Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Xem cho bé có phạm giờ sinh hay không?( Phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

chào các bạn nếu khi sinh không may em bé phạm giờ sinh, theo dân gian thì thấy em bé đó khó nuôi, hay ốm đau, còn theo tử vi thì phạm giờ thường không tốt, có giờ phạm nhẹ thì hay quấy khóc (khóc dạ đề), có giờ thì ốm, la hét, có giờ thì rất khó nuôi. vì thế khi bị phạm giờ thì mọi người thường cho bé đi làm con nuôi, có bố mẹ nuôi đỡ đầu, hoặc bán khoán cho trẻ dễ nuôi hơn, bố mẹ đỡ vất vả. cái này mình đã có bài viết ở mục hội những người cùng sở thích -> mục các mẹ thích chùa chiền, các bạn thử tìm lại đọc nhé.

mình mở top này và sẽ xem giúp cho các mẹ xem em bé nhà mình có phạm giờ hay không?

các bạn hãy nêu đầy đủ 4 yếu tố:
    - giờ-ngày-tháng-năm sinh ra, ghi rõ âm hay dương, tốt nhất ghi ngày dương (vì lịch của mình thời gian (năm 2006-2007) vừa qua lịch âm bị sai) vãem ngày dương tiện cho mình hơn.
    - ghi bé gái hay bé trai.
    - ghi giờ sinh buổi sáng hay buổi chiều (tránh tình trạng có mẹ ghi giờ 4:30, mình xem cho buổi sáng thì xem xong lại bảo buổi chiều)

mình sẽ xem khi các bạn ghi đầy đủ các thông tin và điều này là đương nhiên đầy đủ thông tin mới xem được.
    và mình sẽ xem lần lượt cho mọi người theo thứ tự nhé.

các mẹ nào đã hỏi mình trong top trai mùng 1 gái hôm rằm mà mình chưa xem, thì bây giờ chuyển qua đây post lại mình xem cho nhé.
    mong sẽ giúp cho các mẹ phần nào thắc mắc.

Thân!

• ali
    • 8 năm
    • 1,080 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

bạn xem giúp chị đứa cháu trai con em họ mình sinh ngày 1 tháng 4 năm 2004 lúc 10h20 phút sáng.
    cháu hơi khó nuôi, bạn xem kỹ giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều.

• 871 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Có em xếp gạch lại từ đầu đây ạ
    Bé nhà em sinh vào 30 âm lịch chứ không phải mùng 1 ,cơ mà cho em bon chen tí, betunganh ơi xem giúp em với nhé .
    Con em là con trai,sinh ngày 9/11/2007 (lịch dương) lúc 3h30' chiều.Bố cháu sinh ngày2/6/1977 (lich dương) còn mẹ cháu sinh ngày 20/9/1981(lich dương) .bác xem hộ mẹ con cháu với nhé .

• 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

cuối tuần mình bận chăm con nên đầu tuần mình sẽ xem cho các mẹ sau nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 687 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Híc, ghét betunganh quá:Crying:. Em xếp hàng mãi để đợi xem cho em mà chẳng thấy đến lượt j cả, lại chạy sang topic này. Xem hộ em nhé. Bé nhà em sinh ngày 05/05/2008 tức ngày 01/04 âm lịch, vào hồi 15h55'.
    Mèo Ú, ITALY

• 5,640 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Mẹ betunganh ơi, xem cho con em với: Nữ, sinh ngày 9/7/07 DL - em ko nhớ ngày âm, vào lúc 18h38'. Bố mẹ đều sinh năm 81. Bố sinh ngày 12/4 DL lúc 12h trưa. Mẹ sinh ngày 19/12 DL lúc 18h55. Iem chịu ko biết ngày âm, mẹ nó tra hộ em nhé.

• 146 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chào bạn, lại làm phiền bạn nữa rồi.Bạn xem cho cả nhà mình với để còn tìm cách chế nhự cho tốt .Hoặc nó không hợp với mục này thì bạn hướng dãn cho mình một chỗ thích hợp hơn nhé.
    Ox minh sinh năm 1972,minhf1973.Con trai đầu sinh khoảng 5 h sáng ngày 22/10/2000;con trai thứ 2 sinh khoảng 9h tối ngày 1/9/2005.Mình toàn dùng dương lịch như bạn hướng dẫn đấy.Thanks.
    Ba ..bốn ngọn nến lung linh.........

• 270 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ betunganh xem giùm cho con gái mình nhé, bé sinh lúc 9h47' sáng ngày rằm 15/11/2003 Âm lịch, nhằm ngày 08/12/2003 năm Quý Mùi. Mình cảm ơn trước mẹ nó nhé.

• 3,375 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Hôm trước đã nhờ được betunganh xem giờ cho con gái hôm rằm nhà mình, mình cảm ơn mẹ nó nhiều nhá, mẹ nó nhiệt tình thật đấy.
    Sang tuần đỡ bận mẹ nó xem hộ cho bé trai mới sinh nhà mình luôn với, bé sinh vào ngày 7/9/2008 DL lúc 3h chiều. Bé vừa chui ra một cái là mình giơ tay xem đồng hồ luôn, đồng hồ của mình chỉ 3h đúng, thôi thì cứ coi như lúc bé sinh là chưa đến 3h vậy vì mình còn mất thời gian thở phào và đưa tay lên xem mà.
    Chúc mẹ nó cuối tuần vui vẻ, con ngoan.:Rose:

• 1,045 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Cảm ơn betunganh trước. Nhờ bạn xem cho con mình:

1. bé trai (tên là Phan Phan)
    2. Ngày sinh: 18 tháng 3 năm 2008 dương lịch
    3. Giờ: 05h35 phút sáng
    4. Mẹ: sinh ngày 23 tháng 11 năm 1982, bố: sinh ngày 13 tháng 08 năm 1984

Mình đưa cả thông tin bố mẹ của bé Phan Phan để betunganh xem có phải con xung khắc với bố, mẹ không, có chế ngự bằng cách sinh cháu thứ 2 vào thời gian định trước được không...

Cảm ơn betunganh rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nqquynhanh; 04/10/2008 vào lúc 07:24 AM.