VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Cách đọc số thập phân trong tiếng anh.Plz help!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ,giúp em với.Em chưa biết cách đọc số thập phân trong tiếng anh??? Ví dụ như 4.632 thì đọc như thế nào ạ??? Tks các mẹ .:Rose::Rose:
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Em đọc là "Four point six three two" mẹ nó ạ!
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Em đọc là "Four point six three two" mẹ nó ạ!
    Mẹ bongtron ơi!!! đây là cách đọc chuẩn ạ ???Tks mẹ na. :Rose::Rose:
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tóm lại là quảng cáo cho Thịt gác bếp là chính nhỉ?
    • 837 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em tưởng sổ thập phân là 2/3, 4/7 ... chứ ạ!!!! ?????
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-chovang Xem bài viết
    Em tưởng sổ thập phân là 2/3, 4/7 ... chứ ạ!!!! ?????
    đấy là phân số mờ.Số thập phân là các số có dạng 1.23 bạn ạ.Chính tại cái dấu phẩy tớ mới ko biết đọc thế nào :Sigh:
    • 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doremon9990 Xem bài viết
    đấy là phân số mờ.Số thập phân là các số có dạng 1.23 bạn ạ.Chính tại cái dấu phẩy tớ mới ko biết đọc thế nào :Sigh:
    Bạn ơi, vậy cho mình hỏi phân số thì đọc sao hả bạn? Mình chỉ biết cách đọc 1/2 là a half thôi. Những phân số 2/3 hay 3/4 thì đọc như thế nào chỉ cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều!
    • 645 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2011 Xem bài viết
    Bạn ơi, vậy cho mình hỏi phân số thì đọc sao hả bạn? Mình chỉ biết cách đọc 1/2 là a half thôi. Những phân số 2/3 hay 3/4 thì đọc như thế nào chỉ cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều!
    2/3 thì đọc là two third

3/4 thì đọc là three quarter

:Smiling:
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2011 Xem bài viết
    bạn ơi: cách đọc số thập phân thì như sau: số trước là số đếm, số sau là số thứ tự(có s nếu số nhiều)
    Ví dụ: 1/3 là one third
    2/3 là two thirds
    1/4 là one fourth
    3/4 là three fourths
    • 645 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diu_dang Xem bài viết
    bạn ơi: cách đọc số thập phân thì như sau: số trước là số đếm, số sau là số thứ tự(có s nếu số nhiều)
    Ví dụ: 1/3 là one third
    2/3 là two thirds
    1/4 là one fourth
    3/4 là three fourths
    Theo mình thì hai cái đậm ở trên thông thường ng ta hay đọc là a quarter & three quarters (sorry mình post thiếu "s" ở bài trước ) chứ ko đọc là one fourth hay three fourths. :Smiling:
    • 12,364 Bài viết

• 16,074 Được cảm ơn

dot hay point nhỉ ?
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    dot hay point nhỉ ?
    Tớ đọc là point, chả thấy sếp ý kiến giề, :Silly:
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    dot hay point nhỉ ?
    đọc là point bác ạ.he he,còn cách đọc phân số thì như đúng như mấy bác trên đọc về 1/3 hay 2/3.
    Em chỉ bổ sung là đọc mấy cái số to,ví dụ như 24/189 thì đọc là " twenty four over one eight nine" .Tử thì đọc theo cách đọc số bình thường,tiếp theo đến over ,và mẫu thì có thể đọc "one eight nine,hoặc đọc theo cách đọc số thông thường "one hundred eighty nine".Tuỳ các bác đọc thế nào thì đọc.
    He he,bây h` em mới biết số thập phân đọc thêm point đấy :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 645 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Súp Lơ Trái Mùa (SLTM) Xem bài viết
    Tóm lại là quảng cáo cho Thịt gác bếp là chính nhỉ?
    Hóa ra bác này nói đúng! Bác doremon khéo vờ quá!
    • 5,201 Bài viết

• 9,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bj2007 Xem bài viết
    Spam chút: mình thì nghiện món thịt này, nhất là món lòng trâu bò gác bếp ấy. Nghĩ đã thấy thèm!!!
    Nhưng mà cứ lo phải thịt trâu bò bị ... nhiệt thán thì ... ôi thôi, hehehe
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad: em gặp số thập phân nhìu mà ko biết đọc nên mới hỏi các bác :Straightf::Straightf:
    CÒn Marketing thịt nhà em thì khó lắm.Mà e đâu có dám,bị bác admin del mất mấy bài rồi:Smiling::Smiling:,đâu dám vớ vẩn.Bác cứ nghĩ em thế, oan em :Crying:
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Spam chút: mình thì nghiện món thịt này, nhất là món lòng trâu bò gác bếp ấy. Nghĩ đã thấy thèm!!!
    Nhưng mà cứ lo phải thịt trâu bò bị ... nhiệt thán thì ... ôi thôi, hehehe
    tình hình là e cũng chưa nghe biết cái món lòng trâu bò gác bếp thế nào bác ạ:Straightf::Straightf::Straightf:
    • 112 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo mình thì hai cái đậm ở trên thông thường ng ta hay đọc là a quarter & three quarters (sorry mình post thiếu "s" ở bài trước ) chứ ko đọc là one fourth hay three fourths. :Smiling:
    Quarter thì chính xác.
    • 112 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Quarter thì chính xác.
    • 364 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Các bác ơi cho tớ hỏi đọc A' trong tiếng Anh thì đọc thế nào nhỉ? VN mình đọc là "A phẩy", thế tiếng Anh thì sao?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2