VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cần xin bản đồ quy hoạch Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang cần tìm mua đất, nhưng chưa nắm được kế hoạch quy hoạch HN để chọn nơi cho phù hợp, có ai biết thì cho mình xin, cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn! Bạn đến gặp anh Trưởng phòng Vũ Sán ở công ty "Luật đời" đấy nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ở link này có: http://www.cadviet.com/sub/hdownload...chnical_detail
    nhưng không rõ có còn phù hợp không. Bạn xem thử nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản đồ QH thông thường rất chung chung, nên mua đất để ở thì khó mà hài lòng ngay được. Hiện tại bản thân cái QH của HN cũng lạc hậu quá nhiều, có cái vẽ thì không làm được, có cái không vẽ thì lại làm, nên mua theo QH rất khó.

Cách tốt nhất là xem hướng phát triển của TP về phía nào- và câu trả lời có sẵn là phía Tây. Cụ thể là theo vùng dọc trục Láng - H Lạc và hướng về Hà Đông. Sau đó thì căn cứ vào nhu cầu đi lại mà khoanh vùng mình cảm thấy thích hợp, rồi chọn tiếp khu. Khi có khu đất cụ thể nào đó, thì xem bản đồ trong UB phường/xã là chuẩn nhất.

Ah, quên, bạn có cần bản đồ dạng ảnh thì PM cho tôi, cũng không rõ lắm cơ mà xem được.
    • 129 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua Hen Xem bài viết
    Chào bạn! Bạn đến gặp anh Trưởng phòng Vũ Sán ở công ty "Luật đời" đấy nhé.
    Hay!!! mẹ này giỏi thật đấy! Tôi, trưởng phòng Vũ Sán đây.
    • 129 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chắc bạn này đang muốn đầu tư. Bạn dạo qua một vòng các trung tâm môi giới bất động sản sẽ biết ngay thông tin. Thậm chí người ta có hết bản đồ các khu vực và bản đồ quy hoạch Hà nội.
    Hà nội trong tương lai sẽ phát triển về phía tây và Tây nam. nếu bạn định đầu tư thì mua đất ở dọc đường Láng - Hòa lạc hoặc Hà đông.
    Các khu đô thị đang triển khai là: An Khánh, Quốc Oai, Văn Khê, Trung Văn.....
    Bạn nên mua đất dự án, vì nó ổn định và có hạ tầng.
    Tôi cũng có bản đồ quy hoạch Hà nội dạng ảnh. Nếu bạn cần thì tôi gửi cho.
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Always_steping_forwward Xem bài viết
    bác Save_the_best có thể làm ơn gửi cho em xin một bản không ạ, chẳng là vợ chồng em đang có dự định mua một miếng đất ở thanh xuân. chẳng biết thế nào mà lần nữa. Em cứ tính nghiên cứu kỹ xem thế nào đã mình ở quê ra lại chẳng rành cái này lắm.
    Và nhân tiện hỏi bác xem có thông tin gì quy định về khung giá đền bù đất quy hoạch không cho em xin luôn với. Rất cảm ơn nếu bác chuyển qua mail giúp em tới can.kieu@gmail.com.
    Bạn à, Theo thông tin tôi được biết thì cái việc Hà Tây về HN còn mơ hồ lắm, Nhiều người nói cái mua trước đón đầu đất tại HT là 50-50 lắm đó bạn. Hiện đất HT rất cao và quy hoạch chưa cụ thể đâu. Bạn nên cẩn trọng. Theo quan điểm của tôi bạn nên tìm nhà trong nội đô và thuận lợi cho việc đi làm của 2 vc là tốt nhất. Giàu về đất dai có Số tử vi rùi mà..Smile:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị thử tham khảo ở website www.hanoi.gov.vn (trang thông tin của TP HN).
    Vào mục Thông tin quy hoạch (hình như là ở cột bên phải của trang chủ) rồi chọn quy hoạch chi tiết của các quận huyện cần xem
    • 7,471 Bài viết

• 10,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Barak Ohama Xem bài viết
    Mình đang cần tìm mua đất, nhưng chưa nắm được kế hoạch quy hoạch HN để chọn nơi cho phù hợp, có ai biết thì cho mình xin, cảm ơn nhiều!
    Mua đất thì bác chỉ có cách tốt nhất là đến Phường ( xã) nơi bác định mua nhờ mấy bác bên địa chính tư vấn cho. Còn bản đồ quy hoạch lấy trên mạng thì chả biết thế nào đâu
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 7,471 Bài viết

• 10,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Save_the_best Xem bài viết
    Hay!!! mẹ này giỏi thật đấy! Tôi, trưởng phòng Vũ Sán đây.
    Bác send cho em cái quy hoạch Sao Hoả với!
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 191 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coga Xem bài viết
    Bác save the best ơi, cho em xin 01 bản với nhé.
    Email của em là: tam@juliesandlau.vn.
    Thks các bác nhiều nhiều:Kiss:
    Cho iem xin 1 mảnh với:Laughing:
    Ra ngoại thành mới còn nhiều đất chứ nội thành giờ lấy đâu ra đất, pác có nhiều xiền ra ngoài làm 1 trang trại đi ở cho sướng, sau này đi lại = 4 bánh lo gì xa, đâu cũng là đất của mấy đồng chí.... cả thôi.onttella:
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi, hôm nay em xem hình TP Hà Nội mới nhập thêm một số đơn vị mới vào là Hà Tây và Mê Linh, rốt cục hình của khu vực mới nhìn thấy giống hệt một chú chó vồ lấy phần Hà Nội cũ các bác ạ!!! Không biết có điềm gì đây không, các bác cứ xem sẽ thấy ngay ạ!
    • 191 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LE THI VI ANH Xem bài viết
    Các bác ơi, hôm nay em xem hình TP Hà Nội mới nhập thêm một số đơn vị mới vào là Hà Tây và Mê Linh, rốt cục hình của khu vực mới nhìn thấy giống hệt một chú chó vồ lấy phần Hà Nội cũ các bác ạ!!! Không biết có điềm gì đây không, các bác cứ xem sẽ thấy ngay ạ!
    Pác yên tâm đi, nó có vồ thì vồ những thằng to trước, mình tuổi Tý lại còn cuối đàn thì lo gì:Smug:
    • 637 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Bản quy hoạch dạng ảnh này cho dù có xem cũng k giải quyết được gì, k thấy rõ từng đường , từng vị trí được đâu.
    Tốt nhất là các bạn cứ bỏ ra khoảng gần 40K mua một cái bản đồ quy hoach HN đến năm 2020.Bản đồ màu A0, tha hồ mà xem, chi tiết và rõ ràng. Ra các hiệu in bản đồ, hiệu phottocopy bảo nó in cho, trong năm tôi in vài chục cái bản đồ đủ loại, từ ĐTM ở HN cho đến các tỉnh giá từ 30_90K
    Đức Quang_số 26 phố Vương Thừa Vũ_Hà Nội.
    Hoài Thu : 0986122079_0944262882
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Save_the_best Xem bài viết
    Chắc bạn này đang muốn đầu tư. Bạn dạo qua một vòng các trung tâm môi giới bất động sản sẽ biết ngay thông tin. Thậm chí người ta có hết bản đồ các khu vực và bản đồ quy hoạch Hà nội.
    Hà nội trong tương lai sẽ phát triển về phía tây và Tây nam. nếu bạn định đầu tư thì mua đất ở dọc đường Láng - Hòa lạc hoặc Hà đông.
    Các khu đô thị đang triển khai là: An Khánh, Quốc Oai, Văn Khê, Trung Văn.....
    Bạn nên mua đất dự án, vì nó ổn định và có hạ tầng.
    Tôi cũng có bản đồ quy hoạch Hà nội dạng ảnh. Nếu bạn cần thì tôi gửi cho.
    Bạn ơi nhà mình mới mua mảnh đất ở Trung Văn, không biết ở đấy có dự án gì nhỉ, bản đồ quy hoạch thế nào. bạn giúp mình với. Thanks
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Barak Ohama Xem bài viết
    Các bạn Xem bản vẽ Quy hoạch giao thông các quận tại http://quyhoachhanoi.net
    Mới hoạt động trong thời gian chưa lâu, nhưng về mặt ý tưởng thì tôi thấy http://quyhoachhanoi.net mang một ý tưởng khá “táo bạo” như là làm thay “việc” của các cơ quan chuyên trách về quy hoạch xây dựng Hà Nội. Tất nhiên vẫn luôn chỉ là tham khảo nhưng tại đây, các bạn có thể xem quy hoạch đầy đủ của một quận, hay chỉ giới mở đường của những tuyến đường sắp hình thành. Hạn chế hiện nay mà site này còn cần khắc phục là lượng thông tin bản vẽ quy hoạch cũng như chất lượng hình ảnh.
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Tớ nhớ là ở đây có mẹ đã post một bài về bản đồ quy hoạch mà không tìm ra, đành phải mở một topic mới xin các mẹ tư vấn dùm. Tớ đang cần giúp đứa em mua nhà ở khu vực không bị giải tỏa, như vậy phải có bản đồ quy hoạch. Tớ muốn hỏi mẹ nào biết ở đâu có bán hay xem ở đâu được thì cho tớ biết với. Những bản đồ quy hoạch mà mạng đưa hiện nay rất mờ và khó nhìn. Tớ muốn có bản in rõ rõ hơn một tí. Cảm ơn các mẹ.
    • 1,209 Bài viết

• 2,147,483,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Tớ nhớ là ở đây có mẹ đã post một bài về bản đồ quy hoạch mà không tìm ra, đành phải mở một topic mới xin các mẹ tư vấn dùm. Tớ đang cần giúp đứa em mua nhà ở khu vực không bị giải tỏa, như vậy phải có bản đồ quy hoạch. Tớ muốn hỏi mẹ nào biết ở đâu có bán hay xem ở đâu được thì cho tớ biết với. Những bản đồ quy hoạch mà mạng đưa hiện nay rất mờ và khó nhìn. Tớ muốn có bản in rõ rõ hơn một tí. Cảm ơn các mẹ.
    BẢn đồ quy hoạch TP Hà Nội đến 2020 bán tại Cục Bản đồ ( đường NGuyễn Chí Thanh, cạnh Đại học Luật ), giá 500.000đ
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Nhà tớ ngay gần đấy mà tớ chả biết.
    • 88 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Nhà tớ ngay gần đấy mà tớ chả biết.
    Chị ơi, chị đã tìm mua được bản đồ quy hoạch chưa à chị? Chị cho em hỏi, khu mương Thái Hà có nằm trong quy hoạch hay dự án nào ko à chị? Thanks chị ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2