NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tham khảo ý kiến các mẹ về sữa Similac nhập khẩu từ Mỹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình nhờ các mẹ tư vấn giúp mình về sữa Similac nhập khẩu từ Mỹ với. Chả là thế này. Bé nhà mình sinh bé lắm ( có 2,2kg thôi, thương lắm), vì mình mổ cấp cứu do cạn nước ối nên em bé ngót cân nhanh quá. Tháng đầu bé tăng được 9 lạng, nhưng đến tháng thứ 2 thì chỉ tăng có 2 lạng thôi ( bé lười ăn lắm), tháng thứ 3 tăng được 6 lạng, tháng thứ 4 tăng 7 lạng, tháng thứ 5 mình chưa cân cụ thể nhưng tăng khoảng 6 hay 7 lạng gì đó( vì mình cân bằng cân người lớn cả mẹ và bé sau đó trừ đi số cân nặng của mình do tháng này không phải tiêm phòng nên cả nhà chỉ cân áng chừng). Hai tháng đầu mình cho be ăn sữa mẹ và Nan( hàng Công ty), tháng thứ 3 mình chuyển sang Similac hàng Công ty cho tới giờ. Mình nghe nói nếu dùng Similac nhập khẩu từ Mỹ thì tốt hơn nên mình định chuyển cho bé, nhưng mình không có thông tin cụ thể gì về loại sữa này. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với. Hoặc tư vấn cho mình xem loại sữa nào tốt hơn để bé tăng cân chứ bây giờ được 5 tháng rồi mà có hơn 5 kg thôi thì sốt ruột lắm ạ.
    Nhờ các mẹ tư vấn giúp ạ....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,989 Bài viết

• 7,060 Được cảm ơn

Bé nhà mình khoảng 3 tháng đầu sau sinh cũng dùng Similac do người nhà xách về nhưng rồi mình đổi sữa vì Similac có nhiều chất sắt mà một bé nhà mình bị táo bón nên ko phù hợp. Nếu bé nhà bạn hấp thu kém sao bạn ko thử cho bé dùng sữa thủy phân í, tức là protein của sữa được phân nhỏ hơn sữa thông thường để giúp những bé hấp thu dễ dàng hơn, có điều sữa này hơi ngăm ngăm đắng nên nhiều bé (trong đó có con mình) không chịu uống. Similac xách tay có dòng Neosure dành cho bé chậm lớn đó.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi&mina Xem bài viết
    Bé nhà mình khoảng 3 tháng đầu sau sinh cũng dùng Similac do người nhà xách về nhưng rồi mình đổi sữa vì Similac có nhiều chất sắt mà một bé nhà mình bị táo bón nên ko phù hợp. Nếu bé nhà bạn hấp thu kém sao bạn ko thử cho bé dùng sữa thủy phân í, tức là protein của sữa được phân nhỏ hơn sữa thông thường để giúp những bé hấp thu dễ dàng hơn, có điều sữa này hơi ngăm ngăm đắng nên nhiều bé (trong đó có con mình) không chịu uống. Similac xách tay có dòng Neosure dành cho bé chậm lớn đó.
    Mẹ nó mua ở đâu và giá cả như thế nào vậy? Được cái con nhà mình ăn Similac không bị táo gì hết cả. Sữa cho bé nhẹ cân thì hơi có vị đắng mình biết vì mình đã cho bé thử Nan H.A rùi nhưng không tăng cân. Bé nhà bạn cũng đang dùng Similac xách tay có dòng Neosure à? Bé tăng cân tốt chứ bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhim.mok; 06/09/2011 vào lúc 10:18 AM.
    • 5,989 Bài viết

• 7,060 Được cảm ơn

Mình có người nhà gửi về. Con mình thử đủ loại sữa, trừ sữa nội vì quá ngọt bé ko chịu uống, kết quả vẫn y nguyên: còi dí. Mình thấy: quan trọng là cơ thể bé có hấp thu được ko chứ nếu hấp thu kém thì sữa voi cũng chẳng ăn thua. Con mình kinh qua đủ loại: Similac, NAN, Physiolac.... nhiều lắm chẳng nhớ nổi, loại sữa cuối cùng mà bé uống trước khi chuyển qua sữa tươi hoàn toàn là Enfamil. Kết quả là uống sữa tươi con mình lên ký tốt nhất dù nhìn vào thành phần thì sữa tươi là ít chất nhất.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ mimi&mina nhiều.
    Còn mẹ nào có thông tin bổ ích về sữa Similac xách tay thì chia sẻ cho mình với
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me cho it kinh nghiem di nao
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vừa dùng thử 1 hộp Similac của Mỹ nhưng mình lại đổi cho bé về dùng loại sữa cũ là S26. Đối với bé nhà mình thì Similac có vẻ tăng cân tốt hơn (tăng hơn 2 lạng so với sữa cũ) nhưng đúng như mẹ mimi&mina nói, Similac có vẻ nhiều chất quá nên làm cho bé nhà mình rất khó đi ngoài, không phải là táo bón mà kiểu như phân hơi sệt quá, kô rặn được nên mình thường phải thụt bé mới đi được.

Mình cũng nghĩ quan trọng là khả năng hấp thu của bé nữa. Như bé đầu nhà mình cũng dùng qua kô biết bao nhiêu loại sữa mà cuối cùng cũng chẳng loại nào bật hẳn lên được.

Bạn tham khảo xem thế nào nhé. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé!
    ~When you can't get what you like, you must like what you get~
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Mình đã quyết định cho bé nhà mình dùng Similac Neosure xách tay. Và mình đang chờ đợi kết quả 1 tháng sau. 1 tháng bé nhà mình dùng hết 7 hộp loại 371g, mà hom nay mới chuyển sang hộp thứ 2. Mình cũng hi vọng là có kết quả tốt. Mình thấy bé đi ngoài vẫn tốt, không có vấn đề gì. Cảm ơn các mẹ đã tư vấn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang con 1 hộp Similac early shield xach tay Mỹ, ban nao lay giup minh de lại 500k, loại hộp nhựa lớn nhé, o ngoai ban 600k vi bé nhà mình ko hợp sữa nên minh phải đổi, neu can lien he minh 0908110818
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibi1509; 12/03/2012 vào lúc 03:04 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh moi mua mot hop similac My cho thang cu bu ne. Me nao dung roi cho minh chut kinh nghiem.
    • 0 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidungtran Xem bài viết
    Minh moi mua mot hop similac My cho thang cu bu ne. Me nao dung roi cho minh chut kinh nghiem.
    Vậy bạn nên mua 1 hộp dùng thử xem bé có hợp không! Nhưng phải là SIMILAC tại Mỹ nhé.Cách pha 1 muỗng gạt ngang với 60ml nước đã đung sôi để ấm . Cách bảo quản : dùng trong 3 tuần từ ngày khui hộp(vì sữa này không chất bảo quản),để nơi mát (không để vào tủ lạnh nhé).
    Con tôi đã dùng thấy rất là ok. Bé output tốt lên cân, bé rất linh hoạt. SIMILAC có rất nhiều dòng sp ,con mình dùng SIMILAC ADVANCE hộp nhựa
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, con em cũng đang dùng sữa Similac Advance của Mỹ nhưng cứ dùng gần hết hộp còn khoảng 5 6 muỗng là sữa tự nhiên bị chai, chuyển màu xám và pha lợn cợn k tan. các mẹ có cách nào bảo quản để sữa k bị vậy thì giúp em với. Em toàn phải bỏ phần sữa hư đó đi hết mấy lần rồi, xót của quá đi, hic
    • 211 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có mình nè
    Bé nhà mình dùng similac từ nhỏ, hôm qua cân 17.2kg (một tiần nữa mới tròn 17 tháng), đi chích ngừa bác sĩ nói dư cân
    Bé nhà mình uống sữa nhiều lắm, cháo thì ăn ngày 3 lần
    • 211 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình thấy similac tăng cân rất tốt, nếu bé bị táo bón thì bạn cho ăn thêm sữa chua, cháo thì nấu thêm khoai lang, rồi hàng ngày cho bé uống nhiều nước lọc là out put ok ngay.
    • 154 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sữa similac có công thức theo sữa mẹ giúp bé tăng cân tốt và có kháng thể tốt bạn ạ. Nếu bé bị táo bón thì dùng sữa similac advance organic hộp màu xanh lá
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tình hình là e có 2 hộp gallia số 1 và 2. nhờ bà chị làm tiếp viên hàng không mua bên pháp cho con ăn, nhưng mà con ăn được 1 hộp số 1 thì táo bón quá, e nghĩ là con e không hợp sữa. Chị em nào có bé đang ăn sữa gallia thì e xin để lại cho ạ. 1 hộp gallia 900g số 1 là 600k và 1 hộp gallia 900g số 2 là 580k, và e còn già nửa hộp gallia số 1 muốn nhượng lại cho chị em nào muốn cho con ăn thử là 300k. Hạn sử dụng của sữa đến tháng 3/2014. Em ở bà triệu, hà nội. Chị em nào muốn mua thì liên lạc với e số đt 01288888600, e tên thảo ạh
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình pha sữa thấy cũng vậy nè mẹ nó ơi, mình nghĩ chắc do mình mở nắp pha sữa nhiều lần trôg ngày đó, hic, đúng là tiếc thiệt. Nhưng sữa của mình chỉ vón cục chứ không xám như mẹ nó ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaoha.nguyen Xem bài viết
    các mẹ ơi, con em cũng đang dùng sữa Similac Advance của Mỹ nhưng cứ dùng gần hết hộp còn khoảng 5 6 muỗng là sữa tự nhiên bị chai, chuyển màu xám và pha lợn cợn k tan. các mẹ có cách nào bảo quản để sữa k bị vậy thì giúp em với. Em toàn phải bỏ phần sữa hư đó đi hết mấy lần rồi, xót của quá đi, hic
    gia đình Carot