Chất lượng máy Lọc nước thông minh karofi và máy nước karofi sRO

• 0 Lượt chia sẻ
  • 770 Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho e lời khuyên nên dùng loại máy karofi thường hay thông minh.Chất lượng nước có gì khác nhau k các mẹ.
    e cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hai máy này chất lượng nước đầu ra như nhau chỉ khác nhau 1 cáí có cảnh báo thay lõi thông minh, 1 cái không có cảnh báo phải tự nhớ lịch nên có điều kiện mom mua máy thông minh nhé!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mẹ có rộng ko, nếu rộng thì mua hẳn cái iRO 2.0 cho nó oách, nhìn long lanh sáng đẹp lắm. Mà nhớ vào web của KRF mà tìm đại lý chính hãng rồi hãy mua ko nhỡ đâu vớ phải hàng giả nhái thì khổ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình vừa đầu tư mua cái máy thông minh mới nhất 2.0, vừa đẹp vừa sang lại nhiều tính năng hay ho như thông báo thay lõi này, hiện tuổi thọ lõi, cảnh báo rỉ nước,... đặc biệt nó có hiện cái TDS mình mới biết nguồn nước mình uống hàng ngày bẩn như thế nào còn chất lượng nước thì chắc cũng tốt như nhau cả thôi, dòng máy thường vs thông minh nó ăn nhau ở thiết kế và mấy cái tính năng hiện đại.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

máy lọc nước karofi thông minh hay thường thì chất lượng nước cũng đều đạt chỉ tiêu của bộ y tế gì đó chứng nhận. Nhà mình đang dùng loại thông minh thấy rất tiện lợi
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới tìm hiểu mua máy lọc nước tháng trc, cuối cùng quyết định mua máy thường vì bếp nhà mình chật, với vừa tầm tiền. So với các loại khác thì thiết kế của Karofi nhìn thật mắt nhất, hàng Việt Nam, có chứng nhận nước đầu ra nên mình yên tâm. Hôm trước mới xem vtv24, thấy máy lọc nc giả tràn lan, mình k tin được mấy hàng made in China
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mom rộng rãi thì mua máy thông minh, mình thấy đẹp, lại tự động báo mình thay lõi tiện lắm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cả 2 loại này đều lọc bằng công nghệ RO thì chất lượng nước tốt nhất rồi. dòng máy thường thì được cái rẻ với dễ lắp đặt. Bếp nhà mình nhỏ nên mình mua máy thường lắp dưới bồn rửa. Cũng tiện lắm.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy các cục lọc giống nhau nên chất lượng nước như nhau thôi, khác nhau chắc ở chỗ các tính năng thông minh như quảng cáo là báo thay lõi, hiển thị chất lượng nước gì gì đó trên màn hình. Nên xem túi tiền bác như thế nào mà chọn thôi. Như mấy bác ở trên là nhớ tìm đúng đại lỹ chính hãng cho chắc nhé.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChieChie19 Xem bài viết
    Hôm trước mới xem vtv24, thấy máy lọc nc giả tràn lan, mình k tin được mấy hàng made in China
    Làm thế nào để kiểm tra hàng chính hãng và hàng Trung Quốc trước khi mua nhỉ?
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cá nhân mình cũng đang phân vân giữa 2 sp này nhưng a chồng đang bảo mua loại thông minh. Hôm qua ra siêu thị điện máy ngắm loại ý có cả vỏ tủ trông sang vs đẹp lắm. Nó cũng có nhiều cái cơ chế nhắc nhở hay lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy máy thông minh khác máy thường ở khoản nó tự báo thay lõi lọc trong máy khi hết hạn sử dụng, báo nước cấp khi yếu hay dòng máy mới nhất là tự động báo rò nước sẽ tiện hơn cho gia đình mình khi sử dụng đấy. Nhà mình dung dòng máy thường để 2 năm rồi quên không thay lõi đây, nhiều khi mình ko kiểm soát đc, cũng không nhớ ý. Nên nếu có điều kiện thì nên mua dòng thông minh. tiền nào của nấy mà.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Loại máy thông minh nó có thêm nhiều chức năng hay lắm. Nếu sắm cho gia đình thì mua hẳn máy thông minh đi bạn.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác cứ làm cái thông minh cho nó nhiều tính năng như linhkute_1 nói ý, với loại tủ gì có giọt nước đẹp đẹp rất sang trọng. Nhưng giá hơi cao chút thì phải, em cũng không rõ lắm.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì bạn nên mua máy lọc nước thông minh ý. Về chất lượng nước 2 loại cũng như nhau nhưng sau khi trải nghiệm máy lọc nước thông minh là bạn khoái liền à.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mua MLN thông minh cũng như mua smartphone, loại càng thông minh càng có nhiều tính năng nhưng nếu không dùng hết tính năng thì rất lãng phí. Mua Iphone 6 plus 128GB cả chục củ mà nhu cầu chỉ nghe, gọi, check mail thì chẳng thà mua loại 6s 16GB giá chỉ phân nửa còn hơn. MLN cũng vậy, nếu nhu cầu là nước ngầm, giếng khoan, nước mưa nhiều vi khuẩn & không sạch thì mua loại máy nào có nhiều lõi lọc, khử khuẩn bằng bạc, đèn UV... Còn nếu nước nhà bạn là nước máy, yêu cầu đơn giản là chỉ cần lọc thôi thì loại 7-8 lõi là ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy hả mẹ nó, e tưởng thông minh là phải chất lượng nguồn nước hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm e cũng xem phóng sự trên chuyển động 24h cũng hoang mang quá. Sợ mua vào hàng nhái hàng kém chất lượng. Được cô bạn giới thiệu qua địa chỉ 89 thanh nhan mua thấy yên tâm hẳn và đây là website của họ mẹ nó tham khảo nha (http://karofivietnam.com.vn/)
    • Thành viên Webtretho
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy e thấy giá chênh nhau quá mẹ nó ak
    • Thành viên Webtretho
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trên máy có chỗ cào soạn tin nhắn đấy mẹ nó, mẹ nó chỉ cần soạn tin nhắn theo cú pháp rồi sẽ có tin nhắn của hãng gửi về nếu đúng model thì là máy chuẩn mẹ nó ak ( e cũng làm thấy thế )
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2