Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

• 42 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungsoi Xem bài viết
    Nhà mình cũng có 1 con chim bồ câu trắng vừa bay vào nhà. chắc nó bị lạc, đuổi 2, 3 lần nó mới bay đi. không biết điề gở ì nữa!
    diem xau' ban ak!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , giúp e với , e đang phân vân wá . Lúc chiều e đang chạy xe thì có 1 con chim sẻ lao vào bánh xe , nhanh wá nên e ko kịp phản ứng j , vậy là e tông chết con chim luôn , hic , e nghe nói như vậy là điềm gở phải ko ? Hic , các mẹ cho e ý kiến với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế thì đúng là điềm gở rồi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi
    hôm 1/6 dương (tức 15/4 âm) có 1 con chim non màu đen bay vào nhà e từ sáng. mẹ e thấy nó non quá, nên giưx lại cho nó ăn uống, định là vài ba hôm nó cứng cáp bay đc r thì thả đi. đến 8h tối 1/6, e đi học về, thấy nó yếu xìu lừ đừ, định thả ra ngoài đường cho nó đi đâu thì đi nhưg lại thấy trời nổi gió sắp mưa nên lại đưa vào. khoảng nửa tiếng sau chim chết. em lo quá, chim chết trog nhà e thế có sao k ạ?
    em phải làm j với xác chim ạ? chôn được k ạ?
    em cảm ơn các anh chị giải đáp!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình là nam nhưng hay vô đây coi tin tức vì thấy web chia sẻ nhiều tin hay...theo kinh nghiệm đc đi cùng bame xem thầy rất nhiều thì đc biết..chim bay vào nhà lựon vài vòng rồi tự bay đi thì k vấn đề gì..vì đó là các cụ hóa thành bày về thăm nhà..còn chỉ có khi nào chim bay vào nhà và chết thì ms là điềm dữ nhé..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Truyện thật đã từng xảy ra với mình:
    Năm mình 13 tuổi, lúc đó đang nghỉ hè lớp 6. Nhà mình bỗng dưng có 1 con chim sẻ quạt đen xì bay vào nhà, xong đập vào tường rồi bị thương ở cánh nên ko bay ra đc. Mẹ mình nói là thả nó đi, điềm gở. Nhưng mà trẻ con biết gì đâu, thấy tự dưng có con chim thì thích lắm, mình bắt lại định chăm cho nó lành rồi để nuôi, ai ngờ đến hôm sau nó chết. Mình cũng mang chôn cất đàng hoàng, tiếc thương ghê lắm.
    3 hôm sau khi chôn thì mình tự dưng ốm, về đêm là sốt cao và lên cơn co giật nhẹ. Mẹ mình tưởng bình thường nên chưa đưa đi viện ngay, đến 2 hôm sau thì sốt gần chạm 40 độ, mê man + co giật dữ dội luôn, phải đưa đi viện cấp cứu.
    Vụ đó mình nằm viện 13 ngày, sốt virus kèm xuất huyết da, ngày chuyền 4 - 5 chai nước thuốc các kiểu. Và trong mấy ngày nằm viện đó, cứ lúc nào mình ngủ hoặc mình sốt mê man là y như rằng mình gặp ác mộng thấy có 1 đám người mặc áo choàng đen đến để định bắt mình đi. Mãi cho tới ngày thứ 13 mình mới hết bị ác mộng đó.
    Sau khi ra viện mình cũng ko bao giờ gặp lại giấc mơ đó, và từ đấy mình cũng nói không với mọi thể loại chim chóc hoang dại luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangtump3; 05/06/2015 vào lúc 04:43 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố em mất sớm (năm 1992), trước ngày mất 1 tuần có 1 con chim sẻ bay vào nhà, chui xuống giường, bố em lấy gậy chòi ra rồi thả, 1 tuần sau bố em mất vì nhồi máu cơ tim.
    Nhà người quen cuả em (em ở trong nhà người ta) cũng có 1 con chim sẻ bay vào, mấy ngày sau thì bố của chú chủ nhà mất.
    Đây là 2 câu chuyện có thật mà em đã chứng kiến.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm 2007 1con chim sẻ bệnh sắp chết rớt xuống chết trước cửa nhà mình ,hàng xóm thấy sợ quá lấy cây dích cho nó rớt xuống đường ( chung cư),nhưng chả hiểu sao nó lại bay kên được,và chết trước nhà mình,mấy hôm sau bà Nội mình chết.
    Hiện giờ đôi khi,vài con chim khỏe mạnh líu lo nhảy vào sân nhà mình,thì ko có gì xảy ra,công việc thấy có vẻ thuận lợi hơn .
    Nên tùy tình trạng và loại chim thôi.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

T_T, nhà em có một con bay vào, sau nó chui đâu ý. Hôm sau thấy nó chết ở phòng khách
    • 130 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình kể câu chuyện của nhà mình,

mình nhớ lúc đó mình đang ôn thi học kì, khoảng 11-12h đêm gì đó, tự nhiên có con chim gì đen sì to đùng bay từ cửa sổ chỗ mình đang ngồi học , nó bay vào và đậu ngay trên bàn học của mình, nó nhìn mình chắm chằm, mình cũng nhìn lại nó rồi sau đó mình bảo nó: chim ơi, đi đi cho chị hoc bài, mai chị còn đi thi nữa. nó ko đi, lúc đó mình nhìn kĩ nó lắm thì thấy nó giống con cú mà mình hay xem trong truyện tranh với phim hoạt hình ( chưa bao giờ thấy ngoài đời)
    ai cha, lúc này mình mới sợ vì mẹ mình hay bảo: con cú đến nhà là báo tang, nên mình càng sợ, lấy quyền vở xua xua nó đi, lần nay thì nó bay luôn, còn mình lúc đó vẫn hơi sợ sợ

sáng hôm sau, mình kể lại cho cả nhà nghe thì ko ai tin cả, bảo mình ngủ mơ thì có,

mình bảo mình thấy con cú thật chứ ko phải mơ mà ko ai tin...

khoảng 5-7 ngày sau thì phải, nhà mình nhận được điện báo từ SG là chú mình bị đột quỵ ,,,

hichic, chuyện cũng hơn 10 năm rồi nhưng mỗi lần nghĩ tới mình thấy sợ lắm, vì chú mình còn trẻ lắm, khoảng ngoài 30 tuổi thôi, chú hiền lắm, lo làm ăn và rất thương vợ con,
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chim bay vào nhà thì có gì mà quan trọng. Mê tín quá chỉ tốn tiền nuôi cơm mấy ông thầy bà tướng lại rước thêm cái lo trong người.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng lâu rồi... có 1 con chim bay vô nhà em... bay vòng vòng trên trần nhà... ko bít có điềm gì ko? mà thấy ông anh ông bắt dem bán có người mua 3 triệu... khe khe.... có những điều là tâm linh...... nhưng đừng hoang mang quá chị ơi... chị suy nghi nhieu cũng mệt ... nếu mình nghĩ nó xui thì minh kiếm chuyện từ thiên mình chia sẽ với nguòi khó khăn hy vọng tai qua nạn khỏi nhé. chúc chị vui
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình hồi trước cũng bị con cú mèo bay vào đậu ngay chỗ cậu mình mới mất (đậu khoảng 5' nó bay đi, nhà mình sợ lắm).Qua hôm sau bạn mẹ mình xem sách nói chim cú bay vào nhà đậu là có chuyện fải đến tòa án, khoảng một tuần sau nhà mình gặp chuyện phải lên tòa thật. Nhớ lại mình vẫn còn sợ. Lúc nó bay vào mẹ mình nói lớn lắm là chim bay vào nhà tiền bạc đầy nhà, tai qua nạn khỏi mình không biết gì còn nói mẹ con cú bay vào nhà xui lắm sao mẹ nói vậy mẹ mình trả lời fải nói như vậy cho ko gặp chuyện gì. (Lúc đó nhà mình xài cửa kéo , giờ nhà mình xài cửa kính nhiều lúc cũng có chim sẻ bay vào mà ko sao chắc nó nhìn vào kính nhà mình thấy cây nên bay vào).
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    30 tết vừa rồi ở quê mình có một vụ tai nạn làm 1 gđ ở YB về quê ăn tết bị chết thảm( 2vc, 2 con và anh lái xe ôm).
    Sau tết mình có dịp lên YB công tác, chị khách hàng kể chuyện gđ chị bị tai nạn ấy trước tết có một con chim lạ bay vào, anh chồng bắt và đem bán, vài ngày sau cả gđ về quê ăn tết và gặp tai nạn chết hết. Nhà mua con chim đó thấy vậy sợ quá thả phóng sinh nó đi và còn mời thầy cúng về cúng một tuần liền.
    Tháng trước chồng mình đang đi đường thì gặp một con vẹt nhỏ, chồng mình liền bắt về, mua mấy trăm ngàn cái lồng và cám chim, định cho tụi nhỏ nuôi, mình thì sợ bảo chim sa cá nhảy. Nuôi vài ngày kg biết do thức ăn kg hợp chim bị đi ngoài rồi chết. Khi nó sắp chết mình giao cho một cháu trai chăm sóc và bảo nếu nó chết chôn nó cẩn thận ở vườn hoa trước nhà. Cuối ngày mình đi làm về thì nó đã chết và cháu bé chôn nó như lời mình dặn. Mình thấy gđ bình thường, kg việc gì cả.
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngay m8nh gần cươi luôn có 2 con chim sẻ bay vào phòng. Me choing thích lắm..chawng co gì sui.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chim sa cá nhảy bạn oi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socolapeheo Xem bài viết
    Các mẹ ơi , giúp e với , e đang phân vân wá . Lúc chiều e đang chạy xe thì có 1 con chim sẻ lao vào bánh xe , nhanh wá nên e ko kịp phản ứng j , vậy là e tông chết con chim luôn , hic , e nghe nói như vậy là điềm gở phải ko ? Hic , các mẹ cho e ý kiến với
    Ko sao đâu bạn ah.
    Hồi vợ chồng mình chưa cưới di chơi ,dang chạy xe thi có 1 con chim sẻ bay đâm vào bánh trước của xe máy. Con chim chết ngay,luc do minh cung lo lắm.Chong minh đặt xác chim o trên cây ven dg.Những ngày sau đó cung chang có chuyện gì ,mọi thứ van tốt đẹp.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hai lan minh dang mang thai khoang 6 thang. thi buoi toi co con chim se bay vao nha. roi bi canh quat tran danh vao chet va roi luon ben canh minh. Con lan 2 no minh duoi no ra ngoai. nhung ca 2 lan deu no deu mang den xui xeo cho minh. Lan dau sau khi chim bay vao thi chi mot thang sau la minh sinh non nen mat con ko giu dc. Lan 2 cung chi thang sau la minh cung sinh non va cung ko giu dc con cua minh. The day. Chim bay vao nha so lam.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm 2013, anh trai mình làm đám cưới, lúc làm đám cưới ở nhà gái ở Bạc Liêu (quê mình ở Lâm Đồng), thì có 2 bà thím với 1 bà chị mình đi cùng. Lúc qua nhà gái có tiệc trước đám cưới buổi tối, đi băng qua đường(nhà mình thuê khách sạn đối diện nhà gái), thím mình đi ở giữa( chị mình và 1 thím nữa đi 2 bên) bị xe quẹt, té xuống đập đầu vào hòn đá, phải khâu mất 20 mũi. Buổi tối mẹ của thím ở nhà(ở Lâm Đồng) gọi điện xuống bảo: hok biết có chuyện gì mà có con chim cứ bay vào bay ra 10 vòng trong nhà. Bà sợ quá xin quẻ, thì được 2 quẻ tốt. Nhưng bà thấy lo nên gọi xuống hỏi có chuyện gì k. Lúc đó mọi người sợ bà lo nên giấu. Nhưng cũng nghĩ là chắc có ai đỡ chứ k chắc bị nặng hơn. Có thờ có thiêng có kiêng có lành mà.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chim vào nồi mà bạn bảo là đất lành hả ?!?
    Té xíu