VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cặp đèn cầy bái quan người chết - Mang lại tiền tài cho người giữ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 7,732 Bài viết

• 7,666 Được cảm ơn

Hnay mình thắc mắc việc này quá, muốn hỏi kinh nghiệm của các bố mẹ liên quan đến cặp đèn cầy bái quan.

Mình đi viếng đám tang, lúc động quan thì gia đình anh em ai cũng dành nhau cặp đèn cầy này. Cô con dâu đang mang thai thì muốn có cặp đèn cầy này để phòng khi bé sinh ra khóc dạ đề sẽ đốt lên cho bé hết khóc. Còn các anh chị khác thì cũng tranh dành mà không nhường. Mình thấy lạ quá, sao họ lại dành nhau thế. Hỏi một vài người thì họ bảo ai giữ cặp đèn cầy này thì làm ăn rất tốt.

Vậy hỏi thật hư ra sao?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 82 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình cũng có 1 cặp đèn cầy như vậy nhưng có thấy gì đâu, lúc ông ngoại của chồng mình qua đời, mình cũng nghe nói và lúc đó con mình còn nhỏ hay khóc đêm, mình dùng đèn cầy đốt lên rồi lấy tay xoa vào đèn cầy rồi xoa lên người bé như mọi người hướng dẫn mà cũng chẳng thấy gì, bé vẫn khóc như xưa. mình vẫn giữ cặp đèn cầy đó đến nay là 8 năm rồi,và không phải như mọi người nói là sẽ mang lại may mắn hay tài lộc gì cả. hay là do mình không biết cách sử dụng, mình để cặp đèn cầy đó trên nóc tủ và cũng quên luôn là nhà mình có nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em thì chỉ nghe các ông bà lớn tuổi ở quê hay nói là nếu người mất có con hay dâu đang mang thai thì nên giữ lại cặp đèn này để khi bé có khóc dạ đề sẽ đốt lên cho bé nhìn bé sẽ hết khóc, chứ không nghe nói là mang lại mai mắn gì hết
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Hnay mình thắc mắc việc này quá, muốn hỏi kinh nghiệm của các bố mẹ liên quan đến cặp đèn cầy bái quan.

Mình đi viếng đám tang, lúc động quan thì gia đình anh em ai cũng dành nhau cặp đèn cầy này. Cô con dâu đang mang thai thì muốn có cặp đèn cầy này để phòng khi bé sinh ra khóc dạ đề sẽ đốt lên cho bé hết khóc. Còn các anh chị khác thì cũng tranh dành mà không nhường. Mình thấy lạ quá, sao họ lại dành nhau thế. Hỏi một vài người thì họ bảo ai giữ cặp đèn cầy này thì làm ăn rất tốt.

Vậy hỏi thật hư ra sao?
    Dân gian đồn thế bạn ah. Hôm bố chồng mình mất gia đình nhà chồng cũng đem vào cất cặp đèn cầy này vào tủ của mình để cho vợ chồng mình may mắn. Uh thôi cất kỷ niệm cũng được hay mai này giàu thì không ai biết trước được. Trời cho mà không biết giữ thì cũng mất hết.