• 18 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi những thực phẩm nào làm mẹ mất sữa thế ạ ? từ ngày có bé đến giờ em chỉ thấy mọi người nói đến những thực phẩm giúp tăng tiết sữa mà ko thấy nói đến những thực phẩm gây mất sữa để còn biết mà tránh ko ăn vào gây mất sữa.các mẹ bết tư vấn giùm em nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 302 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

lá lốt nhé, mình ko biết, nhà trồng được lá lốt, cứ hay làm chả ăn, đang nhiều sữa cho con bỗng dưng thấy ít hẳn, mình ko rõ nguyên nhân, vì ko ốm, ko dùng thuốc.... rồi 1 lần đọc báo thấy nói lá lốt làm mất sữa, từ đó cạch chả lá lốt đấy
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

MÌnh thì được dăn là kiêng ăn măng.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhdung_hn Xem bài viết
    MÌnh thì được dăn là kiêng ăn măng.

trời ơi,vậy mà em ko biết,thèm măng nên ăn tói bến,hậu quả là sữa đang nhiều bổng nhiên bỏ đi đâu mất tiêu mà ko rõ nguyên nhân ..giò em mói biết vì sao uhuhuuh.....có mẹ nào biết ăn gì để sữa về lại ko,xin giúp dùm em với,em xi đa tạ rất nhiều ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hix thế ạ ? em ko biết mấy hôm trước cũng ăn măng vào.cảm ơn mẹ hanhdung_hn nhe
    • 251 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seanchau Xem bài viết
    trời ơi,vậy mà em ko biết,thèm măng nên ăn tói bến,hậu quả là sữa đang nhiều bổng nhiên bỏ đi đâu mất tiêu mà ko rõ nguyên nhân ..giò em mói biết vì sao uhuhuuh.....có mẹ nào biết ăn gì để sữa về lại ko,xin giúp dùm em với,em xi đa tạ rất nhiều ah
    Em nghe nói ăn đu đủ ,măng tây kích thích tuyến sữa đó chị.Ngoài ra sau khi bé bú,chị vắt mỗi bên 15 phút để kích thích tuyến sữa.Nói thật,em chẳng có kinh nghiệm gì hết,nên ăn búa xua,cũng có ăn măng nhưng ko nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 560 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Bổ sung thêm cho mẹ cháu nhé: lá dâu, quả dâu, thậm chí là sữa tươi dâu cũng mất sữa luôn đấy. Tiếp là tinh thần bất ổn cực kỳ nguy hại, 1 cú sốc tinh thần có thể làm sữa một đi không trở lại đó.
    [COLOR="Blue"]Quê hương con là mẹ
    Vũ trụ có nhiều kỳ quan, nhưng kỳ quan tuyệt phẩm nhất là trái tim người mẹ
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Lá đinh lăng nữa nhé. Cái này chữa tắc sữa rất hiệu nghiệm nhưng mà cũng dễ mất sữa như chơi. Hồi đó, mình bị tắc sữa, ngực sưng to, làm đủ cách chườm k khỏi, sau đó uống liền 1 lít nước lá đinh lăng, chiều ngực xẹp liền nhưng rồi mất sữa luôn đấy. Đi bốc thuốc Bắc lợi sữa thì lương y nói là do mình uống nước lá đinh lăng nên mới bị mất sữa.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Lá lốt đúng là làm mất sữa, chị hàng xóm nhà tớ ăn đúng 1 bữa chả lá lốt mà sữa 1 đi k trở lại. Còn măng thì tớ vẫn ăn bình thường, có bị ít sữa đi đâu.
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ack.uống sữa tươi cũng mất sữa à?hèn chi mấy tháng nay em ít sữa hẳn,cám ơn các mẹ đã chia se nhưng thông tin bổ ích nhá!
    Thời oanh liệt nay còn đâu.Huhuhu
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    Lá đinh lăng nữa nhé. Cái này chữa tắc sữa rất hiệu nghiệm nhưng mà cũng dễ mất sữa như chơi. Hồi đó, mình bị tắc sữa, ngực sưng to, làm đủ cách chườm k khỏi, sau đó uống liền 1 lít nước lá đinh lăng, chiều ngực xẹp liền nhưng rồi mất sữa luôn đấy. Đi bốc thuốc Bắc lợi sữa thì lương y nói là do mình uống nước lá đinh lăng nên mới bị mất sữa.
    ô thế ạ em lại tưởng uống lá đinh lăng nhiều sữa chứ may quá.cảm ơn chị nhiều nhé
    • 2,519 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Sao lạ vậy nhỉ? Nhà mình thường ăn cá chép hấp thì là và lá đinh lăng, canh măng nấu vịt, và mình lại chỉ uống đc sữa tươi hương dâu thôi. Vậy mà chẳng mất sữa gì cả. Mình ăn các món này thường xuyên lắm. Vừa rồi cai sữa cho con giai, thấy chồng và 1 số đồng nghiệp của chồng bảo uống aspirin mất sữa (chồng mình làm ngành y), mà uống tới 1 tuần lận mới bớt đi thôi, chứ giờ cai sữa 3 tuần rồi vẫn chưa mất hẳn, vẫn còn nhiều.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 2,519 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Tớ thì chỉ thấy ăn uống đều đặn, đúng giờ, tinh thần thoải mái mới nhiều sữa được thôi. Trừ lúc mới sinh thì hay phải ăn móng giò và đu đủ xanh hầm, cũng thấy nhiều sữa thật.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemLy Xem bài viết
    ruou nep va ruou nep cam nha. an vao mat sua lien
    Tớ ăn rượu nếp cả cẩm và cái, uống sữa tươi ngày 1l vẫn có sữa cho con bú bình thường:Smiling:
    Bổ sung thêm cái rau bí. :cool:
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

mà uống tới 1 tuần lận mới bớt đi thôi, chứ giờ cai sữa 3 tuần rồi vẫn chưa mất hẳn, vẫn còn nhiều.

Cai sữa tới giờ vẫn thấy có sữa.:Thinking:
    • 1,163 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebun09 Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi những thực phẩm nào làm mẹ mất sữa thế ạ ? từ ngày có bé đến giờ em chỉ thấy mọi người nói đến những thực phẩm giúp tăng tiết sữa mà ko thấy nói đến những thực phẩm gây mất sữa để còn biết mà tránh ko ăn vào gây mất sữa.các mẹ bết tư vấn giùm em nha
    Em đồng nghiệp cùng phòng mình đang mỗi ngày vắt được hơn 1 lít sữa, tự dưng uống nước chè xanh vào là cũng tịt luôn. Ăn uống kiểu gì sữa cũng ko trở lại.
    Thêm chè xanh vào List các mẹ nhá!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,557 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

KO chè xanh ko làm mất sữa đâu mẹ nó ơi. Hồi em mới sinh, uống suốt ngày chè xanh để làm cho sữa thơm. Nên em uống cật lực lắm. uống lúc còn nóng và uống thay nước trắng luôn ấy. vừa giúp mình tỉnh táo để chăm con nữa. Em vẫn nhiều sữa như thường. Nhưng từ hồi đi làm, con chả chịu bú mẹ, nên sữa mất dần. Đi làm thì bận nên cũng chả có time để vắt sữa mà. Giờ về tết, con tự dưng lại kết ti mẹ quá thể, đi ngủ cứ phải có ti mẹ mới chịu. hức hức, thương con quá, vì giờ ko còn mấy sữa cho con nữa. Làm sao để giờ có nhiều sữa lên hả các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,278 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Lá lốt và lá dâu là chuẩn đấy, tớ chỉ ăn có 2 cái chả lá lốt thịt bò mà con phải nuôi bộ hoàn toàn từ khi 4 tháng đấy, cứ mỗi lần nhắc chuyện này là tớ lại khóc vì thương con và cứ mỗi lần đó tớ lại nhớ lại những lời đay nghiến của một số người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chết trưa nay em không để ý cũng ăn 2 cái chả lá lốt, mẹ nó ơi thế mất sữa dần dần hay mất ngay sau khi ăn luôn, thank mẹ nó, em lo quá
    • 1,278 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Tớ thì bị ít dần rồi con bỏ bú luôn và mất luôn. Nhưng mà mẹ nó cứ đừng lo lắng quá, có thể do cơ địa từng người nữa, chịu khó uống nhiều nước ấm và ngủ nhiều mới có sữa. Tớ đợt ấy cũng một phần do con quấy khóc nên được ngủ ít nữa. À, tiện thể quảng cáo luôn, quê chồng tớ có 2 loại chè uống vào nhiều sữa là chè cỏ và chè vằng.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8