NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tranh ghép và sách stickers dành cho bé dưới 2 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi có biết chỗ nào bán tranh ghép khoảng 4 miếng lớn để cho bé dưới 2 tuổi tập chơi không , giá bao nhiêu? Và sách stickers tức là có các stickers để bé lấy ra dán vào trang có cái khung của hình đó. Ở Nhật chị mình mua về dạy cho bé chơi từ lúc bé khoảng 15 tháng đó. Nghe chị kể chuyện thấy hay lắm. Muốn nhờ các mẹ thông thái cho biết địa chỉ và giá cả. Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Có rất nhiều loại tranh ghép dành cho bé từ 18 tháng đến 3 tuổi đó bạn. Số lượng miếng ghép từ 3 miếng trở lên. Lớn hơn nữa có các loại Domino, Cá ngựa rất độc đáo. Loại 3, 4 miếng ghép thì mỗi miếng to cỡ bàn tay của bé. Làm bằng chất liệu giấy ép cứng, phủ nhựa. Hàng nhập từ Mỹ. Bạn có thể mua tại CH Coloful WTT 5 Hàng Mành. Giá tiền từ 80K đến 132K.
    Sticker ở đó cũng có nhiều loại lắm, loại nổi và không nổi, các kích cỡ. Giá từ 3-5K/1 bịch (mỗi bịch, tờ có khoảng từ 20-100 sticker), hình Pooh, mickey, donal, bạch tuyết và 7 chú lùn, mèo Kity, mặt cười,.... Khoảng 30 kiểu.
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

có mẹ nào biết ở TP HCM có bán tranh ghép loại này không nhỉ, nếu có thì ở đâu nhỉ, WTT Sài Gòn không biết có bán hay không?
    • 13,107 Bài viết

• 9,334 Được cảm ơn

Tớ hơi bị ngu đột xuất sáng nay nên không hiểu tranh ghép 4 miếng là gì cả , có phải puzzle hay jigsaw không??
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng rồi chị Liên ơi, puzzle hay jigsaw nhưng chữ puzzle thì hay dùng hơn. Ở nước ngoài thấy con nít được chơi các tranh ghép màu sắc sặc sỡ đẹp ghê.
    Cám ơn mẹ Echcom, loại bạn nói là hàng của VN hay của nước nào vậy. Mình thấy nặng tiền quá. Mình muốn hỏi sách stickers chứ không phải sticker để các bé tháo ra mang đi dán khắp nơi đâu, bạn có không hay có biết ở đâu bán không?
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm trước lên siêu thị Vinaconex mình thấy có bán rất nhiều tranh ghép bằng gỗ của Việt nam, rẻ lắm chỉ 20 - 30.000/bộ. Có rất nhiều mẫu từ đơn giản đến phức tạp. Nhưng đúng là tiền nào của đấy, màu sơn xấu hoắc mà lại không trơn tru. Xài tạm thì cũng được
    Bộ puzzle của nước ngoài đẹp lắm cơ, từ hình ảnh đến màu sơn, không chê vào đâu được.Lần trước mình cũng nhờ em Phương Stink mua hộ một bộ. Đẹp lắm, mỗi tội hơi nặng ...đô
    Hàng của cửa hàng WTT là của nước ngoài đấy, bạn cứ thử ra cả hai nơi mà xem

P/s: thằng cu nhà mình thích chơi puzzle lắm cơ. Mua mấy bộ rồi mà chỉ hướng dẫn vài lần cu cậu xếp được ngay. Sáng mở mắt ra là đòi "sách" để Cún xếp :4: . Mình mua cả bộ xịn lẫn bộ Việt Nam về cho nó xếp. BTW, mình vẫn thích các bộ của nước ngoài hơn vì nó vừa đẹp, lại có tính giáo dục cao hơn (minh hoạ rất sinh động..)
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

puzzle, domino, cá ngựa,... ở CH WTT là của Mỹ bạn ạ, đều là những loại có tem thuộc hàng bán chạy nhất trong năm 2003, 2004 đó. Giá cao hơn so với hàng trong nước nhưng mà quả thật là rất đẹp.
    Sách Stiker NXB Tre có đấy, bạn thử tìm xem.
    • 1,982 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

@ ThuNguyet: Bạn ra tham quan cửa hàng đồ chơi đồ dùng học tập cho mẫu giáo và học sinh (tên cơ quan của VN dài ơi là dài, không nhớ nổi nhưng đại khái nó là như thế), vị trí ở phố Giảng Võ, bên tay phải nếu đi từ triển lãm GV lại, bạn phải chú ý 1 chút mới thấy vì tấm biển hơi khuất. Ở đó là thế giới đồ chơi gỗ của trẻ con. Loại ít miếng thì hơi hiếm 1 chút nhưng bạn đừng lo, con chúng mình thông minh lắm :-)), loại 5, 6 miếng là chơi tốt. Mình cho Yểng chơi từ khoảng 19-20 tháng đấy, cứ 15K/hình. Mình mua tất cả các loại, đến khoảng 2 tuổi, Yểng xếp quen rồi nên nhớ lắm, trộn lẫn tất cả vào nhau mà vẫn hình nào vào hình đấy.
    À nhớ là đi giờ hành chính nhé.
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Dó là số 117 Giảng Võ, Công ty Thiết bị trường học. Nhưng nhớ là đừng cho bé gặm vì lớp sơn của đồ gỗ đó vẫn bị bong ra đấy. Nếu bé lớn thì OK.
    Các mẹ tham khảo thêm ở đây này :
    http://www.thelearningjourney.com/
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng rồi, han-bris ơi nhưng là sách dành cho bé dưới 2 tuổi nên mình muốn tìm loại có hình lớn, màu sắc tươi và hình là ảnh chụp thì thích hợp với bé hơn.
    Ếch cốm ơi, sao vào mục mua sắm không thấy hình của puzzle để lựa vậy. Mình vào trang web bạn đưa thấy có mấy hình không biết ở WTT có không, giá bao nhiêu, trả lời giúp mình nhé, cám ơn bạn nhiều lắm
    http://www.tlji.com/store/ppey.htm
    + Living world lift out puzzle - On Safari
    + Living world lift out puzzle - On the farm
    + Living world lift out puzzle - Under the sea
    + Living world lift out puzzle - In the air
    + Living world lift out puzzle - On the road
    + Living world lift out puzzle - On the track
    + Living world lift out puzzle - On the water
    + Listen and learn electronic puzzle - Safari
    + Listen and learn electronic puzzle - Farm
    + Listen and learn electronic puzzle - Transportation
    + 4 in a box - Silly shapes
    + Elephants on parade
    + Numberland Express
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Những thứ có giá mình kê ra đây là đang còn hàng. Những thứ ko có giá là đã hết hàng (2 tuần nữa có). Ngoài ra, bạn cũng có thể order những món hàng bạn thích. Hàng sẽ dược chuyển về VN sau 2 tuần.
    + Living world lift out puzzle - On Safari - 110K
    + Living world lift out puzzle - On the farm - 110K
    + Living world lift out puzzle - Under the sea - 110K
    + Living world lift out puzzle - In the air
    + Living world lift out puzzle - On the road
    + Living world lift out puzzle - On the track
    + Living world lift out puzzle - On the water
    + Listen and learn electronic puzzle - Safari
    + Listen and learn electronic puzzle - Farm
    + Listen and learn electronic puzzle - Transportation
    + 4 in a box - Silly shapes - 87 K
    + Elephants on parade - 132k
    + Numberland Express- 132K
    Trên mục Mua sắm còn nhiều hàng hoá chưa được đưa lên, bên Kỹ thuật của WTT đang cật lực hoàn thiện nốt mà.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanuman
    có mẹ nào biết ở TP HCM có bán tranh ghép loại này không nhỉ, nếu có thì ở đâu nhỉ, WTT Sài Gòn không biết có bán hay không?
    Chi co the mua nhung do choi loai nay tai shop 94A Nguyên Dinh Chieu Q.1 (canh trương mam non 19/5)
    Baby, you're my everything.
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo Me Cu Bo
    Chi co the mua nhung do choi loai nay tai shop 94A Nguyên Dinh Chieu Q.1 (canh trương mam non 19/5)

Cảm ơn mẹ cu Bo nhiều nha.