NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

uống vitamin D cho bà mẹ đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang cho con bú và vẫn uống caxi với sắt như hôì mang bâù. nhưg hôì mang thai e uống thêm vitamin D, sinh xong e ko uống nưã. Các mẹ cho e hỏi e ko uong thêm D thì có sợ cơ thể ko tiếp nhận được caxi và dẫn tơí thiêú caxi cho cả mẹ và bé ko ạ? vì e thấy đẻ xong e hay đau hông bên trái và chân bên trái lắm ạ. lám lúc đang ngôì mà đứng dâỵ ko đứng được thẳng luôn vì đau, phải mất 1 luc mơí đứng thẳng được mà chân bên trái hay bị buốt nhói khớp đâù gối. E lo lắng ghê mà chưa biết nguyên nhân tại sao. E lại ngại đi khám bác sĩ vì thủ tục khám xét ở ta khá rườm rà mà kết quả thì ko thâý trú trọng tơí điêù mình băn khoăn lắm. Có mẹ nào sinh xong bị như e ko ạ? Các mẹ cho e hoỉ đang cho con bú thì mẹ uống D như thế nào? uống liêù lượng ra sao? E bé có phải uống thêm D ko? E cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 255 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

tớ chưa nghe nói là mẹ phải uống D bao h cả, mẹ chỉ cần bổ sung sắt và can xi thôi ( sắt là cho mẹ, can xi cho cả 2)nên nếu bạn uống thuốc j lúc mang bầu thì vẫn có thể uống tiếp lúc cho con bú ( đấy là tớ nói trường hợp uống thưốc bổ tổng hợp ( như tớ đang uống prenatal mutil vitamin của nature made - uống dc cả lúc cho con bú)còn bé phải tự tổng hợp vitamin d ( qua dc da- tắm nắng) or dc bổ xung thêm (qua dg uống) nếu bạnko cho con tắm nắn đủ thì cho con uống thêm aquadetrim d3 2 giọt mỗingayf vào buổi sáng
    còn vấn đề đau hông và đầu gối, bạn thử uống thêm canxi xem sao vì lần đầu tớ cũng bị ,lần 2 cũng bị nhưng dần dần sẽ tự hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình bây giờ vẫn đau lưng bạn à, ko biết có sao ko nữa huuu, mặc dù vẫn uống canxi Corbiere và sắt tadiferon b9 đấy.ngủ dậy lưng và hông bên trái mỏi nhừ ra ý. Bé nhà mình lại đang bị còi nữa chứ, mình buồn quá bạn ạ