NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Thêu / Dấu tên lên quần áo cho bé đi học

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 24.2K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bob nhà mình đi học thì mẹ lấy bút xoá trắng ghi tên cho bé lên mặt trong của gấu quần hoặc áo, ba lô. Bút đó giặt không phai. Mẹ Sau thử xem có được không nhé
    Con cái là giấy mơ của cha mẹ !

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Ba lo cua con thi ban dung but xoa trang ghi len ben canh. Con day dep thi ban dung biet bang chong loa hoac but bi cung duoc, minh tay cua Bin nha minh giat cung ko bi mo .Con quan ao va khan mat cua con theo minhban nen chiu kho ngoi theu ten con vao
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 1,683 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nhà mình dùng chỉ mầu sặc sỡ thêu vào quần áo còn ba lô dùng móc treo chìa khóa bằng mica lồng tên và ảnh vào bên trong.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,441 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Ba lô thì mình thấy mỗi bé đều để vào ngăn có tên của bé. Ghi tên bé, bố mẹ và điện thoại vào rồi ép plastic cho vào ba lô của bé.
    Quần áo thì thêu loằng ngoằng vào gần cạp quần và gấu áo. Có thể đưa ra Hàng Trống thêu đồng loạt, hinh như là 3k/chữ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 2,819 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Mẹ Sâu béo ơi, mình hay lấy bút dạ không xoá được để viết. Một trong những loại bút có thể giặt không phai màu là STAEDLER permanent Lumocolor của Đức, có thể viết lên hầu hết các loại chất liệu, đĩa CD, cặp sách, vải, mũ, giày dép, v.v. Loại bút đấy có nhiều cỡ (ngòi) và hình như là có ba màu, xanh dương, xanh lá cây, và đỏ. Bạn ra các cửa hàng văn phòng phẩm chắc là sẽ có.
    Chúc Sâu béo đến lớp ngoan!
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thêm một cách nữa: bà con đặt con dấu gỗ khắc tên của bé rồi mua mực dấu (giá khoảng 50k) dùng cho in lên quần áo bé sẽ rất nhanh & bao nhiêu cũng được.
    Đặt con dấu gỗ có thể ra phố Tô Tịch (ở HN). MÌnh làm dấu cho bé Huệ Anh thì nhờ Hạnh - mẹ Echcom.

Tuy nhiên, lưu ý bà con: không khuyến khích việc in lên quần áo của bé, vì theo mọi người nói in lên như vậy - nhiều người lạ có thể gọi tên bé & bé sẽ đi theo họ mất

Khi Huệ Anh mới đi trẻ - mình in tên bé lên sticky paper làm nametag rồi cắt ra - mỗi ngày dán 1 miếng nhỏ lên quần & áo bé, về nhà giặt thì tháo ra, mỗi bộ quần áo mới thay lại dán một chữ liên tục như thế đến hết 2 tháng thì đã quen rồi & không cần làm nữa. Quần áo của bé ở lớp cho đến bây giờ không còn tên nữa vẫn chưa bị lẫn, mất bao giờ (trộm vía, hihi)

• 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở bên này người ta có bán loại vải ghi tên các bé lên rồi dùng bàn là là lên áo. Hinh như em thấy ở VN cũng có bán hay sao ấy. Hoặc không co thi dùng bút ghi lên mác áo của các bé là được mà. Thường là ghi vào mặt trong của áo thôi.
    Mẹ Pim (HN)

• 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ nhiệt tình hai mẹ con cháu nhé

Hôm qua mình đã đi thuê người ta thêu tên rồi, 2000/cái. Lần đầu đi học thì “phức tạp” thế chứ có khi về sau cứ bút không phai mà viết cho nhanh ấy nhỉ.

• 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cách đây hơi lâu lâu rồi, em thấy có 1 topic về việc khắc dấu tên cho bé rồi đóng dấu cộp 1 cái vào balô, vào quần áo... cho bé đi nhà trẻ, hoặc mẫu giáo, vừa tiện vừa đẹp... hôm nay mò mãi không ra, các mẹ chỉ lại giúp em nơi có thể đặt làm cái dấu đấy nhé!.
    Em xin cảm ơn các mẹ nhiều!

• 3,801 Bài viết

• 6,340 Được cảm ơn

Cái dấu thực ra không thành vấn đề. Đến Ngõ Trạm đặt là được liền hoặc mua 1 bộ ở Colorful. Vấn đề là cái mực không phai chứ giặt hoặc mưa mà nó phai mất thì chẳng ăn thua gì. Có ai biết mua ở đâu không???
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/