• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,989 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Hôm qua em có nhìn thấy trong Siêu thị ở HN có bán Bicarbonate of Soda nhập khẩu, giá 28K. Trên đó ghi 1 dòng công dụng bằng TV là giúp thức ăn mau nhừ hơn khi hầm. Em mua ngay rồi. Cái lọ bé bé thế mà nhiều tác dụng ghê.
    • 2,819 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me MinhHa
    Thế này thì lại phải hỏi Khai Tâm rồi:
    Mấy cái bánh mà công thức KT cho nói là cho bột nở thì mình cho cái baking soda (thuốc tiêu mặn) này có được không? (và như KT nói là không ủ iếc gì hết?)

Không bác ạ. Hai loại này thường không thay thế được cho nhau.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Yeng
    Hôm qua em có nhìn thấy trong Siêu thị ở HN có bán Bicarbonate of Soda nhập khẩu, giá 28K. Trên đó ghi 1 dòng công dụng bằng TV là giúp thức ăn mau nhừ hơn khi hầm. Em mua ngay rồi. Cái lọ bé bé thế mà nhiều tác dụng ghê.
    Việc gì mà phải mua tới 28k hả mẹ Yểng. Tớ mua 1k ở hiệu thuốc, công dụng chống đầy hơi đó, dùng ướp thịt bò mềm lắm, mỗi lần cho bằng 1-2 hạt ngô thôi (nếu ít thịt). Dưng không phải Bicarbonate of Soda mà chỉ ghi là Bicarbonate thôi, trông cái túi giấy kinh lắm, nhưng bên trong thì bột sạch sẽ thôi. Người bị đầy hơi còn uống được nữa là
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,989 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Hì hì, nhà tớ cũng chỏng chơ vài gói đấy đấy. Nhưng nhìn thấy OF SODA thì vẫn khoái lắm
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Yeng
    cẩn thận nhé, tham mà bỏ nhiều là đắng đấy, một lần tớ nấu chè đỗ đen cứ tưởng ngon lành cho lắm bỏ bằng hai hột ngô, úi giời cha mẹ ơi vừa đắng vừa ngang phải đổ hết đi, bao nhiêu công lao đổ vào... thùng rác, được mỗi cái là bở tơi.... chín nhừ bồn bột, chỉ bỏ tý tẹo tèo teo thôi nhé
    • 1,989 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

THế à chị, đỡ quá, càng lâu hết hì hì. Cám ơn chị. Bé nhà chị dễ thương quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 192 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cai bot nay mua tronh sthi co ko cac me? E xem tren youtube thay tron voi chanh tuoi nua de danh rang trang lam.. Ma ko biet co can luu y gi nua ko??? Me nao giup e voi!!!!
    Váy đầm thời trang, cài tóc hạt cườm, bông tai Chanel: http://www.flickr.com/photos/81765478@N07/
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2