• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Thêu / Dấu tên lên quần áo cho bé đi học

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 29.7K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mực đấy có bán ở hàng văn phòng phẩm to to 1 chút (Hàng Bông or Hàng Bồ), là loại mực có thể nhúng bút lông vẽ trên áo, đủ các màu. Nhưng thực ra, nếu giặt bằng máy giặt thì chẳng có loại mực nào chịu được lâu cả
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nam ngoai minh khắc dấu cho con gái rồi. Minh cũng đã mua múc đúng như chỉ dẫn. Nhung khi đóng vào áo minh thấy chữ vẫn lem nhem lắm. Thế là mình đành thêu tên cho con gái. Vừa bền vừa đẹp. Các mẹ có thể mua chỉ mầu tuỳ quần áo phối mầu rồi thêu lên. Không tốn thời gian lám đâu.
    Mình mua mực dấu cua hang van phòng phẩm o phố gì mà có cháo gà bà mỹ ây

• 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hồi trước mình thấy ở Hàng Bồ có bán những đề can để là lên áo có hình chữ cái. Không biết bây giờ còn bán không nhỉ? Có mẹ nào làm cách này chưa? Mình nghĩ chỉ cần đánh dấu bằng chữ cái đầu tên và đệm của bé là được.
    Huệ (HN)
    ---------
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Minh nghi co the la con dau co hinh ngo nghinh, ko cu la ten cua be. Vì nhiều mẹ nói, có tên của bé trên đồ dùng, người lạ biết đc, không nên. Hiên có loại dấu Simba, rất nhiều hình ngộ nghĩnh. Mực ko phai thì có thể mua ở Van phong pham Hang Bo, Lương Văn Can,...
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Minh nghi co the la con dau co hinh ngo nghinh, ko cu la ten cua be. Vì nhiều mẹ nói, có tên của bé trên đồ dùng, người lạ biết đc, không nên. Hiên có loại dấu Simba, rất nhiều hình ngộ nghĩnh. Mực ko phai thì có thể mua ở Van phong pham Hang Bo, Lương Văn Can,...
    Chị Hạnh ơi, chi tiết thêm tí nữa nào... :1: :1:
    Iem nhớ (hình như thôi) hồi trước ý tưởng con dấu này là của chị mừ...
    Hồi trước mình thấy ở Hàng Bồ có bán những đề can để là lên áo có hình chữ cái. Không biết bây giờ còn bán không nhỉ? Có mẹ nào làm cách này chưa? Mình nghĩ chỉ cần đánh dấu bằng chữ cái đầu tên và đệm của bé là được
    Để em thử lượn lên hỏi xiem.
    Kiu kiu các mẹ nhiều nhé!
    • 3,809 Bài viết

• 6,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún không còi
    Hồi trước mình thấy ở Hàng Bồ có bán những đề can để là lên áo có hình chữ cái. Không biết bây giờ còn bán không nhỉ? Có mẹ nào làm cách này chưa? Mình nghĩ chỉ cần đánh dấu bằng chữ cái đầu tên và đệm của bé là được.
    Thế thì mua 1 tờ giấy in ảnh (thấy các mẹ rủ nhau mua nhiều về tự làm áo cho con đấy) rồi muốn in gì tùy thích rồi cắt ra, là vào áo cho con là được nhỉ. Lại rẻ , 28000đ/tờ hay sao ấy.

Chỗ Echcom còn loại giấy này không?
    Success is a journey, not a destination.
    • 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Thế thì mua 1 tờ giấy in ảnh (thấy các mẹ rủ nhau mua nhiều về tự làm áo cho con đấy) rồi muốn in gì tùy thích rồi cắt ra, là vào áo cho con là được nhỉ.
    Ối, thế mà em không nghĩ ra nhỉ? Hôm trước cũng xí xớn mua mấy tờ, định bụng là in ảnh con gái nhưng vẫn vứt đấy. Bây giờ lại có tác dụng mới rồi.
    Cảm ơn chị Nga Kiki nhiều nhé.
    Huệ (HN)
    ---------
    • 126 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún không còi
    Ối, thế mà em không nghĩ ra nhỉ? Hôm trước cũng xí xớn mua mấy tờ, định bụng là in ảnh con gái nhưng vẫn vứt đấy. Bây giờ lại có tác dụng mới rồi.
    Cảm ơn chị Nga Kiki nhiều nhé.
    Hay quá, cách làm cụ thể thế nào, các mẹ ơi chỉ dẫn giúp mẹ cháu cái. con rai đi học hay mất và lẫn quần áo với các bạn quá. Thanks
    • 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Lan ơi, có một topic các mẹ bàn luận về vấn đề này rồi nhưng mình không tìm ra. Đại khái là Lan mua mấy tờ giấy in ảnh ở WTT, rồi in hình từ máy tính bằng máy in màu. Sau đó để úp lên trên áo của bé và là giống như là đề can áo ý.
    Huệ (HN)
    ---------
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Một kinh nghiệm dân gian, nhưng hơi nhà quê một chút. Các mẹ thấy tiện thì dùng nhé.
    Bé nhà mình 20 tháng đã đi học rồi. Nhưng phải tốn nhiều quần áo mang đi lắm.
    Nếu thêu thì : Mẹ cháu không đủ thời gian
    Nếu in thì : Nhoè; 02 lần giặt là mờ tịt

Mẹ cháu đành, áp dụng bài dân gian: Lấy lá trầu không đặt lên góc áo, rồi viết tên con lên lá trầu. Đảm bảo nếu chữ mẹ nào đẹp thì.. miễn chê.

Các mẹ tham khảo xem "Vừa rẻ, vừa bền vừa tiết kiệm..."
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Chị dùng bút gì để viết lên lá trầu?

Đúng là in thì nhanh mờ lắm. Hồi xưa mình cũng từng sùng sục các kiểu , vì mình nhờ người đón con hộ, chứ còn ở trường công, các cô giáo phơi quần áo ướt của con trên mắc, tự đến mà nhặt (trường tư người ta sẽ phân loại để riêng cho bé). Xắc suất nhầm lẫn cũng ít thôi. Nhưng cuối năm thể nào cũng còn lại một đống không ai nhận, các cô gom lại cho trường mồ côi :4:

À, có thêm một kiểu nữa là đặt người ta thêu máy tên con trên những miếng vải nhỏ (kiểu hiệu may hay may áp tên hiệu may & đ/c vào miếng vải gắn ở cổ áo ý), chỉ việc khâu vào là xong.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Thế thì mua 1 tờ giấy in ảnh (thấy các mẹ rủ nhau mua nhiều về tự làm áo cho con đấy) rồi muốn in gì tùy thích rồi cắt ra, là vào áo cho con là được nhỉ. Lại rẻ , 28000đ/tờ hay sao ấy.

Chỗ Echcom còn loại giấy này không?
    Tớ đã nghĩ đến cái chiêu này rồi, đã phóng ra Rainbow WTT SG mua giấy in áo (của HP Mỹ giá 28k, của Konica Nhật giá 22k) nhưng về nhà mới phát hiện là mình không thể nào in được chữ ngược (giống như soi gương) để khi ủi lên áo nó sẽ thành chữ xuôi ! Đã hỏi vài nhân vật IT nhưng vẫn bí lù, có mẹ nào biết cách không, chỉ giáo dùm đi.

Rốt cuộc tạm thời lấy viết bi viết lên áo con, cũng lâu phai ra phết !
    • 923 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Kinh nghiệm lá trầu của chị scoobidoo hay nhỉ, đóng dấu cũng hay... nhưng nếu bé mặc áo trắng thì dễ, chứ áo hoa lá cành, kẻ kiếc sặc sỡ thì hơi khó nhìn.

Mình thấy cái tips dùng giấy in ảnh cắt nhỏ, là lên áo của mẹ Kiki hay đấy. Bên này thì họ có bán dạng vải (dây vải giống như cuộn băng dính), lấy kéo cắt dài ngắn để đủ viết tên rồi dùng bàn là là nóng vào quần áo , rất tiện.

Vừa gửi bài thì thấy bài mẹ cu Sam, hoá ra dùng giấy in ảnh cũng không work hả chị :4:
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Rút cuộc thì em mua chỉ màu, về thêu 2 chữ cái đầu của tên con trai, khoảng 20' một chiếc.. hơi mất công tí, nhưng vừa ý mình.. và yên tâm 1 số khoản.!
    • 1,923 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Ơ, mà em chẳng hiểu các mẹ băn khoăn làm gì nhỉ? Hồi trước bé nhà em đi học em cũng bắt tội bà ngoại thêu tên cháu vào áo quần. Nhưng sau rồi xét ra KHÔNG CẦN THIẾT.

Quần áo của bé đi học được để vào balo, đến lớp cất vào tủ của bé, cần thay thì cô tự lấy ở tủ đó thôi, quần áo bẩn cô cho vào túi nylon để chiều mang về. Thế nên chưa bao giờ em thấy bị lẫn hoặc thất lạc quần áo cả.

Hay vì em lười, nghĩ đến chuyện con đi học nhà trẻ 3-4 năm, biết bao nhiêu là áo quần, cứ thêu với in cũng chết mệt. Mà chắc gì các cô đã để ý đến cái tên của cháu trên quần áo đâu.
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vuchan
    Kinh nghiệm lá trầu của chị scoobidoo hay nhỉ, đóng dấu cũng hay... nhưng nếu bé mặc áo trắng thì dễ, chứ áo hoa lá cành, kẻ kiếc sặc sỡ thì hơi khó nhìn.

Mình thấy cái tips dùng giấy in ảnh cắt nhỏ, là lên áo của mẹ Kiki hay đấy. Bên này thì họ có bán dạng vải (dây vải giống như cuộn băng dính), lấy kéo cắt dài ngắn để đủ viết tên rồi dùng bàn là là nóng vào quần áo , rất tiện.

Vừa gửi bài thì thấy bài mẹ cu Sam, hoá ra dùng giấy in ảnh cũng không work hả chị :4:
    Me_vuchan oi, dây vải băng dinh ma bạn nói (dùng để viết tên con lên rồi dùng bàn là nóng ủi lên ý) bạn mua ở Nhật là ở đâu vậy. Cho minh xin địa chỉ đi. Thnks bạn nhiều.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    Tớ đã nghĩ đến cái chiêu này rồi, đã phóng ra Rainbow WTT SG mua giấy in áo (của HP Mỹ giá 28k, của Konica Nhật giá 22k) nhưng về nhà mới phát hiện là mình không thể nào in được chữ ngược (giống như soi gương) để khi ủi lên áo nó sẽ thành chữ xuôi ! Đã hỏi vài nhân vật IT nhưng vẫn bí lù, có mẹ nào biết cách không, chỉ giáo dùm đi.
    !
    sao chị không hỏi em? Corel Draw & 1 số phần mềm khác cho phép in ngược, nếu không thì chị lôi Wort Art ra viết, rồi kéo cho nó ngược lại là xong.

Là lên quần áo cũng lâu điên đấy bà con, nhà Tumeo giờ vẫn còn 1 tờ in chi chít hình thằng con thu nhỏ vì mẹ nó bỏ ngang không làm nữa
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Tumeo ơi, nhiều người cũng bảo là phải dùng Corel Draw nhưng chị mù tịt về C.D, Word Art thì đã lôi ra làm thử rồi mà có thấy cái công dụng kéo ngược lại nó nằm ở đâu? Chỉ cụ thể đi Tumeo ơi, chị đang cần sáng tác vài cái áo vừa in hình vừa in chữ đây !!!
    • 923 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza
    Me_vuchan oi, dây vải băng dinh ma bạn nói (dùng để viết tên con lên rồi dùng bàn là nóng ủi lên ý) bạn mua ở Nhật là ở đâu vậy. Cho minh xin địa chỉ đi. Thnks bạn nhiều.
    Ở các siêu thị cho trẻ con đều có, mình mua ở Akachan Honpo (nếu ở Tokyo thì ga Gotanda, hoặc ga Kinshicho). Có nhiều loại lắm, nếu loại rời thiết kế như một cái nhãn vớ xinh xinh, chỉ việc viết tên và là lên quần áo thì đắt hơn. Còn cái mình nói thì trắng trơn, phải lấy kéo cắt ra từng đoạn, thỉ rẻ lắm, khoang 15-20K là bạn dùng thoải mái cho 50 bộ quần áo.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam

Rốt cuộc tạm thời lấy viết bi viết lên áo con, cũng lâu phai ra phết !
    Em cũng không in được. May mà đã nghĩ ra trước khi in không thì lại phí mất tờ giấy. Lúc nào mẹ Cu Sam nghĩ ra cách nào để in chữ ngược thì cho em biết với nhé.
    Huệ (HN)
    ---------
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5