VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Ăn thịt vịt đầu tháng có đen không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 304 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm nay mùng 1, chả hiểu cô bạn rủ rê thế nào mà hai đứa đi chén 1 bữa thịt vịt hoành tráng, mà lạ từ ngày bầu bí mình lại cứ thích ăn thịt vịt, trước kia thì ghét vì ít thịt toàn da, bây giờ thì mới chén nguyên 1 con vịt cách đây 3 hôm giờ bạn rủ đi lại ăn tiếp được! :Smug: Ăn xong về lại thấy lo vì trong tháng này hai vc lên kế hoạch hoàn thành mấy việc rất quan trọng! :Sick: Thực ra ăn thịt vịt đầu tháng có đen không ? ai từng trải nghiệm cho tớ thông tin tham khảo đi! Thanks.
    Tôm và Bill yêu quá ! :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Để con an toàn hơn khi vui chơi ngoài trời

Làm sao bạn có thể an tâm để những đứa trẻ tinh nghịch một mình nô đùa ở bên ngoài? Lỡ bé bị té...

• Tính cách qua các nhóm máu (P1)

Một giọt máu là đủ để xác định gen của một cá nhân. Và gen là yếu tố tạo nên chức năng cơ thể...

• Mẹ chồng là mẹ mình!

Đọc được bài tâm sự của chị bạn mình trên Facebook về cảm nghĩ dành cho người mẹ chồng đã mất. Tớ...

• Có bầu ăn lựu đau bụng, có sao không

Các chị cho em hỏi với,chiều nay em có ăn nửa quả lựu,ăn xong tự nhiên thấy đau bụng dưới, không biết có sao không?em lo qua

• Bột ăn dặm khởi đầu hipp có cợn đen

Chào các mẹ . Hôm vừa rồi em có mua 1 hộp bột ăn dặm khởi đầu Hipp ( loại bột gạo và sữa ) - không có hoa quả . Em về bỏ ra pha vào cho thằng ku khi cho và nước thì có những cợn đen nổi lên nở ra như váng dầu , em nhìn kỹ vào túi bột thì thấy có những hạt đen liti . em xem lại ngày sử dụng thì vần...

• 2,511 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Tớ từng trải nhìu rùi đây, hihi, không kiêng gì hết. Mùng 1 vẫn chén chè đỗ đen, mực, ốc, vịt, thịt chó như thường:Battin ey:. Toàn các món ngon, bổ dưỡng, kiêng thì phí hoài rooling:rooling:rooling:. Ăn nhiều cũng chả thấy sao cả, không biết có phải mình số đỏ không, hihi:Smug:.
    Nhớ có lần thèm thịt chó quá, đi lùng 3 chợ mà không mua được, thắc mắc không hiểu tại sao:Worried:. Hỏi mọi người mới bít hôm đó là mùng 1, hic hic, chán ơi là chán. Ấm ức mãi cái bọn bán hàng.:Sick:
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thích lúc nào ăn lúc ấy! Chả sợ đen đỏ gì hết!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Tớ thấy đen nhất là lúc thích ăn thì ko có mà ăn, hihi, nhà tớ chuyên ăn thịt vịt đầu tháng đấy.
    • 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

he he, tớ cũng mê thịt vịt lắm.rooling: Vịt luộc này, nướng này, tiết luộc này, lại còn tiết canh nữa chứ. Hi hi toàn món ngon cả nên cứ lúc nào thèm là đi ăn ngay ứ có kiêng kị gì cả. Hôm thứ bẩy vừa rồi, đầu tháng chứ đâu thế mà nhà tớ đã chơi một bữa bún vịt xáo măng rùi. Chẹp chẹp.. đến giờ nhắc đến lại thèm.
    Sướng nhất trên đời là thèm gì ăn nấy. các mẹ cứ ăn thoải mái đi nhé. Chẳng có chuyện đen đỏ gì đâu:Laughing:
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Đen đỏ hay ko thì em ko bít nhưng quán vịt om sấu ngon ở Quán Thánh em hay ăn thì đóng cửa từ mồng 1 đến mồng 5 AL.Hi hi
    • 254 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có cả loại thịt vịt vào đầu tháng bị đen cơ à?

Vịt thịt rối thì ăn luôn chứ để lâu thịt thâm lại, ăn mất ngon.

Trong Sài Gòn, mấy quán cháo vịt Thanh đa đông khách ngay từ Mồng 1 Tết Ta nữa cơ đấy.

Bác nào là Mod chỗ này chuyển giùm qua bên ẩm thực cho hợp khẩu vị nhỉ.
    Thành viên này đã đổi nick 01 lần (do bộ gõ TV)
    và có cả blog bên Opera
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng ý thức đc là đen, thực ra mới biết được khoảng 1 năm nay do anh xã nói, chứ lúc trước là chén tuốt. Hôm mùng 2, 2 đứa dắt nhau đi ăn, tránh xa mấy quán vịt ngon ơi là ngon quen gần nhà (ực!), tìm đc 1 quán thấy đề là "Vịt, ngan, gà", em chơi 1 bát cháo lòng, ăn xong, hỏi mới biết đấy là lòng vịt chứ k phải lòng ngan hay gà . Từ hôm đấy đến nay cũng thấy đen thật, đổi sang xe ga lại tích cực đi chơi nên xăng tiêu thụ như uống nước, lại thêm tiền ăn chơi nữa, lương thì chưa thấy có
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Riêng vấn đề ăn tớ chả kiêng khem gì cả .Cứ lúc nào thèm thì ăn .Mồng một tết vẫn ăn chả mực bình thường .Ngon thế tội gì không ăn.
    • 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lmec Xem bài viết
    Riêng vấn đề ăn tớ chả kiêng khem gì cả .Cứ lúc nào thèm thì ăn .Mồng một tết vẫn ăn chả mực bình thường .Ngon thế tội gì không ăn.
    Nhà này giống mình, chả kiêng gì cả, thích là ăn thui