VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cách hóa giải nhà/đất thóp hậu? Thầy phong thủy giỏi ở TPHCM?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.11K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 585 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em có miếng đất mặt trước rộng 7m, phía sau còn 4.5m (thóp hậu).
    Em nghe nói đất/nhà dạng này sẽ không tốt, có anh chị em nào biết cách xây nhà để hóa giải điểm không tốt này không ạ, cho em xin ý kiến với.
    Hoặc anh chị em nào biết thầy phong thủy giỏi ở TPHCM không, cho em xin thông tin liên lạc để em nhờ thầy tư vấn ạ, gấp lắm ạ.

Xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Treo gương bát quái???

Có topic này nói về thày phong thủy trong HCM nè, nói chung là ngôi nhà WTT mình nhiều topic về phong thủy lắm, bạn chịu khó tìm lại nhé, post đề tài mới e mọi ng ngại gõ 1 vấn đề đến mấy lần. Nếu bạn mời được chú Thiên Sứ thì ko phải lo lắng gì nữa, đầy doanh nghiệp phá sản đến nơi mà chú còn vực dậy được bằng phong thủy nữa là. Nếu trường hợp nào hết thuốc chữa, chú cũng nói từ đầu, chứ ko moi tiền các mẹ như một số các thày khác đâu.
    CHúc mẹ nó may mắn nhé
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ nấm linh chi oi! cho em hỏi là chú thiên sứ ở trong s.gòn hả chị? em cũng đang có việc cần nhờ chú, chị có thông tin gì LL được với chú ấy k? cho e xin với nhé! thanks chị rấi nhìu!:Smiling:
    nhất trí...mỗi người 1 ý...!:Thinking::Thinking::Laughing::Laughing:
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bon_bo Xem bài viết
    mẹ nấm linh chi oi! cho em hỏi là chú thiên sứ ở trong s.gòn hả chị? em cũng đang có việc cần nhờ chú, chị có thông tin gì LL được với chú ấy k? cho e xin với nhé! thanks chị rấi nhìu!:Smiling:
    Mình đã chia sẻ ở trong này rồi này.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=35947

Cả ở đây nữa:
    Phong thuỷ

Mẹ nó thử đi nhé, nếu mẹ nó quyết tâm thì mắc đến đâu, tớ sẽ tư vấn nhiệt tình với những gì tớ biết. Được cái tự hào là chú có vẻ quí mến nhà Nấm dù đến giờ vẫn chẳng biết tớ tên gì :Laughing::Laughing::Laughing:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 2,863 Bài viết

• 13,868 Được cảm ơn

Chú Thiên Sứ - Thầy Nguyễn Vũ Tuấn Anh đang ở Hà Nội.

Tuần sau chú đi Mỹ rồi.

• 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chè búp Xem bài viết
    Chú Thiên Sứ - Thầy Nguyễn Vũ Tuấn Anh đang ở Hà Nội.

Tuần sau chú đi Mỹ rồi.
    Nhà chè búp có quyết tâm xây tầng 2 ko thế, mà có mời chú TS như nhà Nấm ko vậy.

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 746 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình nghiên cứu một tí về phong thủy thì chồng mình thuộc Đông tứ trạch, nhà hướng Đông Nam theo trường phái phong thủy Lạc Việt của Lý học Đông phương (chú Thiên Sứ là người đi tiên phong trong việc sáng lập ra trường phái này) là hướng xung vì Tốn - Khôn đổi chỗ, trong khi theo truyền thống thì là hướng Diên Niên (Phúc Đức -tốt nhất trong 4 hướng). Cuối cùng, dù đã tới nhà và hẹn chú Thiên Sứ (thù lao trọn gói là 8 triệu), mình đành phải dừng việc nhờ chú vì chưa đủ niềm tin, và cũng vì đổi đất sang hướng Nam là quá khó khăn.
    • 585 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cảm ơn Mẹ Nấm Linh Chi nhiều vì đã cung cấp thông tin ạ. Em đã theo các topic của chị và liên lạc được với anh PC rồi ạ.

Chị Lugrils ơi, vợ chồng em tuổi Kỷ Mùi, nhà theo hướng Đông Nam thì anh PC nói là hướng đó ok ạ. Em không biết anh xã chị tuổi gì, có giống với xã em không?
    • 2,863 Bài viết

• 13,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Nhà chè búp có quyết tâm xây tầng 2 ko thế, mà có mời chú TS như nhà Nấm ko vậy.
    Dạ chúng em ứ có nhiều tiền, mà nhu cầu ở tầng 2 lại cao quá nên quyết định xây... nửa tầng chị ạ. Vị chi là nhà em 1,5 tầng, lại đi vay đi mượn..

Ơ, nhà chị cũng mời ông Tuấn Anh à? Hí hí hí...

Chị nhờ ông í xem tướng luôn cho, ông í cực siêu vụ đó (Tướng, chứ không phải xem bói nhé, ông í chỉ nhìn mặt là biết đó...).

Ông í xem cho sếp em, tưởng không thể đúng vậy mà đúng 100% đó.. Từ xưa em không bao giờ tin mấy việc linh tinh, bây giờ lại cắm cổ đi tin, khổ thế..

• 1,110 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

Mình nghe nói thầy trụ trì ở chùa Thiên Phước (đường Trần Hưng Đạo quận 1) xem phong thủy rất hay. Nhiều người từ nơi xa đến rùi giới kiến trúc sư thành phố cũng thường đến đây xem. Bạn thử đến xem thử.:Smiling:
    • 290 Bài viết

• 1,625 Được cảm ơn

Mẹ Nấm ơi, em có khúc mắc trong việc đất đai nhà cửa, đang chưa biết hỏi ai thì tìm đc mấy topic có mẹ Nấm tư vấn rất cẩn thận và nhiệt tình nữa, thế nên em đã mạo muội gửi mẹ Nấm tin nhắn riêng về trường hợp của em, nhưng ko biết mẹ Nấm có nhận đc ko? Em đành nt nhờ trên topic này vậy, có gì mẹ Nấm giả nhời em với nhé, nếu mẹ Nấm ko nhận đc tin nhắn riêng thì cho em xin cái mail em gửi trực tiếp cho chị, vì em ngại kể tình trạng của em trên này quá, mong là đc mẹ Nấm tư vấn giúp em với để em có thể nhờ đc anh Phạm Cương hoặc chú Thiên Sứ, không thì em sắp bi đát đến nơi rồi. Hic, em mong tin của mẹ Nấm lắm lắm ah.
    • 585 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cám ơn honeyu nhé.
    Mình sẽ đến đó thử.
    Mà hông biết có phải hẹn trước với thầy không?
    • 1,110 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

Phải đó bạn. Phải tới lấy số trước rùi lần sau đến xem. Mình có số điện thoại của thầy đệ tử (chẳng biết gọi là gì, thầy đó là người đưa số cho mình) nhưng mình để ở nhà rùi. Có gì mai mình nhắn cho bạn
    • 136 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namanh129 Xem bài viết
    Mẹ Nấm ơi, em có khúc mắc trong việc đất đai nhà cửa, đang chưa biết hỏi ai thì tìm đc mấy topic có mẹ Nấm tư vấn rất cẩn thận và nhiệt tình nữa, thế nên em đã mạo muội gửi mẹ Nấm tin nhắn riêng về trường hợp của em, nhưng ko biết mẹ Nấm có nhận đc ko? Em đành nt nhờ trên topic này vậy, có gì mẹ Nấm giả nhời em với nhé, nếu mẹ Nấm ko nhận đc tin nhắn riêng thì cho em xin cái mail em gửi trực tiếp cho chị, vì em ngại kể tình trạng của em trên này quá, mong là đc mẹ Nấm tư vấn giúp em với để em có thể nhờ đc anh Phạm Cương hoặc chú Thiên Sứ, không thì em sắp bi đát đến nơi rồi. Hic, em mong tin của mẹ Nấm lắm lắm ah.
    Bạn co the vao day de tim anh PC nay

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/di...p?showtopic=40
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cắt đất vuông, rồi làm cái ao vườn bên cạnh/ đằng sau làm lối thông gió hoặc ngược lại!
    • 585 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Chum Choe Xem bài viết
    Tớ nghĩ cắt đất vuông, rồi làm cái ao vườn bên cạnh/ đằng sau làm lối thông gió hoặc ngược lại!
    Cám ơn Me Chum Choe đã gợi ý nhé. Đúng là sẽ phải cất nhà vuông vắn. Mà em cũng muốn nhờ thầy phong thủy thiết kế lại phong thủy cho nhà ạ.
    Em đã hỏi được ý kiến của anh PC rồi :-), anh ấy nói nhà và đất của mình không vấn đề gì.
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chè búp Xem bài viết
    Dạ chúng em ứ có nhiều tiền, mà nhu cầu ở tầng 2 lại cao quá nên quyết định xây... nửa tầng chị ạ. Vị chi là nhà em 1,5 tầng, lại đi vay đi mượn..

Ơ, nhà chị cũng mời ông Tuấn Anh à? Hí hí hí...

Chị nhờ ông í xem tướng luôn cho, ông í cực siêu vụ đó (Tướng, chứ không phải xem bói nhé, ông í chỉ nhìn mặt là biết đó...).

Ông í xem cho sếp em, tưởng không thể đúng vậy mà đúng 100% đó.. Từ xưa em không bao giờ tin mấy việc linh tinh, bây giờ lại cắm cổ đi tin, khổ thế..
    Ối giời ơi, giống chị ở khoản vô thần vô thánh, nhưng chú THiên Sứ thì khác, chú là nhà khoa học nghiên cứu về âm dương ngũ hành e à, ko phải thày bói hay thầy phong thủy. CHính vì vậy chú giỏi tất cả mọi thứ, từ tử vi, tướng pháp, phong thủy, độn toán.
    E mà nhìn chú độn toán nữa thì sẽ ngất luôn như chị đây.
    Chị tin chú ấy vì chú có nghiên cứu khoa học đàng hoàng.

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namanh129 Xem bài viết
    Ko nhận được pm của bạn, email cho mình nhé, vuhonghuy@yahoo.com.vn

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,110 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

Thiên Phước Tự
    391B Trần Hưng Đạo, Q1, TP HCM
    ĐT: 083 8369579
    • 746 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom_mem Xem bài viết
    Em cảm ơn Mẹ Nấm Linh Chi nhiều vì đã cung cấp thông tin ạ. Em đã theo các topic của chị và liên lạc được với anh PC rồi ạ.

Chị Lugrils ơi, vợ chồng em tuổi Kỷ Mùi, nhà theo hướng Đông Nam thì anh PC nói là hướng đó ok ạ. Em không biết anh xã chị tuổi gì, có giống với xã em không?
    Chồng chị Canh Tuất em ạ, mỗi tuổi mỗi khác mà. Chúc em như ý nhé.