• 399 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách làm cám gạo ko chi e với, e ko bik cái box làm đẹp nằm ở đâu nên post vào đây có j mod đừng phat e nhé. e tính mua gạo về say rồi hòa với nước rồi tắm thì có hiệu quả ko các mẹ vì nhà e ko có nấu cơm ăn tại nhà chứ ko e lấy nước mã gạo rồi, vì hoàn cảnh công việc nên toàn ăn ngoài. Mong các mẹ thông thái chỉ giáo giúp e
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

sao ko đi mua đi bạn, mua tiện hơn. search gg nhìu nơi bán lắm, nếu có tủ lạnh, mua về trộn sẵn, bỏ ngăn đông, cần thì sáng lấy ra bỏ ngăn dưới, chìu về tắm. nếu ko có tủ lạnh thì cứ xài bình thương thôi
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomethaman Xem bài viết
    sao ko đi mua đi bạn, mua tiện hơn. search gg nhìu nơi bán lắm, nếu có tủ lạnh, mua về trộn sẵn, bỏ ngăn đông, cần thì sáng lấy ra bỏ ngăn dưới, chìu về tắm. nếu ko có tủ lạnh thì cứ xài bình thương thôi
    Mua cám gạo ở đâu hả mẹ nó?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Number07 Xem bài viết
    Mua cám gạo ở đâu hả mẹ nó?
    b google nha,nhiều lắm,nhưng đừng mua ái liên nha b, toàn hương liệu ko thôi.m thì nghe nói cám gạo bity trong TP HCM, có j bạn cứ chờ review của mọi người đã rồi hãy mua
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng quan tâm vụ này
    • 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng quan tâm vấn đề này, cám gạo có phải là gạo xay nát ra ko nhỉ????? em đang mang thai có dùng được ko? dạo này da dẻ khô khan, đen đúa quá, ai gặp cũng chê buồn lắm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tiếc quá, vừa rồi mình bỏ nguyên bịch cám gạo ở dưới quê cho, nhìn thấy ghê ghê, nâu nâu. Nhà mẹ chồng xay gạo nên ch. Nhìn ghê quá, ko dám dùng.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

k phải gạo xây ra thành cám gạo đâu b ơi, mình mua cám gạo thiên nhiên . nghĩa là trong lúc xây gạo bụi cám rơi ra là cám gạo. lúc trước xài của Aí Liên, nhưng sau này nhỏ bạn tặng 1 bịch nguyên chất k mùi thơm, chỉ có mùi đặc trưng của cám thôi, xài sướng lắm. nếu bạn nào có nhu cầu mình sẽ cho số đt bé đó là sv sẽ giao tận nơi, giá là 30k/ bịch ( 1/2 kg) mình thấy bé đó tội nên có phần pr dùm, các mẹ đừng ném đá.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

girl_jojo1991: cho mình số đt đi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình sđt bé đó nữa nhé
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trên hot deal hoặc seaarch gg là ra thôi.siêu thị cg có bán đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi.cũng cho mình sđt đi
    • 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có bầu xài cám gạo ái liên dc ko nhỉ?
    • 444 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

mình cũng hóng, mê món này lắm nhưng chẳng biết mua ở đâu đảm bảo chất lượng cả
    • 200 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hi. Từ nhỏ e sống ở quê, cám gạo ấy đầu thì nhám nhưng trong đợt xay thứ 2 thì mịn lắm. Mà cám ấy toàn cho heo ăn thôi, hồi xưa k biết làm đẹp lại càng k biết cám ấy làm đẹp. Tết này về phải áp dụng mới dc. Keke. Em mới biết vụ cám để tắm trắng còn lại có pp nào kết hợp dc với cám gạo nữa k mọi người nhỉ. Share giùm em với.
    --------em xinh tươi, bóng dáng ấy yêu kiều ------
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e số đt với. mà có thật an toàn k đó chị. h nhiu chỗ pha chộn lắm. e mún mua nguyên chất mà hok có chỗ nào bán cả
    • 152 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cv bận rộn nên thường làm đơn giản lắm, gạo của nhà trồng được ra hàng bột xay như bột trẻ em ấy, cất vào lọ, gạo ngoài chợ nhiều hóa chất chống mọt nên ko dám dùng. Lúc nào rảnh thì bốc một nhúm nhỏ cho vào cốc, hòa ít nước nguấy tan sau đó để 5p cho bột gạo lắng xuống. Phần nước bên trên thì dùng để rửa mặt thay nước gạo, phần chìm xuống dưới thì để mát xa mặt, thích cực luôn. Đơn giản mà lại ko tốn nhiều tiền. mỗi lần xay khoảng một kg gạo thì dùng cả mấy tháng. Trộm vía da mặt thích lắm, vừa trắng vừa mịn, mọi người cứ bảo chắc dùng mĩ phẩm gì!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình số dt của e đó với mẹ nó ơi. mình cũng đang ham hố lắm đây ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở nhà cả năm mà chẳng trắng lên được tí nào, ko chịu uống nước và lười ăn rau (thói quen từ khi còn nhỏ) nghe bảo tắm cám gạo trắng da, sạch mụn, nhưng chỉ sợ mua phải hàng ko chất lượng thôi, mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ thêm nhé ^^!
    • 156 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

cám gạo hiệu quả vậy hả bạn, có tác dụng trắng da phải không nhỉ
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5