NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Trẻ 3 tháng tuổi bị táo bón có nên uống men vi sinh của bệnh viện Bạch Mai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 3 tháng, bị táo bón nặng, đi ngoài toàn rặn rất khổ, hậu môn đỏ một khoen trông thương quá, mà phân thì xanh lè không có một tí màu vàng nào, miếng nào cũng đúc khuôn. Bé ăn sữa NAN được cho là mát nhất rồi đó. Có người khuyên em cho bé ăn men vi sinh của Khoa vi sinh bệnh viện Bạch Mai, các mẹ bảo em có nên không? Có ai cho con ăn rồi có kinh nghiệm gì không bảo em với? Có thấy trẻ có triệu chứng gì bất thường không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Từ từ hãy dùng thuốc bạn ạ? Bạn có cho con bú không hay cho bé ăn sữa ngoài hoàn toàn? Nếu có cho bú mẹ, bạn hãy dùng cách ăn vào mình để chữa cho con trước đã. Ăn bưởi, uống nước cam, ăn khoai, chuối tiêu. Bạn hãy dùng mật ong cô dẻo, vê thành thanh thuôn hai đầu, nong hậu môn cho con xem thế nào. Bé nhỏ thế, uống thuốc tội lắm!
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình không có sữa, con ăn sữa ngoài bạn ạ. Men vi sinh không biết nó thế nào nhỉ? có hại gì không?
    • 246 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mặc dù Nan được coi là mát, nhưng ko phải mọi trẻ đều hợp.Có thể con không hợp sữa thì sao bạn?sao bạn ko thử đối sữa khác? thằng cu nhà mình uống Nan cũng bị táo. Men vi sinh thì mình nghĩ cũng ko phải là xấu đâu. Con bạn mình đi khám ở Viện Dinh dưỡng, vấn đề output bình thường nhưng vẫn bị kê Bio acimin. mình ko biết của Bạch mai là loại gì, nhưng 1 lần mình cho con vào đấy khám, cạch đến già vì thái độ của y tá và bác sĩ.
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chị ơi! bé nhà em uống nan đây.táo kinh lắm lúc đi rặn đỏ cả mặt,còn màu xanh xanh y như bé nhà chị ấy.em đổi sang hipp với lại uống trà tiêu hoá là ok ngay
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế thì phải thay sữa khẩn trương. Mình thấy mấy đứa trẻ ăn dặm ở gần nhà bị táo, bố mẹ chúng nó toàn xay rau mồng tơi cho ăn thôi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà cho tôi hỏi với, trẻ 3 tháng, mấy ngày k đi cầu thì được coi là bị táo bón? Vì em bé nhà tôi bú mẹ, bụng k chướng, đít k đỏ. Chỉ có điều trước thì tăng cân tốt lắm, 10 ngày nay thì lại k tăng. Mẹ thì ngày nào cũng hoa quả rau xanh ăn đều, nước uống nhiều, k hề bị táo bón. K hiểu là tại làm sao nữa, :Sad:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ku nhà tớ cũng được 3 tháng tuổi, bị táo, 2 tuần nay không tăng cân teọ nào, làm mẹ nó lo quá, giống hệt con bạn đấy, nếu có cách gì để đỡ táo chỉ mình với nhé. Mình hoàn toàn dùng sữa mẹ, thỉnh thoảng cho uống ít sữa frisco.
    • 745 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

hic con mình cũng uống Nan đây,nghe tư vấn sữa Nan mát lắm nên cho con uống từ khi mới sinh,bé nhà mình bú mẹ lẫn sữa Nan,hic phân đi rất tốt nhưng mỗi lần đi thấy bé rặn thương lắm mặt đỏ hết cả lên,hic bà ngoại toàn phải lấy ngọn mùng tơi để giúp bé đi dễ hơn thôi ạ,hic làm sao bg mấy mẹ nhỉ???e sợ đổi sữa cho con lắm
    • NMM
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con em cũng bị như vậy. cả 2 bé.. Mẹ thì ko bị nhưng con cứ vậy hoài thương lắm.Bé lớn thì dến 3 tuổi thi bình thường lại, còn em bé 3 tháng thì bón hoài..... Nhà Chồng em cư bảo di gen nhà chồng ai cũng bón nên tụi trẻ mới như vậy:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NMM; 27/07/2009 vào lúc 10:18 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be cun nha em cung bi tao may tuan nay, be uong sua me, bac nao biet chi em voi, hic hic
    • 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Bé ăn sữa mẹ mà bị táo thì mẹ phải điều chỉnh chế độ ăn của mình. Tăng cường ăn rau xanh, đu đủ, chuối...
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Con mình lúc 3th cũng táo cả tháng, 3-4 ngày phải lấy cây nhiệt độ thọt mới chịu ra, phân xanh lắm..mình làm mọi thứ vẫn vậy..sau 1th thì k chịu nổi nên cho uống có 1 muỗng cafe thuốc lactofan trị táo bón..tự nhiên có hiệu quả liền..ngày nào cũng ị 2 lần, có khi 3 lần..mà phân bé giờ thỉnh thoảng có bọt k biết có sao k..nhưng mà còn hơn bón tội nghiệp..các mẹ nên trị cho con sớm nếu k có đứa bón đến mấy tuổi luôn đó..
    • 909 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duminh09 Xem bài viết
    Con mình lúc 3th cũng táo cả tháng, 3-4 ngày phải lấy cây nhiệt độ thọt mới chịu ra, phân xanh lắm..mình làm mọi thứ vẫn vậy..sau 1th thì k chịu nổi nên cho uống có 1 muỗng cafe thuốc lactofan trị táo bón..tự nhiên có hiệu quả liền..ngày nào cũng ị 2 lần, có khi 3 lần..mà phân bé giờ thỉnh thoảng có bọt k biết có sao k..nhưng mà còn hơn bón tội nghiệp..các mẹ nên trị cho con sớm nếu k có đứa bón đến mấy tuổi luôn đó..
    Nếu bé bú mẹ thị mẹ nên thay đổi chế độ ăn của mình. Còn mình, hồi bé 3 tháng, cũng thay đổi chế độ ăn như các mẹ vẫn khuyên, tới mức mẹ 1 ngày đi vài lần (ko phải bị tiêu chảy đâu ạ :rolleyes mà bé vẫn ko output. Tới ngày thứ 4, mẹ xót quá bế con đi khám, BS cho 1 tuýp bơm vào, rút que ra là phân bay tung tóe (may mà nghe BS dặn là phải hứng chậu trước rồi). Xong đó thì pha nước cam cho bé uống, với tỉ lệ 2 múi cam + 40ml nước lọc, cho chút đường cho dịu. Trộm vía, sau đợt đó, bé output ngon lành cành đào luôn. Đến giờ mình vẫn 1 tuần 3 buổi nước cam vào các bữa xế cho bé. BS nói, nước cam tốt cho hệ tiêu hóa và tăng cường sức đề kháng đó (vì chứa nhiều vitamin C).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là nhân viên trong Bạch Mai, thấy các mẹ có nhu cầu nhiều về men vi sinh Bạch Mai nên nhận cung cấp tận nhà cho các mẹ. Các mẹ có thể gọi điện trực tiếp cho mình nhé. Tư vấn giúp các mẹ để con ăn ngoan chóng lớn là chính thôi. Điện thoại 0973.590.940