NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Xe đạp 2 bánh (có bánh phụ) cho trẻ - SG

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 548 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Meobe lười quá đến giờ mới muốn đi tìm mua xe đạp cho bé My, khi thấy bé My cứ nhìn chằm chằm chị hàng xóm lượn cái xe bé tí trên hành lang chung cư, thấy thương ghê.

Nhưng Meobe ra Tứ Cường thì thấy các xe ở đó hơi nhỏ, không biết có dùng được lâu không? mà xe của bé hàng xóm (nhựa Chợ Lớn) thì lại hơi cao, có xích đàng hoàng, khá chắc chắn (bé đã 3.5 tuổi)... Meobe muốn mua xe tốt, chắc chắn để cho bé chơi đến khoảng 4 tuổi, có được không?

Ai biết chỉ giùm Meobe nên mua loại nào và mua ở đâu nhé. Và nếu ai còn xe cũ không dùng, chất lượng tốt , meobe xin lượm về ngay.

Xin cám ơn.
    Mèo Bé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hihi, Meo be hỏi được chỗ mua xe rồi thì đi mua 1 chiếc tốt tốt nhé, xài xong nhớ giữ kỹ mai mốt cho nhà bé Âu "lượm" lại với. Pepe rất thích hưởng "xái" của chị My.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

BE-AU ơi, chắc ko được đâu; vì chị My xài đến 4 tuổi lận mà.

À, Meobe thử ra Mỹ yến ở Hai Bà Trưng (ngã tư Điện Biên Phủ - Hai Bà Trưng ) xem sao.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,008 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Lúc trước mình hay mua đồ chổ Mỹ Yến lắm, ở đó bán cũng được, giá cả chấp nhận được, chỉ mỗi tội...cái anh bán hàng đó miệng nói đãi đãi nghe mệt muốn chết :evil:
    Pooh & Dumbo
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tet nay MeoBe ra HN thi de danh ra ngoai nay mua. CO nhieu loai dep lam, gia 350.000 /cai. Co loai cho be nho va xe cho be lon (4-70 tuoi), nhieu mau dep lam.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Meobe ơi, đã mua được xe cho bé My chưa. Hôm qua, me Bo mới mua cho Bo xe đạp dễ thương lắm. Số là vừa rồi chơi ở Quesxone, anh chàng thích con ngựa bập bênh quá chừng, nhưng mẹ Bo tìm mãi mà ko thấy. Chỉ có hàng của VN nhưng ngồi lên thì nhựa cứng đau lắm, nên lạng một vòng ở Hai Bà TRưng, cuối cùng mua được chiếc xe đạp của Đài Loan 400.000 đ / chiếc. Chiếc xe này hay lắm nha, bây giờ Bo hơn 9 tháng thì ngồi lên, có miếng vải nệm rất là êm , khi lớn hơn chút, cỡ 1 tuổi, thì lấy tấm vải ấy ra, còn cái yên nhựa nhưng cũng êm lắm. Khi biết đạp xe rồi thì tháo luôn miếng lót chân để có thế đạp xe. Vì Bo còn nhỏ nên mình mua loại này (Bo chơi từ nay đến 4 tuổi vẫn được), còn bé My thì mình nghĩ Meobé mua loại của Indo , nếu có bập bênh thì 360.000 đ, còn ko bập bênh là 340.000 đ. Còn của Thailand, hay TQ thì 280.000 đ. meobe thử đến chỗ Hai Bà Trưng xem sao ha.[/list]
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 548 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Bo nhé,

Meobe cũng định mua xe như Mẹ Bo dễ thương đề nghị đấy , Meobe se ra HBT thử xem, ra cả Mỹ Yến như chị Pooh nói, để nghe anh bán hà ng nói đãi đãi ra làm sao. Meobe đang định đến nhà chị S&N để cho bé My đạp xe đạp thử đấy , hôm qua bé My đạp xe của Vy, con chị honghanh rồi, xe của Cholon Plastic rẻ mà trông cũng được lắm.

Echcom ơi, Meobe sẽ ra HN chơi thôi, tha cả xe đạp về, chắc sẽ mệt lắm, mà Meobe thì ham chơi hơn ham... con.
    Mèo Bé
    • 13,172 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Chỉ dùm Liên ở SG có chỗ nào bán loại xe này không các mẹ, chứ vác mỗi đứa cái xe về VN chắc là ròm tui còng lưng quá. Chỉ dùm nhé, đa tạ các mẹ nhiều.

• 947 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Wow, nhìn cái xe là choáng ngay, quá quá quá đẹp chị Liên ơi. Ở trên Hai Bà Trưng có bán xe đạp 4 bánh loại này đó, nhưng không biết có đẹp được như vậy không thôi. Không bằng nhưng cũng có xe đẹp đó chị. Khỏi vác về thì lại phải tốn xiềng rùi ! :4: :4:
    • 13,172 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhe me Nghi, chị sẽ mua cho Đăng sinh nhật còn hiện tại bọn nhỏ chơi xe của mâ'y chị con ba'c.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chi ơi, ở SG thi có xem dáp 2 bánh, có lắp thêm 2 cái bánh phụ, khi nao be di vung thi tháo 2 cái bánh phụ đó ra. Yên xe có thể nâng lên, hạ xuống đc. Giá xe do o HN la khoang 330K, trong SG chắc 350K.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình ở HN mình muốn mua xe đạp 3 bánh thì mua ở đâu thỉ giá cả tốt
    • 271 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mới mua xe đạp này ở Định Công chắc các mẹ biết cửa hàng bán đồ chơi này chứ? Giá của nó có nhiều loại, xe cũng vậy em mua xe cho nhóc nhà em hơn 2 tuổi trông cũng khá đẹp và chắc chắn giá là 275K. Hoặc các mẹ có thể ra Lương Văn Can em thấy ở đó cũng có mà chắc giá cả cũng same same thôi.
    No pain, no gain
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng định mua nhưng có lần ox em mua cho cháu xe rất xinh nhưng e nhớ giá gần 2 trăm thôi, ...sao search trên mạng thấy toàn là hơn 3 trăm ko vậy các chị? đồ chơi trẻ em mà cũng cao giá ghê luôn
    http:///ThoiTrang/1753727.ttvn----Hãy tạo thêm cảm giác lãng mạn hấp dẫn trong tình yêu với váy ngủ vô cùng quyến rũ
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_lovely Xem bài viết
    Em cũng định mua nhưng có lần ox em mua cho cháu xe rất xinh nhưng e nhớ giá gần 2 trăm thôi, ...sao search trên mạng thấy toàn là hơn 3 trăm ko vậy các chị? đồ chơi trẻ em mà cũng cao giá ghê luôn
    Mình vừa đi big C - Miền đông tối qua, để tìm cho con một chiếc. Lọai trong đó nếu là bánh nhựa thì giá 249 000 den 279 000 / chiếc. Loại bánh căm -niềng nhôm thì 700k chiếc. Nó để hàng tuốt luốt trên cao, nên thấy giá mà chẳng sò mó hay xem xét gì được. :Sad: Sáng nay, search tren mạng thì thấy giá bánh nhựa là 300k không hà. Chẳng biết Metro giá có rẻ tí nào nữa không... Em đang rao tìm mua xe cũ cho con chạy, thấy thằng bé thích quá, mà không có cho con cũng tội nghiệp.
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
    • 91 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Chỉ dùm Liên ở SG có chỗ nào bán loại xe này không các mẹ, chứ vác mỗi đứa cái xe về VN chắc là ròm tui còng lưng quá. Chỉ dùm nhé, đa tạ các mẹ nhiều.

mình cũng đang muốn mua một chiếc giống như thế này để tặng con trai nhân ngày sinh nhật tròn 4 tuổi vào ngày 18/05/2009, bạn nào biết mách rùm nhé.
    • 219 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

xe này đẹp thế, mẹ nhìn mà phê luôn.