Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

• 42 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 765 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế bướm bay vào nhà thì là điềm gì. Hôm qua có con bướm trắng rất xinh bay vào nhà mình, thấy nó đậu trên tường rất gần chỗ mình đứng rửa bát, 1 lúc sau mình tò mò quay ra nhìn cho kỹ thì bướm đã biến mất rồi, mà mình không hề nghe thấy tiếng nó bay lên gì cả. Nói thêm là nhà mình mặt đường không được thông thoáng lắm, chỉ có cửa ra vào là lối rộng nhất, xung quanh cũng không có cây hoa nào có thể thu hút được bướm đến, kỳ lạ that
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc chia sẻ của mọi người em sợ quá. Sáng nay đang ngồi làm việc ở công ty thì tự nhiên có con chim sẻ đen xì sà vào bàn thờ ngay chỗ em ngồi. Mãi mới bắt được nó ra định thả đi nhưng mà có vẻ nó yếu không bay đi được. Thằng em cùng công ty bảo thôi giữ lại nuôi vài hôm cho nó khỏe rồi thả đi nhưng em thấy ghê quá. Nhìn kỹ con chim này thấy nó một mắt có viền trắng một mắt thì đen xì. Không hiểu là điềm báo gì nữa đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khoảng 14h20 ngày hôm nay có một con chim nhỏ rớt vô nhà mình cũng k pk là chim j.. mà hình như nó bị thương hay sao ý.. nó bay vô nhà mk bay 1 2 vòng j ý r bị rớt xuống mk bắt nó đưa cho cô mk xem thì cô mk baỏ là thả nó đi.. xui lắm... mk hoang mang quá k pk có điềm j k.. đến h mk vẫn còn run nè.. ai jup mk zs.. cảm ơn rất nhiều..
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình hồi có có con chim cu đất đến ở,nó dẫn theo ba bốn đứa con, tối hay sà xuống nóc ngủ gần cây cau, Bà già mình thì sợ quá trời, còn ông già mình không nói gì đến khi bà già mình đi chổ khác ông gia mình liền bảo "Chim mẹ ăn ngon, chim con ăn béo" mình thấy củng có lý nên tối hai cha con minh quăng lưới bắt sạch, vừa nấu cháo, vừa hấp xôi, bà già mình ăn khăn ngon quá trời. Xong mấy hôm sau mình với ông già ngồi nói giởn "ước gì có con chim nào tới nữa thịt luôn, hai cha con cười quá trời". sau này lớn lên tôi hối hận nhiều lắm vì hồi đó sao mình ác quá, nhưng nghỉ lại định luật "bảo toàn khối lượng thì thấy đúng quá-nó chỉ biến từ dạng này sang dạng khác" biết đâu sau này no1khac1 nó cảm ơn mình. kaka. (ban hay de y nhung con vat sau nhe, cac loài bò sát mà xuất hiện bất thường hay đi thành từng đàn báo hiệu động đất hoặc sóng thẩn xảy ra. ..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhà em vừa có con chim mới tập bay, bay vào trong nhà, rồi em đưa nó ra ngoài, mà nó ko bay được, ko biết có sao ko nữa, chà
    • Trà Khách
    Chim bay vào nhà điềm chết chóc. Tối qua con chim sẻ bay vào nhà tôi. Trưa nay mẹ vợ tôi mất vì điện giật. Đúng là có điềm báo
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3