VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Ai mua xe máy ở Chợ Tốt .vn cho em kinh nghiệm

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Em đang để ý tới trang Chợ Tốt (vì trang này quảng cáo tùm lum hết cả) có rao nhiều xe máy cũ muốn bán , mà em thì lại đang muốn mua . Do em không có nhiều tiền nên muốn chọn mua xe cũ, mà cũng không quen ai có xe cũ muốn bán. Anh chị nào có kinh nghiệm hay hiểu biết thì cho em ý kiến với? Mua vậy có đảm bảo không ạ? Mà mọi người trên ấy toàn giao xe, làm thủ tục tại nhà thôi, mà em lại sợ đến nhà, muốn giao xe ở nơi công cộng cơ. Cho em ý kiến với, Please!
    Lót dép ngồi chờ..................
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, nhà mình đang muốn bán em Airblade của chồng mình

Xe còn mới, màu đỏ.Vì chồng mình đi công tác nước ngoài 2 năm nên không muốn để 1 chỗ, nó hỏng mất xe!

Nếu bạn có nhu cầu thì pm mình nhe!
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nếu mua xe cũ bạn phải thật hiểu về xe hoặc có người quen làm nghề xe chứ không đừng mua. mua về sửa chữa mệt lắm. lần trước cũng đi mua xe cũ . về sửa chưa mất hơn 2 củ ( thay lốp 1tr, thay má phanh, thay dầu, nắn càng - do xe bị chủ cũ đâm ..)
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đấy là bạn mua qua trung gian người ta mông má lại là điều dĩ nhiên.
    Cái chính là mình phải tinh hoặc đi mua nhờ người nào đó sành đi cùng mình thì mới chọn được em xe tốt!
    Như nhà mình, có bố chồng mình rất kỹ tính trong cái khoản này nên xe mà cần sửa chữa là nhờ ông đi hết!!!
    • 752 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Bạn định mua loại xe nào? Ga hay số, tài chính khoảng bao nhiêu nữa?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật ra mua xe máy trên mạng cũng ko khó,quan trọng bạn tìm xe bạn thích,sau đó liên lạc với người bán,nếu thấy giá cả phải chăng và xe tốt,phù hợp thì mua thôi,chúc bạn mua sớm mua được xe tốt .
    • 267 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Mình cũng vào đấy tìm đấy. Nhưng thấy người bán có vẻ lén lút cứ như dân đạo tặc ấy nên thấy ngại quá. Hỏi địa chỉ toàn thấy bảo ở bến xe nước ngầm với bến xe mỹ đình thôi. Thấy ớn quá... Giá biết có ai thanh lý trực tiếp thì cảm giác yên tâm hơn nhiều
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đang nghía các xe ở chợ tốt, giá tầm 3tr là được, vì sắp lấy chồng chỉ mua chạy tạm thôi, mà chẳng biết chợ tốt có ổn không. Nói chung là lờ mờ quá sợ bị gạt, tiền mất tật mang,hichic