VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

ấn ngược mã số PIN để gọi CA khi gắp cướp ở ATM_Có thật k ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.26K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 235 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình nhận được thông tin này qua email của người bạn ( được gửi từ người bạn khác ). Không biết có đúng không, mình nghi nhờ tính chính xác của nó wa.

Tham khảo cần thiết
    Nhắc nhở mọi người!
    Nếu bạn gặp phải 1 tên cướp ép bạn vào máy ATM bắt bạn rút tiền, bạn không nên phản kháng, vì bạn không biết được hắn có thể làm gì với bạn. Việc bạn nên làm là hãy nhập mã số PIN của bạn theo chiều ngược lại.
    Ví dụ: nếu mã số PIN của bạn là 1234 thì bạn hãy ấn 4321. Khi bạn ấn ngược mã số PIN, số tiền trên vẫn sẽ chạy ra, nhưng khi ra được 1 nửa thì sẽ dừng lại, đồng thời sẽ gửi thông báo đến cho công an!
    Mỗi máy ATM đều có chương trình này, nó được tạo ra nhằm ngăn chặn nguy hiểm cho bạn và giúp bạn thông báo cho công an. Nhưng không phải tất cả chúng ta đều biết có chương trình này!
    Hy vọng mọi người hãy chia sẻ thông tin này đến bạn bè, phòng khi gặp lúc cần thiết có thể giúp được bản thân và bạn bè.

Có bố /Mẹ nào làm NH trong lĩnh vực thẻ cho ý kiến chuyên môn giúp !

Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,490 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

may quá em cũng nhận được tin nhắn từ yahoo như thế này nói với mọi người ở cty mọi ngươpif bảo bốc phét, ko biết thế nào
    • 213 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

hi, không có chuyện như vậy đâu mẹ nó ạ, hệ thống atm của các ngân hàng việt nam không hiện đại đến mức đó được đâu. Mã pin giống như chìa khóa để mở cửa vào "kho" của mẹ nó trong ngân hàng thôi, chìa khóa không đúng thì làm sao mở kho được. Cơ mà cũng có cái lợi. là mẹ nó bấm thế sai tầm 3 lần (hay 5 lần ấy), em cũng k nhớ chính xác, thì thẻ atm của mẹ nó bị nuốt luôn, lúc đó khỏi phải rút tiền, khỏi bị cướp, he he.
    • 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kei_nhoc Xem bài viết
    hi, không có chuyện như vậy đâu mẹ nó ạ, hệ thống atm của các ngân hàng việt nam không hiện đại đến mức đó được đâu. Mã pin giống như chìa khóa để mở cửa vào "kho" của mẹ nó trong ngân hàng thôi, chìa khóa không đúng thì làm sao mở kho được. Cơ mà cũng có cái lợi. là mẹ nó bấm thế sai tầm 3 lần (hay 5 lần ấy), em cũng k nhớ chính xác, thì thẻ atm của mẹ nó bị nuốt luôn, lúc đó khỏi phải rút tiền, khỏi bị cướp, he he.
    Đúng zùi, khỏi phải rút tiền, khỏi bị cướp, mỗi tội toi mạng
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là ăn phải quả lừa à.Híc làm mình đọc xong cứ tưởng thiệt
    Chuyên cung cấp bán sỉ quần áo ở TP HCM
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn này là vừa xem xong " ATM", trong phim thì có 1 NV đã giải thích điều này là sai thì nếu người dùng đặt password là 4224 ( đại loại là số lộn) thì sao, ấn xuôi hay ngược đều thế hết
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hihi, hay quá, mình định hỏi gì thì ở webtretho đã có mẹ hỏi và các mẹ khác trả lời cho rồi . Thank các mẹ