VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 62.8K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,487 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Biết photoshop có "lợi" như thế này đây :))

Có vài ảnh làm em buồn cười quá các bác :)) Sau đây là những yêu cầu, nhờ vả của các khách hàng...

• co gap gap...con chim bay vao nha...Minh phai lam sao???

Tự nhiên có con chim cứ ngẩn ngơ ở ngoài ban công, mở cửa ra la bay vào nhà, đuổi ra lại bay vao....Rồi bay ca vào buồng tắm.... mọi người bảo chim bay vào nhá là độc...làm mình run quá, rất sợ mọi người ơi bảo mình phải làm sao????? Mình đợi tin ....

• Chim bay vào nhà, lành dữ thế nào?

Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi. Có mẹ nào chỉ giúp em xem như vậy tốt hay xấu ạ. Mẹ chồng e có vẻ lo lắng lắm,...

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 62 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đất lành chim đậu chị ới. Há há. Nhà em bị chim bay vào 2 lần, một lần là con cuốc (hình như thế, nó to to đen đen thì phải, bay vào nhà em loạng quoạng mãi ko ra nổi, bố em cho nó vào nồi luôn; một lần là chim vành khuyên. Em cũng có để ý xem về sau đó có chuyện j ko. Nhưng chả sao cả chị ạ. Yên tâm đi chị nhé.
    • 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Khoảng 8h tối hôm qua, phòng vợ chồng em mở cửa sổ, thế là có 1 con chim bé xíu bay vào, bay lượng mấy vòng, đậu mấy nơi, hót váng lên. Hic. Vào nhà khoảng 10p mới bay ra đậu cửa sổ, ngó nghiêng 1 hồi rồi mới bay đi.

Lần trước nhà mình cũng gặp trường hợp tương tự. Kiểm tra lại với Thầy thì Thầy nói "lẽ ra không nên đuổi con chim đó đi mà nên giữ lấy nó, nuôi vài ba hôm, sau đó thả nó ra, nó bay về hướng nào thì sau đó thầy mới dựa vào đó luận ra được...

Còn nếu nó bay ngay vào ngày hôm đó thì cũng chỉ có thầy, xem ngày, giờ tuổi mới biết nó vận vào điều gì thôi.
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.
    • 1,487 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Có mẹ nào chỉ giúp em xem như vậy tốt hay xấu ạ. Mẹ chồng e có vẻ lo lắng lắm, vì cụ bảo: "Chim sa, cá nhảy" là độc lắm. Nhưng e thấy con chim bay vào nhà em chẳng có vẻ gì là "sa" cả. Nó khỏe mạnh và bay vù vù. Hic.

Thêm nữa là cửa sổ nhà em nằm ở hướng tây. Các bác, các mẹ cho em xin ý kiến với ạ
    • 1,406 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

khi nào chim vào nhà rồi chết luôn mới xui, chứ ko thì ko có gì đâu.
    chim sa mà. hồi trước có con chim bay vô nhà em rồi tự tử luôn nè:Sad:
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi...
    • 1,487 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbongdzethuong Xem bài viết
    khi nào chim vào nhà rồi chết luôn mới xui, chứ ko thì ko có gì đâu.
    chim sa mà. hồi trước có con chim bay vô nhà em rồi tự tử luôn nè:Sad:

Thế rồi sau đó nhà bạn có chuyện gì không? Bạn có thể chia sẻ thêm không?
    • 84 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nó là tai bay vạ gió mà,chim bay vào nhà,cá nhảy lên thuyền,
    chim bay vào thì mở toang cửa cho nó bay ra,cá thì thả lại sông,thế thôi.Cũng hơi run run,vì em có con bạn kể chuyện nhà nó ,cũng thấy sợ.
    • 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thứ năm ngày 27 tháng 8 năm 2009 rồi, mình đang dạy học đột nhiên có con chim đen sì sì , to như con gà đậu ngay khe thông gió trên đầu mình, mình lo lắng quá trời! Học trò chỉ trỏ mình mới hay, chạy nhanh ra khỏi cửa ra . HI hihihihi! vẫn còn sợ, nó to quá! tụi nhóc bảo là "con quạ cô ơi!"tụi nó bảo chim bồ câu, có đứa bảo quạ, vì nó to như con gà, cái đầu nó giống.... Mình sợ quá! lại không đeo kính, nên không nhìn rõ là chim gì, nhưng lông nó đen sì sì.
    Sáng 31 tháng 8 năm 2009 , nghe tin cô giáo dạy lớp dưới tầng lớp mình chết, cô mới 37 tuổi thôi!
    Ghê quá!
    Lúc nhỏ mình nghe kể 1 cô kia, đang chơi với con ở trước nhà, có con chim bồ câu trắng sà vào lòng, thì 1 tuần sau thì cô đó bị chết cháy.
    Lúc mình học lớp 4 cũng thấy chim sẻ sà vào chân , lát về nghe tin bà cố nội chết.
    Giờ mình đang lo, chẳng dám đi đâu cả.
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em chào mọi người .
    Em ko biết nhưng mà ............bố em mới mất đươc gần 3 tuần các chị ạ.
    Trước hôm bố em mất khoảng 5 ngày , nhà em có con chim đen sa vào nhá, nó yếu lắm ,ko bay nổi, cũng ko nhảy được lên cái cửa sổ em mở cho nó bay.Cuối cùng em bắt nó thả ra ngoài, mà nó nhẹ hều à, em cũng ko biết là điềm dữ.
    Sau khi bố em mất rồi, em có hỏi thầy làm lễ cho bố em thầy cũng bảo đấy là điềm báo , nếu lúc đó mà rắc muối gạo thì sẽ có khả năng hóa giải được. nhưng em lại ko biết
    huhuu
    em ko muốn khiến chị mất tinh thần nhưng em muốn chia sẻ để lỡ mọi ng biết cách hóa giải
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hơ, nghe sợ vậy ạ, nhà e thỉnh thoảng cũng hay có chim làm tổ trên nóc, nghe ríu rít vui tai lắm, mẹ em bảo đất lành chim đậu nên ko đuổi đi. Sáng nào dậy cũng nghe hót líu lo, thấy yên bình lắm
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

như trường hợp của chị thì lại đúng là "đất lành chim đậu".")
    hồi xưa nhà em cũng thế, năm đó em đỗ đại học luôn, mẹ em làm ăn cái j cũng ok
    • 109 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

ui, nhà e vừa có con chim bay vào. nó to gấp 3 lần con chim sẻ, đen xì mà chỗ lông ở cô lại màu đỏ. Ko bik là chim j. E lên tầng 3 thì nhìn thấy, vội vàng chạy xuống bảo bố, vì nhìn con chim nó hay hay. bố e lên thì nó bay mất rồi, chả bik bay hướng nào. Đúng lúc này thì cô e đến, bảo cuối tuần cả nhà đi chơi xa, ko bik có điềm j ko?
    • 80 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

@ sunshine2410: Chẳng sao cả, bạn cứ đi chơi thoải mái đi. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    Khoác xiêm y, em thành người phố thị
    Cơm áo gạo tiền xui em biết dối gian
    ...
    • 819 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Seamount Xem bài viết
    @ sunshine2410: Chẳng sao cả, bạn cứ đi chơi thoải mái đi. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    Hy vọng là không sao, không có điềm điềm gì. Tối nay, đúng 8.20 ngày 2/8/2013 cả nhà đang ngồi xem ti vi, lướt web, đt thì có em cchim sẻ lạc vào nhà, 2 đứa nhỏ sướng.... vì có chim... mình thì lại thấy lo không biết có điềm gì diễn ra sắp tới???. Anh xã đã bắt chim và thả nó về trời luôn rồi... không biết có điềm gì xảy ra không? hy vọng mọi việc đều tốt. Mình sẽ cập nhật tình trang Chim sa... ở nhà mình, vì cũng mong và không tin lắm đó điềm gì xảy ra không? tốt hay xấu.
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
    • 355 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chim bay vào rồi bay ra là điềm lành, chỉ có chết trong nhà mới là điềm dữ thui. Còn bướm đen mà bay vào nhà đậu ở đó là điềm gở lắm đó.
    • 157 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chim bay vào làm tổ ở quạt rút gió trên tường nhà ( phía ngoài nhà)là điềm tốt hay xấu vậy anh?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có 1 con chim bồ câu trắng vừa bay vào nhà. chắc nó bị lạc, đuổi 2, 3 lần nó mới bay đi. không biết điề gở ì nữa!
    • 765 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co_Gai_Thien_Binh Xem bài viết
    Chim bay vào làm tổ ở quạt rút gió trên tường nhà ( phía ngoài nhà)là điềm tốt hay xấu vậy anh?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Giống nhà mình Mà mình kệ nó luôn, có điều ko hiểu cái quạt thông gió chạy kêu vù vù vậy mà nó cũng rúc vào làm tổ đc.
    Nothing begins if you don't begin

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà em cũng vừa có 1 chú chim đen nhỏ nhỏ bay vào nhà ,đậu trên tường nhà ông xã đuổi nó ra được 3 giây thì nó lại bay lại lại đuổi ra. Không biết có chuyện gì không nữa . lo lắng quá!
    Bé Ốc:
    27/10: ~ 6w có tim thai, phôi thai, bờ túi ối túi tròn đều.
    9/12:~ 13w CDP 69mm KSSG 1,7mm tim thai 162 l/p rau bám mặt trước tử cung nước ối trong bt, dự kiến ngày sinh 14/6/2014.
    29/12: 16w4d tim thai 155 l/p dkld(BPD) ~ 34mm, dknt(TTD) ~ 33mm ,dkts(APTD) ~ 29mm cdxd(FL) ~ 17mm đường kính ngang tiểu não 17mm hố sau 6mm não thất bên 5mm kc2hm 16mm xương sống mũi 5mm cân nặng 104gr.
    26/1: ~ 19w6d BPD 47mm APTD 47mm FL 29mm TTD 47mm DKNTN 19mm NTB5mm HS 4mm cân nặng 317gr
    10/2:~ 21w tim thai 140 l/p BPD 52mm cân nặng 530 gr
    23/2:~23w tim thai 148 l/p BPD TTd 59mm APTD 57mm FL43mm xương sống mũi 8mm cân nặng 720 gr.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cha hieu sao may ngay nay truoc cua ban cong nha minh cu nghe tieng chim con chit chit ca ngay ca dem. minh chac la no lam to va de tren noc ban cong roi. diec tai de so. k biet co diem gi ko
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2