• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Vệ sinh miệng cho bé 6 tháng tuổi ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 306 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm bày cho em cách vệ sinh miệng cho bé nhà em với (bé được 6 tháng rùi). Từ khi bắt đầu cho bé ăn bột, khi bé ngủ dậy e thấy miệng bé có mùi chua chua Trước kia lúc bé chỉ ăn sữa thôi miệng bé thơm lắm ah, mẹ cháu cứ hít hà mãi thôi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vệ sinh tai cho Bé

Mình không biết vệ sinh tai cho bé bằng cách nào, mấy ngày nay mình thấy bé cứ gãi tai hoài mà mình không hiểu sao, kiểm tra tai bé thì mình không thấy gì hết, mình không biết làm sao, có ai biết tí gì về việc này chỉ giúp mình với. :6:

• Vệ sinh miệng cho bé dưới 1 tuổi

Gửi các mẹ. Các mẹ có kinh nghiệm nào về vệ sinh miệng cho bé ko thì méch em với. 2 cún nhà em ăn sữa đêm và ăn mặn rùi nên sáng ra thấy miệng hôi lắm. Em lo quá ko biết làm vệ sinh như thế nào cho hết hôi. Chú để hôi thế này bé hay bị viêm họng lắm. Em cung đã thủ nhiều cách như cho bé uống nước...

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• Bố mê chơi game để con 5 tháng tuổi tử vong

Ngày xưa, vào khoảng năm cuối đại học đến khi ra trường được 2 năm, mình có 1 tiệm net, kinh doanh...

• 170 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Be nha vuive giống hệt Bob nhà mình (sinh 7/3) sau có 2 ngày thôi nhỉ. Mình cũng gần đây nhận thấy miệng Bob hôi hôi, mình thì mình hay vệ sinh miệng cho Bob bằng nưóc muối sinh lý thấm vào một góc khăn xô nhỏ rồi dùng ngón tay cho vào miệng Bob đánh lưỡi, cọ lợi và răng (Bob có 2 răng rồi), làm vài lần như vậy, mình thấy ổn. Trước khi vệ sinh miệng thì cho uống một chút nứoc lọc và theo kinh nghiệm của mình là làm vào buổi sáng, chưa ăn gì thì tránh bị trớ vì nhiều lúc Bob cũng không chịu cho mẹ làm đâu. Nhưng hàng ngày 2 mẹ con cháu vẫn đánh vật với nhau vụ này đấy!

• 589 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hàng ngày khi cho bé ăn bột hoặc uống sữa xong,, bạn nhớ cho bé uống một chút nước lọc, coi như xúc miệng để thức ăn không đọng lại trong miệng bé nữa.
    Hàng tuần có thể dùng khăn gạc (đã tẩy trùng) chấm 1 chút mật ong xoa nhẹ trong miệng của bé.
    Đây là kinh nghiệm của bà ngoại bé chăm mình lúc còn nhỏ và bây giờ mình đang áp dụng cho bé nhà mình đấy.
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive
    Các mẹ có kinh nghiệm bày cho em cách vệ sinh miệng cho bé nhà em với (bé được 6 tháng rùi). Từ khi bắt đầu cho bé ăn bột, khi bé ngủ dậy e thấy miệng bé có mùi chua chua Trước kia lúc bé chỉ ăn sữa thôi miệng bé thơm lắm ah, mẹ cháu cứ hít hà mãi thôi!
    Ếch nhà mình thì từ khi mới đẻ ra mình đã dùng khăn sạch (khăn xô ấy). nhúng qua nước sôi và để cho nguội một chút sau đó dùng ngón tay lău lưỡi, lợi cho cháu. Đến bây giờ con được gần 10T rồi mẹ cháu vẫn làm như vậy mỗi sáng ngủ dậy. Miệng con không có vấn đề gì cả.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cun nha em duoc hon 6 thang em cung cho an bot, an xong fai cho uong nuoc loc that nhieu de thuc an ko dong lai tren luoi, ma bot em chi ninh suong duoi loc lay nuoc cho nau bot thoi, hom qua ep them ca rot, khoai tay, bi xanh va be an van ngon lanh, nhung den bay gio em chua ve sinh mieng be lan nao ca ma van ko thay mui chua gi ca, can ban cun nha em van bu sua me, gan sang be bu nhieu va lien tuc. vi vay sang ngu day mieng be van thom mui sua. Neu co danh tua luoi cac chi nen dung them mat ong cho vao khan xo deo vao ngon ut xong cho vao danh qua danh lai la sach ngay.
    • 306 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã bày cách, e sẽ áp dụng để vệ sinh cho Tom, để miệng cháu thơm tho suốt cả ngày

To xinh xinh: Trom via Bob nha me xinhxinh mọc răng sớm nhỉ. tom nhà mình chưa có cái nào, thấy dai chay dầm dề, vớ được cái gì là nghiến lợi cắn, thế mà chưa thấy nhú cái răng nào cả!
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive
    Cám ơn các mẹ đã bày cách, e sẽ áp dụng để vệ sinh cho Tom, để miệng cháu thơm tho suốt cả ngày

To xinh xinh: Trom via Bob nha me xinhxinh mọc răng sớm nhỉ. tom nhà mình chưa có cái nào, thấy dai chay dầm dề, vớ được cái gì là nghiến lợi cắn, thế mà chưa thấy nhú cái răng nào cả!
    Mẹ Nhi cũng giống mẹ Ếch là vệ sinh răng miệng hàng ngày cho bé từ sơ sinh cơ, vì Nhi bú sữa ngoài nên tưa lưỡi cũng lên nhanh hơn các bé bú mẹ. Hiện Nhi ăn 2 bữa bột,sáng sáng vệ sinh miệng nên k có vấn đề gì về lưỡi, miệng cả. Mẹ vẫn dùng khăn chấm nước muỗi loãng vệ sinh cho Nhi đấy, Nhi còn thích thú ý chứ bảo há mồm là nàng cũng lè lưõi há mồm cho làm, quen rồi mà