VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 33K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,490 Bài viết

• 2,793 Được cảm ơn

Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi.

• 62 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đất lành chim đậu chị ới. Há há. Nhà em bị chim bay vào 2 lần, một lần là con cuốc (hình như thế, nó to to đen đen thì phải, bay vào nhà em loạng quoạng mãi ko ra nổi, bố em cho nó vào nồi luôn; một lần là chim vành khuyên. Em cũng có để ý xem về sau đó có chuyện j ko. Nhưng chả sao cả chị ạ. Yên tâm đi chị nhé.

• 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi.

Lần trước nhà mình cũng gặp trường hợp tương tự. Kiểm tra lại với Thầy thì Thầy nói "lẽ ra không nên đuổi con chim đó đi mà nên giữ lấy nó, nuôi vài ba hôm, sau đó thả nó ra, nó bay về hướng nào thì sau đó thầy mới dựa vào đó luận ra được...

Còn nếu nó bay ngay vào ngày hôm đó thì cũng chỉ có thầy, xem ngày, giờ tuổi mới biết nó vận vào điều gì thôi.
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.

• 1,490 Bài viết

• 2,793 Được cảm ơn

Có mẹ nào chỉ giúp em xem như vậy tốt hay xấu ạ. Mẹ chồng e có vẻ lo lắng lắm, vì cụ bảo: "Chim sa, cá nhảy" là độc lắm. Nhưng e thấy con chim bay vào nhà em chẳng có vẻ gì là "sa" cả. Nó khỏe mạnh và bay vù vù. Hic.

Thêm nữa là cửa sổ nhà em nằm ở hướng tây. Các bác, các mẹ cho em xin ý kiến với ạ

• 1,406 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

khi nào chim vào nhà rồi chết luôn mới xui, chứ ko thì ko có gì đâu.
    chim sa mà. hồi trước có con chim bay vô nhà em rồi tự tử luôn nè:Sad:
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi...

• 1,490 Bài viết

• 2,793 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbongdzethuong Xem bài viết
    khi nào chim vào nhà rồi chết luôn mới xui, chứ ko thì ko có gì đâu.
    chim sa mà. hồi trước có con chim bay vô nhà em rồi tự tử luôn nè:Sad:

Thế rồi sau đó nhà bạn có chuyện gì không? Bạn có thể chia sẻ thêm không?

• 85 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nó là tai bay vạ gió mà,chim bay vào nhà,cá nhảy lên thuyền,
    chim bay vào thì mở toang cửa cho nó bay ra,cá thì thả lại sông,thế thôi.Cũng hơi run run,vì em có con bạn kể chuyện nhà nó ,cũng thấy sợ.

• 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thứ năm ngày 27 tháng 8 năm 2009 rồi, mình đang dạy học đột nhiên có con chim đen sì sì , to như con gà đậu ngay khe thông gió trên đầu mình, mình lo lắng quá trời! Học trò chỉ trỏ mình mới hay, chạy nhanh ra khỏi cửa ra . HI hihihihi! vẫn còn sợ, nó to quá! tụi nhóc bảo là "con quạ cô ơi!"tụi nó bảo chim bồ câu, có đứa bảo quạ, vì nó to như con gà, cái đầu nó giống.... Mình sợ quá! lại không đeo kính, nên không nhìn rõ là chim gì, nhưng lông nó đen sì sì.
    Sáng 31 tháng 8 năm 2009 , nghe tin cô giáo dạy lớp dưới tầng lớp mình chết, cô mới 37 tuổi thôi!
    Ghê quá!
    Lúc nhỏ mình nghe kể 1 cô kia, đang chơi với con ở trước nhà, có con chim bồ câu trắng sà vào lòng, thì 1 tuần sau thì cô đó bị chết cháy.
    Lúc mình học lớp 4 cũng thấy chim sẻ sà vào chân , lát về nghe tin bà cố nội chết.
    Giờ mình đang lo, chẳng dám đi đâu cả.

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em chào mọi người .
    Em ko biết nhưng mà ............bố em mới mất đươc gần 3 tuần các chị ạ.
    Trước hôm bố em mất khoảng 5 ngày , nhà em có con chim đen sa vào nhá, nó yếu lắm ,ko bay nổi, cũng ko nhảy được lên cái cửa sổ em mở cho nó bay.Cuối cùng em bắt nó thả ra ngoài, mà nó nhẹ hều à, em cũng ko biết là điềm dữ.
    Sau khi bố em mất rồi, em có hỏi thầy làm lễ cho bố em thầy cũng bảo đấy là điềm báo , nếu lúc đó mà rắc muối gạo thì sẽ có khả năng hóa giải được. nhưng em lại ko biết
    huhuu
    em ko muốn khiến chị mất tinh thần nhưng em muốn chia sẻ để lỡ mọi ng biết cách hóa giải

• 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hơ, nghe sợ vậy ạ, nhà e thỉnh thoảng cũng hay có chim làm tổ trên nóc, nghe ríu rít vui tai lắm, mẹ em bảo đất lành chim đậu nên ko đuổi đi. Sáng nào dậy cũng nghe hót líu lo, thấy yên bình lắm

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2