NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Xin giúp em với các mẹ ơi. Con em bị nứt môi chảy máu. Help!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Cho em nhờ các mẹ trên diễn đàn một tí ạ. Con em được gần 5 tháng tuổi rồi. Hiện giờ mỗi khi con em ngủ dậy là môi rỉ ra 1 ít máu, nhìn môi thấy giống như bị khô nứt. Em bi giờ hông biết làm sao cho môi bé hết khô nứt chảy máu. Mong các mẹ chỉ giúp em với!!!:Crying: Nhìn bé nhà em mà xót lòng quá các mẹ ơi. Giúp em với nhé các mẹ ơi!!!
    Thanks các mẹ trước nhe!!!:Rose::Rose::Rose:
    :Rose::577:Con Là Thiên Phúc Của Ba Mẹ Đó Nhe!!!:Battin ey::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Ấy xem có phải do dùng điều hòa ko? Vì nứt môi như vậy giống khô da quá. Bạn bôi kem dưỡng da vào cho con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienPhuc Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Cho em nhờ các mẹ trên diễn đàn một tí ạ. Con em được gần 5 tháng tuổi rồi. Hiện giờ mỗi khi con em ngủ dậy là môi rỉ ra 1 ít máu, nhìn môi thấy giống như bị khô nứt. Em bi giờ hông biết làm sao cho môi bé hết khô nứt chảy máu. Mong các mẹ chỉ giúp em với!!!:Crying: Nhìn bé nhà em mà xót lòng quá các mẹ ơi. Giúp em với nhé các mẹ ơi!!!
    Con mình dạo trước cũng bị giống vậy lần đầu bị nứt mình bôi vaseline vào khoảng vài lần là hết ngay, lần sau (cách nửa năm sau) nứt rất nhiều sưng vều cả môi lên bôi vaseline không hết đi khám ở Nhi đồng BS cho trụ sinh, vitamin c, vitamin pp uống vào mới khỏi
    • 204 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienPhuc Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Con mình bị khô môi hay nẻ má mình thường bôi kem pureland của medela thấy khá hiệu quả. Mà cái này bé có thể nuốt mà không hề độc hại mẹ nó thử xem.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Ấy xem có phải do dùng điều hòa ko? Vì nứt môi như vậy giống khô da quá. Bạn bôi kem dưỡng da vào cho con nhé
    Cảm ơn mẹ Axon_Edwards. Nhà mình chỉ dùng quạt thôi. Vậy bôi kem dưỡng da bé nuốt vô có sao ko??? Xin chỉ rỏ hơn cho em được không ạ? Ko biết có loại cây nào lấy nước để bôi cho an toàn ko các mẹ? Xin chỉ em cho em với!!!
    • 1,952 Bài viết

• 4,575 Được cảm ơn

Bôi mật ong mẹ nó ạ.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều ạ! Để em thử xem sao ạ. Mà ko biết có các loại thuốc nào lấy từ thiên nhiên ko ạ?