vi bất thiện
    • MeCocxinh
    nhà mình thì lũ chim se sẻ hay bay vào nhà nhảy nhót lung tung, thấy vui mắt lắm.
    Còn chưa thấy hên xui thế nào
    • 1,252 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

..không sao đâu chủ top ạ...chắc chuẩn bị có thêm 1 em bé nữa đấy....hướng tây cũng tốt chứ chẳng có gì phải lo lắng....có ai rủ rê chung tiền làm ăn thì đừng làm..thế thôi....
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, tối nay lúc mình đi chợ nấu ăn xong lên gác xem tivi thì thấy có con chim đậu trên day điện trong phòng, lên mạng xem thì là cin chim chích chòe lửa. Ông a mình nói cin này chắc của nhà nào nuôi bị sổng chuồng, nên bắt để nuôi. Hok bit có sao hok mọi ng?