NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Thắc mắc về mí mắt, có con ai bị như thế này không nhỉ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 355 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    Con tui mắt 1 mí nhưng lúc bệnh tự dưng thành 2 mí, thế nên thôi 1 mí cũng được rồi các mẹ nhỉ?
    Mắt một mí là "gen trội" dữ lắm nên nếu bố hoặc mẹ mắt một mí thì sinh con mình thấy có tới 99% là mắt một mí . Nhưng như thế cũng chẳng có gì phải buồn,vì mấy tài tử Hàn quốc toàn là mắt một mí đó thôi. Con gái tớ mắt một mí giống bố nó đây, càng yêu chứ sao

• 6,412 Bài viết

• 3,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cu Kin
    Các mẹ ơi ! Chúng ta cứ xác định như thế này nhé, mắt một mí hay hai mí, đẹp hay xấu gì thì cũng là con mình. Mà con mình thì mình yêu , mặc kệ ai muốn nói gì thì nói, để ngoài tai cho gió thổi vèo... vèo... vù... vù... là... bờ...ay...bay hết các mẹ nhỉ ?!?!?
    Me nay noi dung lam. COn nha to luc sinh ra nhin ro la hai mi, sau do khoang vai thang thi lai thanh 1 mi den tan bgio, nhung moi khi be cuoi tit cai mat lai, cai mieng chum chim, cai dau luc lac kem theo nhieu cu chi ngo nghinh lam co. Khong yeu sao duoc?
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ui dào, cách đây vài tháng lên đây théc méc bjờ con mình đã vành vạnh 2 mí rùi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc là mấy bé may mắn nên khi lớn mắt mới đc 2 mí đấy. "bé Linh xấu xí" nhà mình năm nay 15t học lớp 10 rồi mà mắt vẫn 1 bên 1mí, 1 bên 2 mí. Nó tủi thân lắm, suốt ngày đeo kính để che khuyết điểm mặc dù không có cận. Mà ko hiểu sao nữa, khi mới sinh cả 2 mắt đều 1 mí nhưng rất đẹp, rất nhiều người khen. Nhưng khi lớn hơn 1 chút thì mắt cứ dần "lệch pha" như thế. Mấy mẹ có biết cách trang điểm nào che khuyết điểm mắt không? Hoặc có cách nào làm cho mắt thành 2 mí mà ko cần phải phẫu thuật ko? Giúp mình với! (đọc báo thấy nhiều trường hợp phẫu thuật biến chứng quá nên minh sợ). Thấy con bé cứ tự ti, ko dám ra ngoài cũng tội lắm!

P/S: Mình nghĩ ko phải do di truyền vì e trai "bé Linh" - bé Hạt Tiêu từ mới sinh cho tới giờ đã 4t mà mắt 2 mí vẫn sáng và đẹp lắm
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3