• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tìm chỗ may đệm cỏ cho bé ra ngủ riêng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Sau một thời gian nịnh nọt + dọa dẫm thì thằng cu nhà mình đã ra ngủ riêng ngon lành (thực chất là ngủ trên một cái chăn bông cạnh giường bố mẹ :RaisedEye). Vì vậy mình đang tìm mua bộ chăn ga gối đệm để dần dần còn chuyển cu cậu sang phòng khác. Về bộ chăn gối thì ok thôi vì có khá nhiều lựa chọn nhưng vấn đề tìm mua đệm nằm thì khó quá. Đầu tiên mình định mua đệm của Kindan nhưng sợ bằng cao su thì không tốt cho sự phát triển của bé; mua đệm gấp Everon thì hơi to vì mình chỉ muốn mua đệm kích thước 0.9x1.8 thôi. Mình định sẽ may một chiếc đệm cỏ với kích thước mong muốn và có thể gấp được làm 3 để tiện sử dụng nhưng không biết may ở đâu. Hồi trước mình có người quen mách chỗ may đệm cỏ ở cuối đường Lê Đại Hành nhưng mình tìm mãi mà không được.
    Các mẹ thông thái nếu ai biết chỉ giùm mình với nhé. Mình cám ơn và tặng nhiều :Rose::Rose::Rose:, hi hi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em đang dùng chiếu cỏ này chị, dùng thích lắm, nhưng đệm cỏ thì em chưa nghe nói bao giờ, Em cũng muốn mua cho cu tí nhà em , Nếu ai biết thì tốt quá
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuticoi Xem bài viết
    Nhà em đang dùng chiếu cỏ này chị, dùng thích lắm, nhưng đệm cỏ thì em chưa nghe nói bao giờ, Em cũng muốn mua cho cu tí nhà em , Nếu ai biết thì tốt quá

Đệm cỏ thì tớ thấy ở HN rất khó tìm. Con tớ nhỏ. Đợt rét vừa rồi nhà tớ cũng nhờ mua đệm cỏ, nhưng phải đặt người nhà mua hộ trên vùng cao, do các bà mế người dân tộc khâu tay. Đệm nhà tớ chỉ dầy độ 7 - 10cm, được khâu thành từng đốt ô vuông. Tuy khâu tay nhưng rất chắc chắn. Không bị lún. Nhà nào có em bé có thể dùng rất thích.
    Giá cả thì tớ k nhớ rõ lắm, nhưng cũng chỉ vài trăm thôi.
    Mẹ nào có nhu cầu tớ sẽ hỏi giúp!
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị meotom oi,

Chị hỏi giúp em nhé. Lần trước em đi công tác Mộc Châu thấy người nhà dặn là tìm mua trên đó mà em tìm mãi cũng chẳng ai biết. Nếu chị tìm giúp được em thì may quá.

Tặng chị nhều :Rose::Rose::Rose::Rose:.
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom2007 Xem bài viết
    Đệm cỏ thì tớ thấy ở HN rất khó tìm. Con tớ nhỏ. Đợt rét vừa rồi nhà tớ cũng nhờ mua đệm cỏ, nhưng phải đặt người nhà mua hộ trên vùng cao, do các bà mế người dân tộc khâu tay. Đệm nhà tớ chỉ dầy độ 7 - 10cm, được khâu thành từng đốt ô vuông. Tuy khâu tay nhưng rất chắc chắn. Không bị lún. Nhà nào có em bé có thể dùng rất thích.
    Giá cả thì tớ k nhớ rõ lắm, nhưng cũng chỉ vài trăm thôi.
    Mẹ nào có nhu cầu tớ sẽ hỏi giúp!
    Trời ơi em kết cái tin này quá, nhờ chị hỏi giúp em và các mẹ trên này nhé

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Me meo tom dau rui mà chẳng thấy online gì cả, tình hình này không biết khi nào mới có đệm cỏ đây huhu

• 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bạn ơi, Everon có nhận làm đệm theo kích thước của mình mà. Tớ vừa đặt đệm cũi cho con xong
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

@ các mẹ hỏi về đệm cỏ
    Xin lỗi các mẹ, em mải lượn các topic khác nên quên k ngó về nhà mình. Về đệm cỏ, em có thể đặt giúp các mẹ vì gđ em có người nhà sống trên vùng cao nên có thể nhờ được. Tuy nhiên, em cũng k biết tiêu chuẩn của em có giống như với các mẹ k.
    Vậy các mẹ có nhu cầu mua thì cứ tham khảo thêm.
    Về phần em, em có thể hỏi và mua hộ các mẹ vì nhà em có người nhà sống trên vùng cao nên có thể yên tâm về chất lượng.
    Các mẹ có thể trao đổi thêm với em qua YM: lantranphuonglan

Chúc các mẹ tìm được đệm như ý cho con nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meotom2007; 06/08/2008 vào lúc 02:32 PM. Lý do: chính tả
    • 67 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Me Meotom2007 oi,

Minh vua add ban vao danh sach YM de dinh hoi ban ve chuyen may dem co cho be. Ban co the cho them dien thoai de minh lien he truc tiep khong vi minh dang can gap.

Cam on ban nhieu. :Rose::Rose::Rose: