VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Các vấn đề liên quan đến bảo hiểm sức khỏe

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

• 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Mình cũng mua bh am tâm hưng thịnh cho 2 vc rồi, giờ muốn tìm gói nào để bh cho 2 con, mẹ nào biết gói nào tốt của daiichi thì giới thịu mình với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào mua bao hiểm này thì ới mình mua chung với nhé
    • 928 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

E đang có bầu 6 tuần có mua được không ạ? Em chưa hiểu lắm. Đk mua tn và mức phí ra sao? Chế độ ạ? Em ở HN mẹ nào có thể gthich ro giúp e k?
    • 3,198 Bài viết

• 5,457 Được cảm ơn

Tình hình là hô hào mãi mà các mẹ cứ hỏi thăm được 1 ,2 lần rồi mất hút luôn làm mình cũng nản quá. Đành phải tìm nhóm khác có sẵn để ghép vậy!
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytan8087 Xem bài viết
    Mình muốn mua bảo hiểm cho con nhưng cả gia đình không đồng y'
    Đối với bé bạn có thể mua sản phẩm Bảo hiểm sức khỏe có chi trả khám bệnh luôn, còn Ba mẹ thì nên tham gia tích lũy bên bảo hiểm nhân thọ để phòng trừ rủi ro và chỉ trích từ 10-20% thu nhập của gia đình thôi nhưng nếu có gì xảy ra thì con cái sẽ là người thừa kế. Bảo hiểm nhân thọ là bảo vệ cho người trụ cột trong gia đình nhưng người thụ hưởng sẽ là con cái.
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimisasa Xem bài viết
    Mình cũng mua bh am tâm hưng thịnh cho 2 vc rồi, giờ muốn tìm gói nào để bh cho 2 con, mẹ nào biết gói nào tốt của daiichi thì giới thịu mình với.
    Mình cũng tham gia bên Daiichi rồi, nhưng chỉ có thể bảo vệ cho 2vc thôi, bạn muốn bảo vệ cho con đỡ chi phí khám chữa bệnh hay tai nạn .... bạn nên nghiên cứu thử bên BHSK của Bảo Việt, Dầu khí ... sẽ tốt hơn. Nhưng sản phẩm này bắt buộc con phải mua cùng ba hoặc mẹ.
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soigia2011 Xem bài viết
    Mình đg phân vân giữa gói bảo hiểm của bảo việt với liberty media care. Không biết bạn nào có thể tư vấn cho mình ko ?
    Không biết bạn tham gia cho sức khỏe hay thai sản? Liberty sẽ mắc hơn Bảo Việt. Nếu thai sản thì tốt nhất chọn Liberty vì từ tháng 11, quyền lợi thai sản của Bảo Việt rất thấp bạn ạ
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    Mình plan sinh cuối năm sau thì h có mua đc mua bảo hiểm được không các mẹ? Tại hình như bảo hiểm chỉ chịu trả phí sinh sản khi mình mua năm thứ 2 phải hem?
    Cuối năm bạn định có thai thì nên mua trước khi có thai nha bạn. vì thời gian chờ cho thai sản là 270 ngày, do đó nếu năm đầu bạn ko kịp sinh baby thì mình sẽ tái tục đóng phí năm sau mà ko phải chờ 270 ngày nữa
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deniall Xem bài viết
    I am quite healthj concious persón so i always try my bét to spend a healthy lifétyle through dieting and exercise. I see people saying good of AON CARE health insurance because they have a hospital system in the guarantee system has many good hospitals as hospital fees:
    Yes, you are right about trying to spend time to do excersice but you cant avoid the pregnance right? hihii.... this programme is the way moms save thier money for baby.
    AON company is one of agencies of Bao Viet insurance and Bao Viet linked with many good hospitals in Vietnam to give the best quality hospital system for vietnamese
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBUNNY Xem bài viết
    Mình muốn mua Bảo hiểm cho Bố và Mẹ mình, khoảng 55-58 tuổi, nhờ bạn tư vấn giúp mình loại BH nào tốt nhất, kinh tế nữa nhé
    Thanks!
    bạn có thể tham gia cho bố mẹ, mỗi người một gói ở Bảo Việt care với mức thấp nhất là mức 1 trong năm đầu trước. Sau khi sử dụng 1 năm, mình có thể nâng lên mức 2, năm 2 là ko còn thời gian chờ nữa đồng thời những bệnh đang có sẵn đầu dc bảo hiểm hết
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Liberty cũng có gói cho bé từ 15 ngày tuổi và quyền lợi vô cùng cao, mẹ nào muốn tìm hiểu thêm thì liên lạc mình nhé!
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melien Xem bài viết
    E đang có bầu 6 tuần có mua được không ạ? Em chưa hiểu lắm. Đk mua tn và mức phí ra sao? Chế độ ạ? Em ở HN mẹ nào có thể gthich ro giúp e k?
    Nếu đã có bầu rồi thì sẽ không được bảo hiểm khi sinh đẻ đâu chị ạ. Vì thời gian chờ từ khi mua đến khi sinh đẻ là 270 ngày cơ ạ.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    @Moving: mình định cuối năm sau có bé, tưc đầu 2013 mang thai thì giờ có mua bảo hiểm sinh sản đc hem bạn?
    Bạn có thể tham khảo chương trình GIC Care để hưởng thời gian chờ cho quyền lợi sinh là 270 ngày nhé (đối với khách hàng cá nhân đây thời gian chờ ngắn nhất đang áp dụng trên thị trường bảo hiểm).

Bạn nhắn tin email qua số này nhé (0977 094 996), mình sẽ gửi chương trình cho bạn tham khảo nha.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soigia2011 Xem bài viết
    Mình đg phân vân giữa gói bảo hiểm của bảo việt với liberty media care. Không biết bạn nào có thể tư vấn cho mình ko ?
    Bạn đang quan tâm đến bảo hiểm sức khỏe hay bao gồm cả thai sản? Nếu thai sản thì với cá nhân, chỉ tham gia được Bảo Việt thôi, thời gian chờ cho quyền lợi mang thai là 12 tháng. Còn với Medicare thì phải tham gia ít nhất 02 thành viên gia đình và thời gian chờ cho quyền lợi sinh là 12 tháng (ngắn hơn Bảo Việt bạn nhé).
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papyrus Xem bài viết
    Bạn đang quan tâm đến bảo hiểm sức khỏe hay bao gồm cả thai sản? Nếu thai sản thì với cá nhân, chỉ tham gia được Bảo Việt thôi, thời gian chờ cho quyền lợi mang thai là 12 tháng. Còn với Medicare thì phải tham gia ít nhất 02 thành viên gia đình và thời gian chờ cho quyền lợi sinh là 12 tháng (ngắn hơn Bảo Việt bạn nhé).
    Thời gian chờ bên thai sản của Bảo Việt chỉ có 270 ngày thôi bạn, Liberty thì 12 tháng. Bảo Việt quyền lợi thấp cho nên bạn có thể tham khảo thêm bên Dầu khí
    • 6,803 Bài viết

• 16,139 Được cảm ơn

Theo mình, nếu có tiền, hãy gửi tiết kiệm hoặc mua vàng.
    Mua bảo hiểm là kinh nghiệm đau thương nhất gia đình mình từng trải qua!
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah, Bảo Việt cá nhân là 12 tháng lận, theo nhóm thì 270 ngày
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là Bảo Việt cá nhân thời gian chờ 12 tháng, Bạn nên tham khảo bên PVI vì quyền lợi cao nhưng phí thấp và thời gian chờ chỉ có 270 ngày từ ngày phát hành thẻ đó bạn. Hiện nay bên mình còn vài người nữa là dc 10 người thành nhóm. Một công ty sẽ đúng ra gom nhóm và do đó bên mình sẽ trực tiếp thu phí cá nhân và gửi lại KH phiếu thu. Qui trình như sau:

1) Khách hàng điền đầy đủ thông tin vào mẫu yêu cầu bảo hiểm + scan CMND + hình 3*4 cho mẹ và Giấy khai sinh cho bé + hình (nếu có kèm babe trên 1 tuổi)
    2) Công ty xác nhận đơn yêu cầu + gom nhóm, tiến hành cấp hợp đồng + thẻ trong vòng 15-20 ngày
    3) Khi có hợp đồng, công ty sẽ gửi bưu điện trước cho khách hàng xác nhận
    thông tin và quyền lợi trên hợp đồng.
    4) nhân viên sẽ tới thu tiền trực tiếp và giao phiếu thu có mộc của PVI
    5) Thời gian đầu, nhân viên công ty sẽ giúp KH trong việc hoàn thành hồ sơ bồi thường
    • 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucachua Xem bài viết
    Thưa các mẹ, Em đang muốn mua bảo hiểm cho Cà Chua nhà em.Năm nay cu đc 1 tuổi rồi, tuổi này ốm đau nhiều quá, tiền thuốc tháng khám bệnh tốn kém quá, vc em kham ko nổi mất.hix Thế nên là em qđịnh mua cho cu cháu cái bảo hiểm để đỡ đi phần nào mà ko biết mua loại bảo hiểm nào cho kinh tế các mẹ nhỉ?H công ty bảo hiểm mọc như nấm, em cũng chả biết cty nào mới uy tín.Fudential thì nổi tiếng quá rồi cơ mà em nhìn qua thấy chi phí khá cao.Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em....
    Mẹ nó muốn mua bẩo hiểm chi phí chữa bệnh cho bé phải ko? Có thể tham khảo bên Bảo Việt, Dầu khí hoặc Liberty thì cao cấp hơn. Nhưng con phải mua kèm theo mẹ và phải mua cùng mức phí với mẹ luôn. Con mua 1 gói, mẹ mua 1 gói
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutypig Xem bài viết
    Mẹ nào gửi giúp e biểu phí của pvi voi, email e la cobekho95@yahoo.com
    Mình vừa gửi mail, bạn check mail nhé. Hiện nay PVI đang gần 10 người thành nhóm, bạn tham khảo thử xem