NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tua luoi bang mat ong cho tre nhu the nao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chao cac me,

Em moi duoc nguoi ban gui cho chai mat ong, noi la de sau nay danh tua luoi cho be nha em. Nhung em chua biet danh tua luoi bang mat ong nhu the nao? Cac me co kinh nghiem, huong dan cho em voi. Em cam on rat nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibeo
    Chao cac me,

Em moi duoc nguoi ban gui cho chai mat ong, noi la de sau nay danh tua luoi cho be nha em. Nhung em chua biet danh tua luoi bang mat ong nhu the nao? Cac me co kinh nghiem, huong dan cho em voi. Em cam on rat nhieu.

Bé nhà mình từ lúc sinh ra đến giờ ngày nào cũng rơ lưỡi bằng mật ong rừng nguyên chất cho bé. Bé đến giờ cũng không bị tưa lưỡi. Bạn phải chú ý là xem đúng là mật ong rừng nguyên chất nhé, vì nếu không ng bán hay bỏ đường vào lắm, không tốt cho bé.
    Còn về cách dùng: em mua gạc y tế trong các tiệm thuốc tây , sau đó quấn vào tay và thoa mật ong rồi rơ lưỡi cho bé. Sau đó cho bé uống thêm nước lọc tráng miệng thôi.
    Thân ái!
    • OP
    • 8 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibeo
    Chao cac me,

Em cũng tham khảo nhiều tài liệu về mật ong rồi, nói chung là không tốt cho bé, nếu bé bị tưa lưỡi thì dùng thuốc, chỉ ngày thứ 2 là khỏi, hầu hết các tài liệu đều cho rằng trong mật ong có chất gì gì đó... (em không nhớ) làm hooc mon tính dục phát triển làm cho các bé, nhất là bé gái dễ bị dậy thì sớm...
    Em sợ nên không dùng chút mật ong nào mặc dù bà ngoại cũng cho cả chai mật rừng. :1:
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà em khó rơ lưỡi được lắm. Mỗi khi em thò ngón tay vào là bé cắn chặt rồi trợn mắt lên nhìn em. Chẳng biết làm thế nào.
    • 557 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con
    bé nhà em khó rơ lưỡi được lắm. Mỗi khi em thò ngón tay vào là bé cắn chặt rồi trợn mắt lên nhìn em. Chẳng biết làm thế nào.
    --------------
    Bạn lấy ngón tay day nhẹ vào cằm của bé tự động bé mở miệng ra sau đó tha hồ rơ lưỡi cho bé, day vào cằm bé bé sẽ cười đấy, bạn thử xem, mình toàn làm thế để rơ lười cho con!
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 557 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Dùng mật ong nhiều khi còn làm tăng nguy cơ bé bị tưa lưỡi đấy, mật ong chỉ đánh tưa nhẹ thôi còn bé bị tưa nặng thì hiện nay có thuốc Nít-ta-tin ( tên khoa học mình không nhớ cách viết) dùng để đánh tưa cho trẻ, nếu bị tưa nặng, có hai dạng : Viên và gói (Viên thì các bạn tán nhở ra hoà tí xíu n'c lọc vào và dùng tăm bông đánh tưa cho bé, gói có vị ngọt mùi thơm lắm). Còn mẹ nào dùng mật ong đánh tưa cho con xong thì phải tráng miệng cho bé bằng n'c lọc nha, vì mật ong ngọt, để lâu trong miệng bé sẽ bị chua và là điều kiện cho tưa phát triển nhanh hơn đấy! Bị tưa nặng là bé sẽ bị đi ngoài đó!
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 357 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Ấy ấy, theo tớ được biết thì mật ong không tốt cho trẻ dưới 1 tuổi đâu. Vì trong mật ong có thể có chứa một loại vi khuẩn có chứa độc tố gây ngộ độc.
    Hàng Trung Quốc rẻ, cứ dùng đi!
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi em có bài thuốc đánh tưa lưỡi cho con hiệu nghiệm lắm, các mẹ lấy 1 viên c (c nội nhé) cho vào 20ml nước trà loãng ( trà mình uống ý ) sau đó đợi viên C tan ra các mẹ lấy cái khăn sữa của con nhúng vào rồi đánh lưỡi cho bé, chi vài hôm là hết ngay.