VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

bố mệnh thổ mẹ mệnh kim nên sinh con mệnh gì cho có lộc ??????????

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ai bit giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuancongit Xem bài viết
    ai bit giúp mình với
    thế 2 vợ chồng tuổi gì vậy. sinh 1 đứa mạng thổ or kim nữa nhá. vì nếu sinh 1 đứa mạng thủy hợp mạng me thì lại khắc mạng với ba, tương tự nếu sinh 1 đứa mạng hỏa mà có lợi cho ba mà lại khắc mẹ, con bắt buộc phải hợp mẹ vì mẹ là người nuôi và dưỡng con. con cái khắc ba mẹ là đại kỵ, khi sinh ra sẽ khó dạy lắm. nếu sinh 1 đứa mạng kim thì bình hòa mạng với mẹ, nhưng dc ba dưỡng sẽ tốt, còn sinh mạng thổ thì bình hòa mạng với ba, hợp mạng với mẹ, nhưng tương sinh này lại là tương sinh ngược vì con dưỡng mẹ, khi nhỏ sẽ hay đau bệnh nhưng đến lớn mình sẽ nhờ dc nó. chốt hạ cũng k nên tính toán kỹ quá, con cái là trời cho e nha. nhiều mẹ hiếm muộn chỉ cần 1 đứa con thôi cho dù nó khắc mạng cũng dc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu hai bạn mà hợp tuổi thi đừng sinh con hợp cả 2 bố mẹ nhé vì tam hợp phá tam tai mà. Bạn sinh con mệnh kim hợp mệnh bố cũng tốt đó bạn ạ. Rồi sinh thêm bé mệnh thố hợp tuổi bạn nhé
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình sinh 1990 canh ngọ mệnh thổ___vợ 1992 nhâm thân mệnh kim
    con mình 2013 quý tỵ tháng 11 âm _mệnh thủy
    : thế là không ổn ak các bác (

nghe nói Phối hợp ba hành để có sự tương sinh là:

* Kim - Thuỷ - Mộc = Trắng – Đen – Xanh lục.
    * Mộc - Hoả - Thổ = Xanh lục - Đỏ - Vàng.
    * Thổ - Kim - Thủy = Vàng - Trắng – Đen
    • 407 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Con cái là lộc trời cho, mấy em này con xanh và non quá nên cứ nghí sinh con phải hợp tuổi để có lộc. Lộc j hả em, lộc tiền lộc bạc à. Con là cái lộc lớn nhất rồi đó. Như các chị bây giờ nhiều khi mong cũng khó chứ đừng nói đến chuyện chọn tuổi chọn mệnh,
    CKK 33 ngày
    8/7/2013 : QKĐ
    12/7/2013 : nhận được số 335 may mắn từ mẹ San Thái
    9/8/2013 : dự kiến QKD
    10/8/2013 : chưa thấy gì hết, QKĐ em đừng đến nữa nhé chị xin em đấy. Chưa khi nào chậm dù chỉ 1 ngày. Hồi hộp quá
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

mình sinh 1990 canh ngọ mệnh thổ___vợ 1992 nhâm thân mệnh kim
    con mình 2013 quý tỵ tháng 11 âm _mệnh thủy
    : thế là không ổn ak các bác (

nghe nói Phối hợp ba hành để có sự tương sinh là:

* Kim - Thuỷ - Mộc = Trắng – Đen – Xanh lục.
    * Mộc - Hoả - Thổ = Xanh lục - Đỏ - Vàng.
    * Thổ - Kim - Thủy = Vàng - Trắng – Đen
    tối qua chị giải thik hơi lộn cho e xíu. mạng thủy e sinh cũng tốt, vì hợp mạng mẹ, kim sinh thuy, tương sinh thuận, mẹ sẽ dưỡng con, còn khắc mạng ba nhưng khắc này là khắc thuận, thổ khắc thủy, ba khắc con, ba sẽ là người dạy dỗ và đứa con này chỉ có mình chồng e là trị dc và nó nghe lời chồng e nhìu, nếu bé trai tốt hơn bé gái
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnaminsight Xem bài viết
    tối qua chị giải thik hơi lộn cho e xíu. mạng thủy e sinh cũng tốt, vì hợp mạng mẹ, kim sinh thuy, tương sinh thuận, mẹ sẽ dưỡng con, còn khắc mạng ba nhưng khắc này là khắc thuận, thổ khắc thủy, ba khắc con, ba sẽ là người dạy dỗ và đứa con này chỉ có mình chồng e là trị dc và nó nghe lời chồng e nhìu, nếu bé trai tốt hơn bé gái
    thanks chị ạ....thế e hỏi mệnh thủy thế là đẹp rồi .. e nghe nói sinh mùa thu và đông tướng và vượng
    e hỏi sinh mùa nào đẹp hơn và hop vợ chôg e
    e đọc cái này ko bit dúng ko http://xzone.vn/phong-thuy/cac-hanh-...mua_85989.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xuancongit; 10/07/2013 vào lúc 01:41 PM.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mệnh Thủy sinh vào tháng mùa đông, là tháng sinh nhiều quyền lực nhất. Dù gặp Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ đều có thể dung hòa. Bởi nước mùa đông rất lạnh, có khi hóa thành dạng cứng. Gặp Hỏa sẽ càng ấm cúng làm tan băng giá, có lợi cho bạn. Nước cứng không khác gì đất, nước mùa đông có khi còn cần Thổ để chặn bớt sự mạnh mẽ, không hẳn không tốt cho bạn, có thể kết hợp.

Mộc mùa đông cũng suy yếu nên bạn kết hợp với Mộc sẽ tốt hơn mùa xuân và mùa hạ. Thủy thêm Thủy thì lại càng mạnh, do có thể hóa dạng cứng nên không lo ngập lụt. Kim kết hợp với Thủy mùa này không tốt cũng không xấu.

nhưng có bài nóiĐại Hải Thủy, Thiên Hà Thủy lưu
    Nhị ban bất dữ Thổ vi cửu
    Ngoại giả đô lai toàn kỵ Thổ
    Phùng chi y lộc tất nan cầu.

Giải thích : Đại Hải Thủy (nước biển), Thiên Hà Thủy (nước trên trời) không sợ gặp Thổ dù Thổ khắc Thủy (Thủy hao Thổ lợi) vì đất không ở biển lớn hay trên trời, cả hai phối hợp cùng Thổ càng mau thành công, nếu thành vợ chồng sẽ dễ hiển đạt đường công danh phú quý.

Còn Trường Lưu Thủy (sông dài), Giang Hà Thủy (sông cái), Tuyền Trung Thủy (nước suối) và Đại Khê Thủy (nước khe) đều kỵ Thổ, nước chỉ làm lợi cho đất, số sẽ vất vả, nghèo khó, vì nước mất mát cho đất thêm màu mở.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho e hỏi vì sao bé trai tốt hơn bé gái ạ....cám ơn chị
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

cho e hỏi vì sao bé trai tốt hơn bé gái ạ....cám ơn chị
    vì con trai là dương, mẹ là âm sẽ tốt, con trai theo mẹ, con gái theo ba, mà e và con mạng hợp nhau nên nếu là con trai sẽ tăng tính hợp hơn nữa. bài of e gửi chị cũng đọc rồi, chị mang đại hải thủy nè. e đã có bé thì cứ thế mà sinh thôi, đừng suy nghĩ lung tung nữa, vì quan trọng là đứa út, sinh đứa út mạng thổ nữa là dc
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vì con trai là dương, mẹ là âm sẽ tốt, con trai theo mẹ, con gái theo ba, mà e và con mạng hợp nhau nên nếu là con trai sẽ tăng tính hợp hơn nữa. bài of e gửi chị cũng đọc rồi, chị mang đại hải thủy nè. e đã có bé thì cứ thế mà sinh thôi, đừng suy nghĩ lung tung nữa, vì quan trọng là đứa út, sinh đứa út mạng thổ nữa là dc
    nếu đẻ thì buộc phải mệnh thổ hả chị....sao không là hỏa như chị nói..nếu thổ lại con cái khắc nhau
    mà nếu chỉ đẻ 1 dc ko chị
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xuancongit; 10/07/2013 vào lúc 02:14 PM.
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

nếu đẻ thì buộc phải mệnh thổ hả chị....sao không là hỏa như chị nói..nếu thổ lại con cái khắc nhau
    mà nếu chỉ đẻ 1 dc ko chị
    tùy vào đk mà sinh thôi em. con cái khắc nhau k wan trọng bằng ba mẹ và con cái, sinh 1 đứa mạng thổ sẽ tốt cho em, còn sinh mạng hỏa nó sẽ khắc mạng e, đại kỵ luôn đó. chị đâu nói sinh mạng hỏa đâu, chị nói sinh mạng thổ or kim ma
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vietnaminsight; 10/07/2013 vào lúc 02:20 PM.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tùy vào đk mà sinh thôi em. con cái khắc nhau k wan trọng bằng ba mẹ và con cái, sinh 1 đứa mạng thổ sẽ tốt cho em, còn sinh mạng hỏa nó sẽ khắc mạng e, đại kỵ luôn đó. chị đâu nói sinh mạng hỏa đâu, chị nói sinh mạng thổ or kim ma
    Hj neu e sinh kim hay mộc dc ko ạ. Mà sinh 1 liệu ko tốt hơn sinh nhiều ko ạ. Chị giúp e xem năm nào đẻ út. Theo chị út hay đầu quan trọng hon. E cảm ơn. Ạ
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1960, 1961, 2020, 2021: Bích thượng thổ (Đất trên vách) tí và sửu.....có vẻ sinh sẽ khổ vất vả
    1962, 1963, 2022, 2023: Kim bạch kim (Vàng pha bạch kim) dần và mão

1966, 1967, 2026, 2027: Thiên hà thủy (Nước trên trời) ngọ mùi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xuancongit; 10/07/2013 vào lúc 03:20 PM.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không ai nói chuyện nữa rồi
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thông thường con khắc bố mẹ gọi là Tiểu Hung, bố mẹ khắc con là Đại Hung, nếu không tránh được Hung thì nên chọn Tiểu Hung sẽ đỡ xấu rất nhiều.
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thông thường con khắc bố mẹ gọi là Tiểu Hung, bố mẹ khắc con là Đại Hung, nếu không tránh được Hung thì nên chọn Tiểu Hung sẽ đỡ xấu rất nhiều.
    Điều này là không đúng, e vào diễn đàn lý học phương đông mà tìm hiểu sẽ biết, hoặc nhờ mấy chú bác trong đó giải thik thêm cho. con khắc ba mẹ điều này là đại kỵ, ba mẹ sẽ không dạy được con. ba mẹ tương sinh con là tốt nhất, tiếp đến ba mẹ khắc con, ba mẹ bình hòa với mạng con, con tương sinh mạng với ba mẹ và xấu nhất là con khắc ba mẹ. nhà chị là trường hợp giống như nha em, chồng mạng kim, vợ mạng thủy, con mạng mộc. nếu k tin e cứ thử sinh 1 bé khắc mạng ba mẹ xem cái nào là đại hung, cái nào là tiểu hung
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Điều này là không đúng, e vào diễn đàn lý học phương đông mà tìm hiểu sẽ biết, hoặc nhờ mấy chú bác trong đó giải thik thêm cho. con khắc ba mẹ điều này là đại kỵ, ba mẹ sẽ không dạy được con. ba mẹ tương sinh con là tốt nhất, tiếp đến ba mẹ khắc con, ba mẹ bình hòa với mạng con, con tương sinh mạng với ba mẹ và xấu nhất là con khắc ba mẹ. nhà chị là trường hợp giống như nha em, chồng mạng kim, vợ mạng thủy, con mạng mộc. nếu k tin e cứ thử sinh 1 bé khắc mạng ba mẹ xem cái nào là đại hung, cái nào là tiểu hung
    mẹ cứ vui tính hihi....nhưng e xem trong trang http://www.phongthuy365.com/nd5/deta.../1244.015.html
    nói thế...trang đó chất lượng mà mà cũng có nhiều nguồn tin nói như vậy
    chị có thể tìm link e xem dc ko thanks ạ... vì e tìm mãi ko ra
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao trong trang đó ghi http://diendan.lyhocdongphuong.org.v...-thu-hoa-giap/
    là 2013 mệnh hỏa ak.......e sợ quá ko bit cái nào đúng .. nếu hỏa thì chết...sinh mùa thủy cực xấu
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

sao trong trang đó ghi http://diendan.lyhocdongphuong.org.vn/bai-viet/21095-bang-tra-mang-theo-lac-thu-hoa-giap/
    là 2013 mệnh hỏa ak.......e sợ quá ko bit cái nào đúng .. nếu hỏa thì chết...sinh mùa thủy cực xấu
    đối với trang diễn đàn lý hoc dong phuong thì mạng hỏa thành mạng thủy và ngược lại, điều này đã dc giải thik rất nhiều lần trong diễn đàn rồi, nhưng chị thấy điều này là vô lý, vì mạng of mỗi người là mình theo bên trung quốc. còn e muốn tìm hiểu về tuổi vợ chồng, con cái thì vào trong đó, chị tìm hiểu điều này từ 2009, rất lâu rồi, những cái căn bản thì nhớ chứ làm sao dẫn link cho e dc. nhưng chị nghĩ k cần tìm hiểu thì cũng biết ba mẹ khắc con, tức là ngự trị được con, mới dạy con dc chứ con khắc ba mẹ tức là mạng con ngự trị dc mạng ba mẹ, điều này làm sao mà tiểu hung dc, ví dụ như chồng e mạng thổ, khắc thủy, muốn làm cho nước dơ chỉ có thổ làm dc, lúc này con sinh ra mới dễ dạy. không phải đa số là đúng mà thiểu số là sai đâu. thêm 1 ví dụ nữa nhé: dần thân tỵ hợi là tứ hành xung, ông ba ta đều nói thế, nói vậy là k hiểu về tứ hành xung. ở đây chỉ có dần xung thân, tỵ xung hợi, 2 xung đó hợp lại là tứ hành xung. còn dần và hợi có xung chỉ là bàng xung. nhưng cặp dần thân tỵ hợi rất đặc biệt vì dần và hợi là nhị hợp, thân và tỵ là nhị hợp
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2