NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tụt bao quy đầu và làm vệ sinh cho bé trai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hôm qua Kem mut bị sốt mình mời BS Hảo mà các mẹ đã giới thiệu đó, đúng là BS đó nice thật nhưng chẳng biết có phải do BS chững chạc, đẹp trai lại nói năng vô cùng nhẹ nhàng o mà các mẹ khen nức nở luôn, mẹ Kem cũng thấy thế he he he Còn về chuyên môn thì chưa có câu trả lời bởi vì bệnh Kem nhẹ nên cũng o khám nhiều...

Chỉ có vấn đề thế này nhờ các mẹ tư vấn nhé. BS Hảo dặn mình là đầu con chim của bé nên thường xuyên lật lên, lật xuống để vệ sinh nếu không bụi bẩn đọng lại trong đó dễ gây nhiễm trùng và ảnh hưởng về sau.... Mẹ cháu suy nghĩ từ tối hôm qua đến giờ chưa dám thực hiện, đợi hỏi các mẹ đã rồi mới làm cho chắc ăn...Các mẹ tư vấn giúp với, có mẹ nào biết về vấn đề này o? Bởi vì mẹ cháu nhớ mang máng là đọc ở đâu đó bài báo rằng o nên động vào chim bé một cách thường xuyên... chẳng biết sao đây?

Chờ các mẹ đấy nhé...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,172 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1973
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=15396&highlight=#15396
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chị Liên giỏi vậy? Làm sao mà chỗ nào chị cũng biết thế? Chị dạy em cách tìm đường Link vào mỗi chủ đề được o?
    Em đọc hết mấy bài đó rồi cám ơn chi Liên nhé... Nhưng em vẫn muốn các mẹ tư vấn cho em xem em có nên tuốt bao ngoài con chim bé lên để vệ sinh o? Em có hỏi một vài chị ở cơ quan thì chị ấy nói vẫn rửa thường xuyên...

O biết có ảnh hưởng o nhỉ và cách lamg thế nào? Giúp em nhé
    (Loan - 0904281172)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dung roi do Me Kem Mut a. Khi cutinr nha em duoc 2 thang tuoi thi dau chim cua chau cung bi do ung len va em cung rat la lo lang. Dot do em cung cho chau di kham (nhung vi em sinh chau o Nga nen em kham o ben do luon chu ko fai o VN minh) thi ho cung day cach ve sinh cho chim cua be la vach cai bao ngoai ra va lay bong tham it cồn có nồng do nhẹ va lau dau chim cho chạu Và qua that em chi lau co 2 ngay la biet lien à, chim cua chau lai binh thuọng
    Me Kem Mut thu lam xem nhe. Hy vong Kem Mut se lai mau lanh va vui khoe.
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Me cutinr oi,
    Hien tai Kem mut chua bi lam sao cai chim ca... van binh thuong thoi. No bị nóng dau do thời tiết ý mà. Nhưng tiện thể khám thì BS nói nên làm vậy mình mới lo lắng bởi vì đang lành lặn bình thuong tu nhien lai dong den nho may no lai sung tay len thì nguy hiểm... vì vậy mới hỏi các mẹ đi truóc.
    Thế lúc hai tháng vsinh rồi đến giờ mẹ cutinr có còn làm nhw vậy thường xuyên o? Cutinr bằng Kem mut mà...
    (Loan - 0904281172)
    • 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bài này cũng khá đầy đủ, mẹ Kem tham khảo nhé :
    http://www.webtretho.com/w/index.php?nID=578
    • 6,350 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Chị cũng ko dám động đến cái của con trai đâu. chị cũng rất sợ, chị có đọc một bài báo nói là không nên tuốt thôi...nếu không sao thì thôi , chỉ thỉnh thoảng ngó vào xem, có cặn bẩn gì không thì dùng đầu bông ngoáy tai lau nhẹ đi vậy...
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Nếu là hẹp bao quy đầu thì mới phải lộn, còn nếu không thì thôi. Nếu không lộn thì dễ bị cáu bẩn, lâu ngày có thể dẫn đến viêm thận. Mình thấy khá nhiều bé trai mình biết đều có vấn đề về bao quy đầu. Hàng ngày nhẹ nhàng tuốt lên thì không sao đâu, có thể làm khi cho bé ngâm mình trong chậu tắm hoặc bôi chút lotion lên cho mềm làm bé đỡ đau.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dung nhu chi Van noi, neu bi hep bao quy dau thi moi phai chich ( neu hep qua), con ve sinh tuot dau chim len ve sinh moi luc tam bang nuoc am nong la can nen lam khi bao quy dau hoi hep. Lam the vua ve sinh vua tranh duoc cac benh viem nhiem dan toi hai than.

Meo Tom nha minh cung phai tuot dau chim len de ve sinh moi khi tam. Do la loi khuyen cua Bs sau dot kham bi dai dat.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ cháu confuse quá... đọc bài viết trong đường link của mẹ CU TUN thì bác sĩ nói o cần làm gì hết trong trường hợp bình thường. Hiện tại thì Kem chưa có vấn đề gì. Em thấy chim hắn cũng bình thường... thực ra em cũng chưa có kinh nghiệm về hẹp bao quy đầu hay o hẹp là sao? Nhưng em nhìn của Kem thì thấy o bị sao cả. Có mẹ nào biết BS chuyên khoa về vấn đề này o? Cho em xin với để đi khám cho chắc ăn... Còn báo kia thì nói o sao thì o cần đụng đến...
    (Loan - 0904281172)
    • 2,205 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Hôm kia anh giai bảo em ơi, chim con bị "bống" :rolleyes: , tức là đầu chim hơi đỏ đỏ, mòng mọng. Hỏi con có ngứa ko thì nó bảo ko. Thế là cũng chỉ rửa nước muối loãng. Có nghĩ đến cồn, nhưng sợ xót, vì hiệu thuốc chỉ bán cồn 70o & 90o. Thế mẹ cutinr dùng cồn nồng độ nhẹ là là bao nhiêu độ? có tự pha loãng được ko nhỉ?
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

To Tumeo: Neu co van de thi rua bang nuoc muoi la tot roi, rua xong thi tham cho kho roi moi cho be choi. QA cung lon roi, biet chay nhay thi Tumeo nen nho nhac cu cau dung ngoi choi duoi dat, va lai may hom nay troi HN nong qua, be de ra mo hoi va "phan do" de ko dc ve sinh lam, nen chiu kho ve sinh phan do cho cu cau.
    Cồn co nhieu nong do, thuong thi cac hieu thuoc ban con 70, 90 do, nhung Tumeo co the ra Lo Duc - Cty ruou HN - co Cua hang gioi thieu sp cua Cty de hoi mua con co nong do thap hon.
    To Me Kem: neu no binh thuong thi khong can vach ra lam gi ca, chi can rua cho be moi lan be di ve sinh la tot roi , nhat la thoi tiet nhu may hom nay thi rua dc cho be vua sach se lai vua mat me, chiu kho bao ba trong be, thinh thoang rua cho chau vi no đái dầm là dễ dính lắm.
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Mẹ Kem ơi, "bộ đội" của chị dạo này vẫn chiến đấu đều đấy chứ hả, mấy hôm nay nóng thế này mà đi gửi thì thương bé lắm nhỉ?!!
    Chị không phải confuse về cái vụ chim của Kem làm gì đâu, động tác rửa đầu chim cho bé hàng ngày bằng nước muối nhạt chỉ để phòng viêm do cặn bẩn lâu ngày đọng lại ở đó thôi mà. Có bé chẳng rửa dáy gì bao giờ mà cũng chẳng sao cả đâu chị ạ. Tuy nhiên, hầu hết các BS mà em biết đều khuyên nên vệ sinh đầu chim cho bé hàng ngày bằng tăm bông và nước muối loãng. Chị chỉ cần sau khi tắm, kéo nhẹ phần da ở phía trên đầu chim lên để cho đầu chim lộ ra và dùng tăm bông của người lớn lau nhè nhẹ là được, bé sẽ không cảm thấy đau hay khó chịu gì đâu.
    Chị để ý, nếu khi đi tè, cháu phải dặn ra mới tè được thì đó là do đầu chim cuả cháu hơi bị nhỏ, trường hợp này càng cần phải tuốt nhẹ (dùng hai đầu ngón tay vuốt ngược từ đầu chim lên phía trên vài lần ) và rửa đầu chim hàng ngày để sau này cháu không bị dính phần da ở bao quy đầu dẫn đến phải đi chích như rất nhiều bé trai khác thường bị.
    Chị không cần phải cho Kem đi khám đâu chị ạ, chỉ khám trong TH sau này đầu chim bé bị tấy đỏ hay bao quy đầu không lộn ra được thôi chị ạ.
    Em mạn phép các sư phụ thể hiện một tí nhé, có chút kinh nghiệm mừ, hi vọng là không múa rìu qua mắt thợ, hi hi ops:
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, cám ơn mẹ hiếu ngoan nhé... hơn Kem có 2 tháng mà đã có kinh nghiệm để múa rìu qua mắt thợ rồi đấy... Kem vẫn ngoan lắm nhưng o mập như trước đâu... xót lắm...

Sẽ thực hiện theo sự chỉ bảo của các mẹ. Cám ơn, cám ơn...
    (Loan - 0904281172)
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Có gì đâu mà Mẹ Kem mút cảm ơn. Chút kinh nghiệm vì ngày xưa phải trông em cho mẹ đi làm ý mà, chứ nếu chỉ trông vào kinh nghiệm nuôi con đầu lòng thì lấy đâu ra hả mẹ Kem.
    Mẹ Kem mút nói thế làm em ngại quá, lần sau chẳng dám lên DĐ ba hoa này nọ nữa đâu, không mọi người lại bảo là mới nuôi mỗi 1 đứa con mà nói cứ như thánh ý thì chết...
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dung nhu Mehieungoan noi day , Bom nha minh cung vay , hoi 8 thang di kham Bs noi la dau chim hoi be va cung noi la hang ngay moi lan tam , rua chim cho be thi vuot dau chim nguoc len tren.Minh cung da lam nhu vay cho den nay nhung ma moi lan Bom di tieu dau chim van mong va do thanh 1 bong. Khong biet la it nua co phai di cat bao quy dau khong?, nghi den chuyen ay minh thay so qua , vi o gan nha minh cung da co 1 cau be 11 tuoi moi di cat ma thay bao dau lam.Chuyen con cai nhieu van de qua cac me oi,oi`.
    Me Bom_Bin (TP.HCM)
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Mẹ Bờm Bin ơi, cu Bờm nhà chị mới 2 tuổi mà, không lo đâu. Ngày trước thằng nhỏ em trai em nó cũng bị như vậy đấy, mỗi khi đi tè rất khó khăn, đầu chim đỏ và căng phồng lên, nhưng cứ theo lời BS kiên trì ngày nào cũng tuốt nhẹ cho cu cậu, đến bây giờ đã học lớp 12 rồi và không phải đi chích chiếc gì đâu. Em nghĩ, quan trọng là phải giữ VS sạch sẽ, rửa đầu chim hàng ngày và làm theo chỉ dẫn của BS, rồi sẽ không sao đâu.
    Mà vừa rồi 2 thằng bé con nhà chị họ em, một đứa 10 tuổi, một đứa 4 tuổi đều phải đi chích đấy, nếu là BS nào làm khéo tay và cẩn thận thì rất nhanh mà không đau đâu, vết chích cũng thẩm mỹ lắm, chị đừng có lo lắng nhiều nhé. Chúc 2 bé ngoan và mạnh khoẻ cho mẹ
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ui ui,
    chủ đề này hữu ích quá mà hôm nay em mới biết.
    Hồi Tít 2 tháng mặc tã giấu suốt ngày (mùa đông mà) nên có một lần đầu chim bị mọng đỏ- em bỏ bỉm ra và bôi Chlovina H (mỡ tra mắt í) thì hết. Từ đó đến giờ cứ thắc mắc: không biết nó có bị hẹp không? có bẩn không? mấy hôm vừa rồi Tít đi tè ít cũng lo không biết tại bị bí tiểu hay trời nóng nước ra hết mồ hôi rồi nữa...
    Các mẹ ơi, em sợ không dám kéo đầu chim bé lên để làm vệ sinh - kéo lên như vậy chắc là đau lắm ! :rolleyes: Mà Tít đen nhà em thì không chịu ngồi yên tí nào, hắn cứ giẫy liên hồi, đạp chân xuống sàn nhẩy tưng tưng ấy :evil:
    Mẹ Hiếu ngoan ơi, thế nào là "phải rặn mới đi tè được"? Tít đen nhà em mỗi lần tè đầu chim cũng căng phồng như quả bóng, nhưng không bị đỏ. :rolleyes:

• 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Tít đen có ảnh mới trông bô trai ghê nhỉ, mà anh chàng biết làm dáng ghê cơ, cai nào cũng đẹp và trông rất chững chạc, người nhớn. Hưng tít kém Hiếu 3 tháng mà cảm giác như còn lớn hơn Hiếu ấy nhỉ, trộm vía !
    Đi tè phải rặn nghĩa là bé tè mà rặn như đi ị ấy, kèm theo đó là đầu chim phồng đỏ, dòng chảy nhỏ và phải tè khá lâu mới xong.Tít đen như vậy chắc là không phải đầu chim bị nhỏ đâu. Nhưng mẹ Tít cố gắng khi nào rửa ráy vệ sinh cho Tít thì kéo đầu chim lên rửa bằng nước muối nhạt là tốt nhất, không hề đau tí nào đâu. Nhưng mẹ Tít nhớ là chị kéo lên một chút chứ không phải là lộn lên, đồng thời ngày ngày vuốt đầu chim cho Tít theo hướng ngược lên trên khoảng 10 lần.
    Chúc mẹ con Tít khỏa và vui nhé !!!
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình có đọc sách thấy quyển sách đó nhắc đi nhắc lại:"đừng bao giờ tuốt ngược bao quy đầu của bé mỗi khi làm VS cho bé"nên mình chẳng bao giờ dám tuốt ngược lên cả.chẳng hiểu thế nào nữa
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3