NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Xin tư vấn về cách dùng Hẹ để cho trẻ mọc răng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 115 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Cho mình hỏi nhờ cách chế biến hẹ để cho bé uống vào quãng thời gian 3 tháng 10 ngày. Để tránh hiện tượng sốt sau này khi bé mọc răng !.
    Mình rất mong nhận được lời tư vấn của các bố các mẹ !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi natvhn Xem bài viết
    Chào các mẹ !
    Cho mình hỏi nhờ cách chế biến hẹ để cho bé uống vào quãng thời gian 3 tháng 10 ngày. Để tránh hiện tượng sốt sau này khi bé mọc răng !.
    Mình rất mong nhận được lời tư vấn của các bố các mẹ !
    mình cũng được 1 người bạn chỉ là lấy hẹ giã cho ra nước, rồi lấy nước hẹ rơ đều trên nướu của bé.
    Ku con yêu dấu của mẹ, cha mẹ đang dõi theo bước con từng ngày !!! :Rose::Rose::Rose:
    • 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Minh duoc huong dan la hai 7/9 la he,tuy theo be trai hay gai roi gia ra lay nc boi vao loi (nuou) cua be. Con minh la trai nen minh dung 7 cay he roi lau qua lai 7 lan (cai nay la tu lam, k ai bay). Bgio be 6thang rui ma van MOM.Hic
    • 202 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con gái đủ 100 ngày (3tháng 10 ngày) mình ngắt 9 cọng hẹ (con trai thì 7 cọng) giã nhuyễn, chấm rơ nếu cho con (hơi khó chịu). Giờ con mọc 6 răng, đang mọc 2 cái thêm nhưng ko bị sốt (trộm vía). Mà hình như cũng tùy bé hay sao í, nhưng làm vậy cũng ko hại gì nên mình nghĩ cứ làm, con ko sốt thì tốt.
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

MInh cung da dung la he boi len loi be, nhung hon 6 thang roi con van chua moc rang
    • LBP
    • 5 năm
    • 244 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình thì đọc trên WTT thấy chỉ lấy lá hẹ giã nhuyễn lấy nước thoa lên nướu bé, canh đủ 3thang10 ngày thì làm. KQ là tới 11 tháng cháu mình mới mọc cái răng đầu tiên.:Laughing::Laughing::Laughing:. Hú hồn, cả nhà đều hồi họp.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui cha, con mình cũng vừa được bôi lá hẹ hôm qua đúng 100 ngày. Nhà mình có 2 đứa cháu cả trai và gái, đúng 100 ngày tuổi được bôi lá hẹ đều không thấy sốt khi bị mọc răng
    Bước ba bước không bằng, trời ba ngày không sáng:LoveStruc:
    • 167 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

úi chết rồi, mình hôm trước lại đọc được là đúng 1 tháng làm cho con,,mình làm hôm đúng 1 tháng rồi,,bây giờ lại nghe mấy mẹ ở đây nói đúng 3thang10 ngày,,bây giờ con mình wa 3 t 10 ngày rồi ,,kg biết có mẹ nào làm lúc con 1 tháng kg cho mình biết kết wả với cảm ơn
    :Rose: Mẹ yêu Ruby:Rose:
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng giã lá hẹ và lấy cái tưa lưỡi chấm vào nước và bôi vào nướu của cháu lúc 3 tháng 10 ngày,con trai thì 7 con gái thì 9,trộm vía 5 tháng đã mọc răng và ko sốt cái nào,bây giờ 15 tháng mọc 1 lúc 2 cái răng hàm và 3 cái răng nanh,2 cái răng hàm trước thì mọc từ lâu rồi,chẳng cái nào sốt cả,cứ tự dưng thấy có răng chẳng bị làm sao cả.
    Con trai! Mẹ yêu con nhất trên đời không có gì có thể bằng được tình yêu mẹ dành cho con....:LoveStruc:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng biết có đúng hay không nữa, nhưng cũng thấy ko có hại gì nên lúc bé mình 3 tháng 10 ngày cũng giả lá hẹ (mình cứ lấy một ít không nhất thiết 7 lá hay 9 lá) lấy gạc thấm nước hẹ đó rơ nướu cho con. Bé mình 6 tháng mọc 2 cái đầu tiên, đến 20 tháng đủ 20 cái răng, cũng không thấy sốt khi mọc răng.

Baby : 32w : 1,8kg ->34w3d : 2,5kg -> 36w2d : 2,85kg ->37w2d:3,1kg Mom:Start : 42kg, 7w-14w : 39kg, 17w : 41kg, 22w : 43kg, 24w : 44kg, 28w : 45kg, 30w : 46kg, 32w : 47kg ->34w3d:48kg ->37w2d : 50kg
    • 220 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hay quá, hocj tập thôi, nghé nhà em sắp 3 tháng rồi.:Smiling:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bôi lá hẹ cho con nhưng chẳng ăn thua. sốt vẫn hoàn sốt . Theo mình tùy cơ địa của từng bé. Hoặc không mình thấy 1 số bạn có bán kem bôi cho bé mọc răng đỡ sốt và đỡ đau đó. Bạn thử xem ( mình chắc muốn thử đợi tập 2 )