• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Các mẹ ơi, đôi lúc đi tìm mua đồ chơi cho con cũng khó nhỉ. Tìm được một món đồ chơi ưng ý không phải dễ, mà lại còn tốn tiền nữa.

Nếu các mẹ ai biết cách làm các món đồ chơi hay thì đưa lên đây để mình cùng trao đổi nhé.

Mẹ Sếu & Bờm có học được cách làm đồ chơi cho con như thế này. Trong VP của các mẹ chắc hay có những cuốn tạp chí, các quyển Catalo đẹp mà không dùng đến. Các mẹ hãy tận dụng làm đồ chơi cho con. Rất đơn giản.

Tuỳ độ tuổi và tính phức tạp của mỗi bức tranh/ảnh mà chọn cách cắt to hay nhỏ. Cắt bức tranh theo hình vuông hay hình chữ nhật. Nhớ cắt lượn vòng chút để lắp ghép cho dễ. Sau đó đố bé lắp lại thành một bức tranh như cũ. Nếu chọn loại bìa hơi cứng một chút thì dễ lắp ghép hơn. Sếu nhà mình chơi bao nhiêu rồi mà không chán. Mỗi lần có tranh đẹp là mẹ lại làm đồ chơi cho Sếu đấy.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 12,888 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Mình biết 2 cái link này:Art Attack hoặc Finger tips Mẹ S&B có thể nghiên cứu thêm để mà làm đồ chơi cho con. :1:

• 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chi Liên rom hay ghe ! Hoi cai gi chi cung biet ca , co le cac me phai xung chi la su phu thoi . A ! em thay trong anh cua chi dau co rom dau , sao moi nguoi goi chi la Lien rom vay ? . U ! chi biet trang website nao hay chi cho em nua nhe !. Cam on chi nhieu ........

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Cảm ơn chị Lienrom. Chị đúng là bà biết tuốt.

Nhưng chị ơi, em không vào được linhk đấy. Máy của em nó cứ đứng ỳ ra, không chịu chạy khi em nhấn vào đường link. Có cách nào khác để vào đó được không ạ?

• 653 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Oi, em lại vào dễ dàng lắm. Chắc tại mạng ở VN lởm khởm thôi mẹ Sếu và Bờm a. ĐÚng là chị Liên ròm biết tuốt thật. Cám ơn chị Liên ròm nhé.

• 210 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào có ý tưởng về đồ chơi tự thiết kế cho bé yêu của mình thì share đi cho mọi người cùng học hỏi thêm với! hihi...cho tui học mót với, chứ đi mua thì chỉ được 2 -3 ngày đồ chơi không hỏng thì Tom cũng chán kg chơi nữa...hixxhix.... đồ chơi cả thúng mà đến giờ ăn con vẫn lươi huyền lười các bác ạ....huhu....

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em không biết đã có topic nào có nội dung này chưa, nếu có rồi MOD vui lòng gửi giúp em đường link nhé, thanks MOD nhìu.

Hiện em đang muốn làm các đồ chơi bằng giấy cho Chích Bông nhà em, các loại giấy mầu, giấy bìa... thành hình hoa quả, con giống, hình học... nhưng không biết làm thế nào. Bố mẹ nào biết cách hoặc biết các trang web hướng dẫn xin vui lòng chia sẻ.

Mấy bố mẹ con nhà em kiu các bác nhiều nhiều.

Rgds