VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Bảo hiểm An sinh giáo dục của Bảo Việt

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 8.5K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, em bức xúc chết đi được, vào đây kể chuyện về mua bảo hiểm An sinh Giáo dục của Bảo Việt để mọi người chia sẻ:
    Lúc mới sinh bé con, em nghe một người làm tư vấn mua bảo hiểm An sinh Giáo dục của Bảo Việt, đại loại mỗi tháng đóng hơn 400 ngàn và đến khi bé 18 tuổi thì sẽ được nhận 100 triệu để lo việc học cho bé.
    Em đóng đều đặn được hơn 2 năm theo đúng thông báo của cty Bảo hiểm. Nhưng tình hình là em thấy tiền mất giá kinh khủng, mà đóng bảo hiểm thế này hầu như không có lãi gì cả, nên sau khi đọc kỹ bản điều lệ em đến Bảo Việt để làm thủ tục hủy hợp đồng bảo hiểm.
    Khi đưa hồ sơ đề nghị hủy hợp đồng, em ngã ngửa ra khi được cô nhân viên của họ thông báo rằng em chỉ được nhận lại khoảng 60% giá trị tiền em đã đóng suốt 2 năm qua, họ giải thích rằng do đây là hợp đồng dài hạn nên khoản phạt hủy hợp đồng chỉ có giá trị giải ước ngần đó.
    Tính ra, gần 2 năm trời em đã đóng cho họ 10 triệu, số tiền nhận lại của em vẻn vẹn có 6, 2 triệu!!!
    Mà trong quyển điều lệ cũng như cái hợp đồng bảo hiểm thổ tả đó không hề đả động gì đến giá trị giải ước cả.
    Em thực sự cáu điên người và cảm giác như mình bị lừa.
    Bảo hiểm kiểu này là bảo hiểm gì không biết, khi quyền lợi của người đóng góp bị xà xẻo một cách thê thảm thế này?
    Các chị có ai biết nguồn cơn này là sao không, em thật sự vừa ức vừa hoang mang quá, đóng tiếp thì không muốn tẹo nào,mà tự nhiên mất số tiền như vậy, đâu khác gì bị cướp giật ngoài đường...
    Bảo hiểm ơi là bảo hiểm!:Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doa...9/04/3BA0DB50/
    chị hãy vào trang này tham khảo thêm xem nhé
    :Thinking:
    • 247 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị ơi nhân viên bảo hiểm tư vấn cho chị không kỹ rồi, khi giải ước tất nhiên khách hàng sẽ là người chịu thiệt nhưng chị hãy nghĩ rằng mua bảo hiểm vừa để dành, vừa phòng rủi ro mà phòng rủi ro là chính. Còn nếu tính có lãi thì nên gửi ngân hàng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,790 Bài viết

• 13,018 Được cảm ơn

Chị ơi, bhnt cũng là hợp đồng kinh tế nên khi chị hủy bị phạt là lẽ tất nhiên. Vả lại trong hợp đồng nào cũng có bảng giá trị giải ứoc hết, chị nên đọc kỹ lại. Có thể cô nhân viên đó chưa giải thích thấu đáo hoặc chị chưa hiểu hết. Tham gia bhnt là hình thức tiết kiệm chứ ko phải như gửi ngân hàng lấy lãi đâu chị ạ. Em đồng ý với anh trungdungvn!
    • 4,790 Bài viết

• 13,018 Được cảm ơn

Oài, cm xong mới thấy chị í thắc mắc cách đây 1 năm rồi.............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

đang quan tâm mà chả ai nói gì nữa cả
    TÌNH YÊU GIẢN DỊ LÀ TÌNH YÊU CHÂN THÀNH!
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Gói An Sinh Giáo Dục của BV là tốt nhất rồi đấy các mẹ ah.

Vì em có so sánh nếu cùng 1 mức đóng thì số tiền gia tăng của BV cao hơn chỗ khác, các mẹ phải hiểu là mua BH là phòng ngừa rủi ro, nếu trong suốt 2 năm đó các mẹ có vấn đề gì thì có BH cho con rồi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msbanana128 Xem bài viết
    Gói An Sinh Giáo Dục của BV là tốt nhất rồi đấy các mẹ ah.

Vì em có so sánh nếu cùng 1 mức đóng thì số tiền gia tăng của BV cao hơn chỗ khác, các mẹ phải hiểu là mua BH là phòng ngừa rủi ro, nếu trong suốt 2 năm đó các mẹ có vấn đề gì thì có BH cho con rồi
    Chị ơi cho em hỏi. Em k biết mình có bị tư vấn vớ vẩn không nữa. Cô tư vấn là bạn mẹ em. e cũng đki mua gói an sinh giáo dục con e từ lúc 1 tuổi và đóng đến năm nó 18 tuổi. năm thứ 8 có thể rút mà k bị tính phí. n mà chị bạn e cùng cty nhân sự kêu là gói đấy chị chỉ cần đóng đến năm 15, 16 tuổi năm 18 vẫn lĩnh đủ tiền cả lãi trong hai năm đó. thế sao e phải đóng đủ 18 năm nhỉ. em chẳng hiểu gì cả ý ạ:?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mafinia Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi. Em k biết mình có bị tư vấn vớ vẩn không nữa. Cô tư vấn là bạn mẹ em. e cũng đki mua gói an sinh giáo dục con e từ lúc 1 tuổi và đóng đến năm nó 18 tuổi. năm thứ 8 có thể rút mà k bị tính phí. n mà chị bạn e cùng cty nhân sự kêu là gói đấy chị chỉ cần đóng đến năm 15, 16 tuổi năm 18 vẫn lĩnh đủ tiền cả lãi trong hai năm đó. thế sao e phải đóng đủ 18 năm nhỉ. em chẳng hiểu gì cả ý ạ:?
    Bạn ơi. theo mình biết là k có chn dừng lại ở 15 năm là có thể lấy đc như 18 năm đâu bạn. theo bảng giản ước thì đúng là đến năm thứ 8 mình hủy hợp đồng thì sẽ k bị mất gốc.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. chắc do bên tư vấn cho bạn k tư vấn rõ ràng rồi, họ chắc chỉ tư vấn với mục đích có khách hàng mà k nghĩ đến chn duy trì khách hàng lâu dài. Bạn phải biết là sau 24h thực hiện hợp đồng, nếu ng đc bảo hiểm xảy ra vấn đề về rủi ro. vậy họ lấy đâu số tiền to như vậy để đền bù.cho nên chn trong hợp đồng họ tính giản ước là điều đúng đắn. cũng như trong tgian bạn tham gia BH, nếu bạn là ng ở xa công ty Bảo Việt thì ai là ng tư vấn và thu phí Bảo Hiểm của bạn. nếu qua 1 ng trung gian thu phí thì Công ty BV cũng phải chi trả chi phí cho ng đó chứ...