NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tụt bao quy đầu và làm vệ sinh cho bé trai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hôm qua Kem mut bị sốt mình mời BS Hảo mà các mẹ đã giới thiệu đó, đúng là BS đó nice thật nhưng chẳng biết có phải do BS chững chạc, đẹp trai lại nói năng vô cùng nhẹ nhàng o mà các mẹ khen nức nở luôn, mẹ Kem cũng thấy thế he he he Còn về chuyên môn thì chưa có câu trả lời bởi vì bệnh Kem nhẹ nên cũng o khám nhiều...

Chỉ có vấn đề thế này nhờ các mẹ tư vấn nhé. BS Hảo dặn mình là đầu con chim của bé nên thường xuyên lật lên, lật xuống để vệ sinh nếu không bụi bẩn đọng lại trong đó dễ gây nhiễm trùng và ảnh hưởng về sau.... Mẹ cháu suy nghĩ từ tối hôm qua đến giờ chưa dám thực hiện, đợi hỏi các mẹ đã rồi mới làm cho chắc ăn...Các mẹ tư vấn giúp với, có mẹ nào biết về vấn đề này o? Bởi vì mẹ cháu nhớ mang máng là đọc ở đâu đó bài báo rằng o nên động vào chim bé một cách thường xuyên... chẳng biết sao đây?

Chờ các mẹ đấy nhé...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1973
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=15396&highlight=#15396

• 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chị Liên giỏi vậy? Làm sao mà chỗ nào chị cũng biết thế? Chị dạy em cách tìm đường Link vào mỗi chủ đề được o?
    Em đọc hết mấy bài đó rồi cám ơn chi Liên nhé... Nhưng em vẫn muốn các mẹ tư vấn cho em xem em có nên tuốt bao ngoài con chim bé lên để vệ sinh o? Em có hỏi một vài chị ở cơ quan thì chị ấy nói vẫn rửa thường xuyên...

O biết có ảnh hưởng o nhỉ và cách lamg thế nào? Giúp em nhé
    (Loan - 0904281172)

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dung roi do Me Kem Mut a. Khi cutinr nha em duoc 2 thang tuoi thi dau chim cua chau cung bi do ung len va em cung rat la lo lang. Dot do em cung cho chau di kham (nhung vi em sinh chau o Nga nen em kham o ben do luon chu ko fai o VN minh) thi ho cung day cach ve sinh cho chim cua be la vach cai bao ngoai ra va lay bong tham it cồn có nồng do nhẹ va lau dau chim cho chạu Và qua that em chi lau co 2 ngay la biet lien à, chim cua chau lai binh thuọng
    Me Kem Mut thu lam xem nhe. Hy vong Kem Mut se lai mau lanh va vui khoe.

• 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Me cutinr oi,
    Hien tai Kem mut chua bi lam sao cai chim ca... van binh thuong thoi. No bị nóng dau do thời tiết ý mà. Nhưng tiện thể khám thì BS nói nên làm vậy mình mới lo lắng bởi vì đang lành lặn bình thuong tu nhien lai dong den nho may no lai sung tay len thì nguy hiểm... vì vậy mới hỏi các mẹ đi truóc.
    Thế lúc hai tháng vsinh rồi đến giờ mẹ cutinr có còn làm nhw vậy thường xuyên o? Cutinr bằng Kem mut mà...
    (Loan - 0904281172)

• 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bài này cũng khá đầy đủ, mẹ Kem tham khảo nhé :
    http://www.webtretho.com/w/index.php?nID=578

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Chị cũng ko dám động đến cái của con trai đâu. chị cũng rất sợ, chị có đọc một bài báo nói là không nên tuốt thôi...nếu không sao thì thôi , chỉ thỉnh thoảng ngó vào xem, có cặn bẩn gì không thì dùng đầu bông ngoáy tai lau nhẹ đi vậy...
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Nếu là hẹp bao quy đầu thì mới phải lộn, còn nếu không thì thôi. Nếu không lộn thì dễ bị cáu bẩn, lâu ngày có thể dẫn đến viêm thận. Mình thấy khá nhiều bé trai mình biết đều có vấn đề về bao quy đầu. Hàng ngày nhẹ nhàng tuốt lên thì không sao đâu, có thể làm khi cho bé ngâm mình trong chậu tắm hoặc bôi chút lotion lên cho mềm làm bé đỡ đau.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dung nhu chi Van noi, neu bi hep bao quy dau thi moi phai chich ( neu hep qua), con ve sinh tuot dau chim len ve sinh moi luc tam bang nuoc am nong la can nen lam khi bao quy dau hoi hep. Lam the vua ve sinh vua tranh duoc cac benh viem nhiem dan toi hai than.

Meo Tom nha minh cung phai tuot dau chim len de ve sinh moi khi tam. Do la loi khuyen cua Bs sau dot kham bi dai dat.
    Me cua Meo Tom (HN)

• 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ cháu confuse quá... đọc bài viết trong đường link của mẹ CU TUN thì bác sĩ nói o cần làm gì hết trong trường hợp bình thường. Hiện tại thì Kem chưa có vấn đề gì. Em thấy chim hắn cũng bình thường... thực ra em cũng chưa có kinh nghiệm về hẹp bao quy đầu hay o hẹp là sao? Nhưng em nhìn của Kem thì thấy o bị sao cả. Có mẹ nào biết BS chuyên khoa về vấn đề này o? Cho em xin với để đi khám cho chắc ăn... Còn báo kia thì nói o sao thì o cần đụng đến...
    (Loan - 0904281172)

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5