Xin chào mọi người
Tình hình là tết nhà em hay được bác ở trong miền Nam gửi ra cho 1 thùng bưởi ăn rất ngon.Theo em thấy đó là bưởi em ăn ngon nhất (bình thường em cũng không hay ăn bưởi), vị ngọt mát vỏ mỏng và bóc tép rất dóc
Em có ý định tết này kinh doanh mặt hàng này vì :

• Theo em tết có bưởi thắp hương cùng chuối và hoa quả rất đẹp và phù hợp, phong tục người việt mình cũng có bưởi thắp hương cùng mâm ngũ quả
  • Có thể dùng làm quà tặng cho sếp ,cho đằng nội đằng ngoại và họ hàng
  • “Các công trình nghiên cứu đã chỉ ra rằng, ăn bưởi giúp tiết nước bọt và dịch vị, vì thế có khả năng “hỗ trợ” hệ thống tiêu hoá. Bạn có thể ăn bưởi hay uống nước ép từ bưởi đều đem lại hiệu quả cao trong việc ngăn chặn và hay “ứng phó” với nhiều căn bệnh khác có liên quan do việc dư thừa axit gây nên” Cái này em trích lời của 1 vị chuyên gia khuyên về bưởi và tết thì em nghĩ dư axit và khó tiêu chắc ai cũng đã từng mắc phải và về tác dụng thì còn nhiều lắm ạ

Lợi thế :

• Em sẽ giao bưởi tận nhà
  • Về giá cả đảm bảo phù hợp hơn họ bán ngoài quán rất nhiều vì bác em trong đó trồng và em không mất chi phí cửa hàng (em chưa khảo sát khi viết topic này, nhưng chắc chắn giá sẽ giảm hơn vì giảm chi phí)
  • Em đảm bảo chất lượng bưởi giao đúng như cam kết (vì em cũng muốn sang năm phát triển mặt hàng này và muốn tìm 1 số khách hàng thân thiết trước)

Em đang phân vân: Cũng sắp tết rồi việc tiếp cận khách hàng và hơn hết là nhu cầu của mọi người tết có cần bưởi để ăn và tặng không?
Mọi người cho em xin ý kiến nhé

(Còn cái tên bưởi em cũng nhớ mang máng là 5 roi nhưng không rõ chính xác vừa gọi cho bác ấy nhưng bác ấy tắt máy nhưng 2 năm nay nhà em ăn rồi .. ngon lắm ạ)
Em sinh năm 1988, em ở Hà Nội.Em là con trai nên tài khoản em lập từ bao giờ ấy em quên mất thành ra vừa phải lập lại tài khoản.Rất khoái kinh doanh nên rất mong được sự góp ý từ mọi người
Em cảm ơn mọi người ạ