NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

vết tiêm của bé ở tay bị mưng mủ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 920 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

hic con mình bị mưng mủ vết tiêm ở tay , mà vết đó tiêm cả tháng nay rồi , lúc đầu bình thường , tự nhiên từ hôm qua đến giờ mình thấy nó đỏ lên và có mủ nữa , như vậy có sao không các mẹ ơi???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,291 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Ko sao đâu bạn ạh, bé mình sau khi tiêm phòng 5 tháng mới làm mủ & sưng, cũng lo lo, nhưng sau đó vài hôm xẹp và để lại sẹo chủng ngừa
    Sống vui, sống khỏe, sống có ích với những người cần mình. Còn lại thì MACKENO :Thinking::Thinking::Thinking:
    • 1,090 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Nếu tiêm phòng Lao thì vết tiêm mưng mủ là bình thường (Hình như chỉ có tiêm Lao mới tiêm ở tay). Cứ kệ rồi vết tiêm sẽ tự hết thôi.
    • 2,819 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

bà y tá tắm bé của mình nói là vết tiêm lao ở tay mà sưng mủ lên thế mới tốt, ko sưng phải tiêm lại:Sick::Sick::Sick:nên mẹ nó kệ nhé, đừng đọng vào, tránh áo con cọ quẹt vào làm nhiễm trùng chắc là ổn thôi
    • 3,826 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

Ấy trộn tí mật ong với vôi bôi vào cho bé sau khi tắm 4-5 hôm là nó lặn sạch, để cũng chả sao đâu nhưng thấy nó sưng to mẹ cứ xót xót :RaisedEye
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

ối zời, mẹ nó ăn mừng ngay đi, ko mưng cho mới lo
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cắt lát quả chanh tươi đắp lên sẽ hết ngay.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuhanoi76 Xem bài viết
    Ấy trộn tí mật ong với vôi bôi vào cho bé sau khi tắm 4-5 hôm là nó lặn sạch, để cũng chả sao đâu nhưng thấy nó sưng to mẹ cứ xót xót :RaisedEye
    Ôi, em lại không nghĩ mình nên tác động gì vào vết mưng mủ ấy nếu đó là vết tiêm lao. Mẹ nó cứ để kệ thôi, lúc tắm đừng kỳ cọ gì vào chỗ ấy, vài ba ngày rồi nó sẽ tự lặn đi. Tiêm lao thì phải mưng mủ mới thành công, nếu không là phải tiêm lại đấy mẹ nó à. Đừng lo lắng nhé.
    • 337 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chỉ có chích ngừa lao ở tay là mới có mủ thôi bạn à. Nếu bé nào ko bưng mủ thì phải chích lại á. Bạn chỉ cần vệ sinh sạch chỗ đó thôi. Tránh bôi gì cả để ngừa nhiễm trùng nhé. Sau vài ngày vết chích đó bình thường lại thôi. Bạn yên tâm nhé
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng cả tháng sau mới mưng mủ, nhưng bây giờ nó vỡ mủ ra rồi, có làm sao ko nhỉ?
    • 1,866 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiumaidethuong Xem bài viết
    Con mình cũng cả tháng sau mới mưng mủ, nhưng bây giờ nó vỡ mủ ra rồi, có làm sao ko nhỉ?
    Nếu đã vỡ thì phải giữ sạch sẽ, khô ráo, bạn kiếm kem nghệ Levigatus của Traphaco bôi vào sẽ làm lành sẹo và kháng viêm cho em bé. Kem này rẻ mà hiệu quả lắm, nhà mình dùng cho cả mấy nhóc trong trường hợp bị té trầy da, muỗi đốt, vết tiêm....
    • 789 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    ối zời, mẹ nó ăn mừng ngay đi, ko mưng cho mới lo

mẹ này nói đúng đấy. nếu ko có mủ là phải đi tiêm lại đấy .
    con em tiêm xong bs noi : ' nếu trong vòng 3 tháng mà ko có mủ thì báo để tiêm lại nhé " may quá.có mủ rồi.hjjjjjjj.mong mãi
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

con mình thì 1 tháng sau mới lên mủ, tự vỡ lúc nào mẹ không biết, nhưng tháng sau lại thấy lên mủ nữa. Cũng cứ để kệ xem thế nào.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ à, vết tiêm mưng mủ như vậy là bình thường. Con nhà mình tiêm 1 tháng sau mới bắt đầu mưng mủ và cứ vỡ ra lại mưng mủ lại. Đấy là điều bình thường. Bé nhà mình phải hơn 2 tháng sau mới hết và bắt đầu đỏ rồi lành dần. Vết tiêm đẹp, sẹo cũng đẹp lắm các mẹ à.
    Các mẹ đừng quá lo lắng, chỉ cần vệ sinh sạch sẽ khi bị vỡ ra thôi. Nhiều bé không mưng mủ là phải đi tiêm lại đấy.
    Chúc các mẹ nuôi con khỏe.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình 1.5 tháng sau thì mình thấy có mủ ở vết tiêm nhưng khi phát hiện ra là lúc đang tắm cho bé, mình lỡ tay kỳ vào và nó bị vỡ ra. Mình lấy bông cồn lau hết mủ và máu thì vết tiêm khô. Mình cũng lo không biết có ảnh hưởng gì không
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ vệ sinh vế vỡ bằng gì vậy ?
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đọc trên 1 trang web nói như vầy (chắc là đúng )

Bé Nấm nhà em được tròn 3 tháng. Hôm cháu được 1 tháng 10 ngày đi tiêm lao (mũi đầu), sau khi tiêm mấy ngày không thấy mưng mủ, phải sau 1 tháng mới thấy chỗ tiêm nổi nốt đỏ và mưng mủ to.

Vết tiêm ngừa lao của bé mưng mủ có nguy hiểm không BS?
    ảnh minh họa

Hôm nay cháu được 3 tháng, tắm cho cháu em có sờ vào vết mưng mủ thấy mủ chảy ra. Em có lấy khăn mặt đang tắm để lau cho cháu. Em không biết có làm sao không ạ?

Em Thúy Hạnh thân mến,

Em đừng quá lo lắng, sau tiêm ngừa lao thì tại chỗ tiêm ngừa sẽ có những biểu hiện như em trình bày, nếu bé của em không có những biểu hiện này mới đáng lo ngại nha em.

Bình thường sau khi nung mủ lên sang thương sẽ tự xẹp xuống và tạo thành sẹo, lúc này việc tiêm ngừa lao xem như đã đạt được hiệu quả phòng ngừa. Nhưng có điều em cần lưu ý trong thời gian sang thương nung mủ lên thì em không nên chích lễ hoặc nặn cho mủ chảy ra, không bôi bất cứ một loại thuốc gì vào đó em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jade2020; 05/07/2014 vào lúc 10:47 AM.