KINH NGHIỆM HAY

Các vấn đề về chứng minh nhân dân (chứng minh thư)

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CMT hết hạn đổi lại cực đơn giản, ở quận nào thì lên công an quận đó làm. Khi đi cầm theo CMND cũ không rách rời và sổ hộ khẩu, ở đó họ phát cho tờ khai, sau khi điền đầy đủ thì lăn vân tay, chụp ảnh và nộp 12K, cầm giấy hẹn đi về. Mỗi tội họ hẹn tận 24 ngày sau mới được lấy (Vậy là trong 24 ngày này ta sẽ không có giấy tờ tùy thân). Mình vừa làm lại ngày hôm nay 11/9/2012 tại công an quận Thanh Xuân. Nói chung thủ tục hành chính nước ta lâu khủng khiếp.

• 886 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết dịch vụ làm CMND không? PM cho mình với. Mình có CMND cũ ở tỉnh, giờ có hộ khẩu ở HN nên muốn làm CMND ở HN. Mình ở quận Đống Đa. Tks các mẹ nhiều
    http://
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
    • 347 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình đang muốn xin lại chứng minh thư do mất CMT cũ và lấy nhanh. Có mẹ nào biết ai hay dịch vụ nào làm nhanh, uy tín và đảm bảo pm inbox giới thiệu cho mình với. Mình ở quận Hoàng Mai nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn quan tâm về làm chứng minh thư nhanh có thể tham khảo (LƯU Ý:CHÚNG TÔI KHÔNG NHẬN BẤT CỨ PHÍ NÀO TRƯỚC KHI BẠN NHẬN ĐƯỢC CMT)
    tại:http://www..com/forum/showthread.php...A0-n%E1%BB%99i
    hottline:098.203.8448
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đang định làm lại CMND mà không biết ở HCM đã cấp CM 12 số chưa?Sợ làm xong vài tháng sau lại đi đổi nữa mệt lắm.Hic.Mẹ nào có thông tin gì ới cho mình biết với.Tks nhìu ah
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới đi làm lại nè.ko có gì nhét vào mồm chú nên hôm đầu đến chú bảo 1th sau đc lấy cmt mới.hôm sau chú cho cái hẹn tháng rưỡi sau đến nhận cmt.hic....chú hẹn tận tháng rưỡi mà mình vẫn ko nhét cho chú cái gì nên chú tỏ thái độ khó chịu ra mặt.bình thường mọi người 1tuần là đc lấy rồi vì họ mất thêm khoảng 150 đến 200k
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em làm lại chứng minh thư mấy lần nên cũng có chút kinh nghiệm, em làm ở quê nên không biết ở thành phố thế nào?
    Đầu tiên là mang sổ hộ khẩu ra xã xin xác nhận và sẽ được cấp một cái giấy xác nhận đúng thông tin hộ tịch, sau đó mang sổ hộ khẩu ra công an huyện để làm, ở đây sẽ được họ chụp ảnh, (có nơi thì tự mang ảnh theo, nhưng nhớ ảnh không được chỉnh sửa và kích thước nhỏ, không nhầm thì là 1,5 x 2 gì đó ), lấy dấu vân tay, lấy giấy hẹn, mất 50k nếu muốn 2 tuần lấy, còn nếu muốn 2-3 ngày thì 300k, sáng làm và chiều lấy thì 500k. Đó là những gì em biết
    • 194 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ở Hà Nội sáng thứ 7 vẫn làm bình thường các mẹ nhé. Trong tuần có 1 ngày nghỉ hình như là thứ 2

1. Video có thể bạn quan tâm

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi ạ. Em vừa nhận cmt mới mấy ngày nhưng phát hiện ra đặc điểm nhận dạng bị sai. Mọi người thì bảo là đặc điểm nhận dạng chắc ko ai để ý đâu nhưng em cứ thấy lo lo. Các chị có kinh nghiệm cho em biết là em nên làm lại nữa không ạ?
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6