VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Các vấn đề về chứng minh nhân dân (chứng minh thư)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CMT hết hạn đổi lại cực đơn giản, ở quận nào thì lên công an quận đó làm. Khi đi cầm theo CMND cũ không rách rời và sổ hộ khẩu, ở đó họ phát cho tờ khai, sau khi điền đầy đủ thì lăn vân tay, chụp ảnh và nộp 12K, cầm giấy hẹn đi về. Mỗi tội họ hẹn tận 24 ngày sau mới được lấy (Vậy là trong 24 ngày này ta sẽ không có giấy tờ tùy thân). Mình vừa làm lại ngày hôm nay 11/9/2012 tại công an quận Thanh Xuân. Nói chung thủ tục hành chính nước ta lâu khủng khiếp.
    • 876 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết dịch vụ làm CMND không? PM cho mình với. Mình có CMND cũ ở tỉnh, giờ có hộ khẩu ở HN nên muốn làm CMND ở HN. Mình ở quận Đống Đa. Tks các mẹ nhiều

VỢ = WIFE: W=Washing (giặt giũ) I=Ironing (Ủi) F=Food (Nấu ăn) E=Entertainment (Giải trí)
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 347 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình đang muốn xin lại chứng minh thư do mất CMT cũ và lấy nhanh. Có mẹ nào biết ai hay dịch vụ nào làm nhanh, uy tín và đảm bảo pm inbox giới thiệu cho mình với. Mình ở quận Hoàng Mai nhé
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6