VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Bán con vào chùa và chuộc ra,các mẹ Hải phòng giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chả là thế này: thằng cu nhà em khó nuôi quá nên bà nội chúa bảo bán vào chùa cho dễ nuôi .Em làn thủ tục bán con vào chùa Đỏ Hải phòng ( cửa Đức ông). Hôm làm lễ ,sư thầy ở đó nói là bán vào chùa đỏ là bán cả đời ,ko có tục chuộc ra ,Sau này em nghe các thầy bói ,thầy tướng đều nói là đến năm 13 tuổi phải chuộc ra rôi lại bán lại. Em băn khoăn quá,ở chùa ko có lễ chuộc ra thì mình làm thế nào ,mà ko chuộc ra thì con có làm sao ko?
    em băn khoăn quá,các mẹ giúp em với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn tìm hiểu thủ tục này, các mẹ vào giúp đi .
    • 241 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Con nhà em cũng được bán vào chùa Đỏ đây, mà con đang nhỏ nên em chưa biết là lớn lên có chuộc ra k? Mẹ em bảo là gửi vào chùa cho dễ nuôi, chứ từ bé cứ coi bệnh viện là nhà, ngoài 3 tuổi mới đỡ, trộm vía giờ sức khỏe tốt. Các mẹ có biết thì nói em với nhé
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namgiang Xem bài viết
    Con nhà em cũng được bán vào chùa Đỏ đây, mà con đang nhỏ nên em chưa biết là lớn lên có chuộc ra k? Mẹ em bảo là gửi vào chùa cho dễ nuôi, chứ từ bé cứ coi bệnh viện là nhà, ngoài 3 tuổi mới đỡ, trộm vía giờ sức khỏe tốt. Các mẹ có biết thì nói em với nhé
    con em mới 3 tuổi thôi nhưng nghe người này bảo phải chuộc ra , người kia bảo ko cần nên lăn tăn quá . Mà con em bán vào chùa rồi nuôi cũng vất vã lắm
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Theo như mình biết việc gán con( không dùng từ bán) vào chùa là do cha mẹ mong con sẽ dễ nuôi, có gì sẽ được Đức ông che chở. Mình cũng gán Nấm từ hồi 6 tháng, trộm vía lúc ốm lúc khoẻ nhưng rất ngoan, dễ thương. Mình thấy sư thầy dặn rằng là muốn xin lại con thì xin từ 13 tuổi trở ra. Thủ tục thì đơn giản chỉ cần làm lễ là xong, trả lại cho thầy giấy gán. Còn nếu không xin cũng chẳng sao. Cũng đừng kỳ vọng là gán con vào chùa con sẽ dễ nuôi ngay đâu. Đó chỉ là 1 hình thức tâm linh, nếu cha mẹ tin là có Phật thì gán cho chùa, nếu cha mẹ tin vào Chúa thì con sẽ có tên thánh. Đại ý mình hiểu là thế.:Smiling:
    Mời bạn thăm blog của gia đình chúng tôi!
    CHUYÊN NẤM VÀ KHOAI TÂY:Rose:.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bán con vào chùa thì 13 năm chuộc ra là được mà
    các bác cho e hỏi e cũng là con bán vào chùa e 18 tuổi rồi nhưng mà do e sinh vào giờ ma quỷ hay trêu nên lại bán vào chùa (e cũng bán vào cửa Đức Ông) tiếp thế e có xăm được không vậy
    • 187 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

HIHXIX....thế nếu chuộc con sớm khoảng 4 - 5 tuổi thì có dc k ah
    let me be the one
    • 108 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình cũng bán vào chùa đây. Đến năm 13 tuổi bạn làm lễ chuộc ra là được mà
    thường thì những đúa trẻ khó nết họ hay gửi vào chùa.nhưng mùng 1 hôm răm bạn nên đến nơi bạn định bán vào để làm lễ nhé. lễ đơn giản thôi chỉ hoa quả thôi.
    không sao đâu .