• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.52K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 122 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các chị ơi,ai có kinh nghiệm trong việc cho bé ngủ giường thì bày cho em với nhé. Bé nhà em được 2 tháng rồi ban ngày thì em cho bé ngủ võng nhưng ban đêm thì em phải ôm bé trên người và nằm trên võng ru hoặc để bé ngủ 1 mình trên võng thi bé mới chịu ngủ ngoan và say. Khi bé ngủ say rồi,len lén để bé xuống giường thì bé lại uốn éo, tay chân quơ lung tung, sau đó là mở mắt luôn. Mấy chị có ai có kinh nghiệm sao cho bé ngủ giường cho ngon giấc và ngoan bày cho em với nhé.Em cám ơn rất nhiều.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

hay bạn thử cho bé ban ngày cũng ngủ trên giường luôn xem sao. Bé ăn no, cho nằm giường chơi 1 lát, bạn cũng nằm kế bên, vỗ vỗ hay nói chuyện tỉ tê một lúc. Bé nghe êm êm sẽ ngủ liền. Nếu bé ngủ mà hay ngọ ngoạy thì bạn quấn bé lại xem sao.
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Nam vong be quenï rui muon cho be ngu giuong chi co cach lat be nam nghieng chen goi vo do hoac cho be gac len goi om dai tu khac be quen ngay
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sinh 2 đứa thì cả hai đều nằm võng mới chịu ngủ (mô phật) .Nhưng chỉ ngủ ban ngày thui. Nếu bạn cho bú mẹ thì rất dễ tập, vừa nằm giường vừa cho bú , khi bé ngủ rồi mới rút ti ra (nhưng phải 4 tháng thì mới bú nằm được) . Đứa đầu tới tận 2 tuổi mới tập ngủ giường , còn đứa sau 9 tháng thì tập. Bạn tập từ từ , đầu ti ên là tập ban đêm trước , nhưng có lẽ phải sau 3 tháng 10 ngày thì mới dễ tập .Đương nhiên trong th. gian tập bé sẽ ngủ muộn hơn , giấc ngủ ngắn hơn , phải kiên nhẫn thôi bạn ạ . Chúc bé ăn khỏe ngủ ngoan
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà em dạo này cũng thích ngủ nôi hơn và ngủ ngon giấc hơn.Em lo bé quen không chịu nằm giường nên bắt đầu từ hôm nay em lại cho bé 1 buổi ngủ nôi, 1 buổi ngủ giường. Ngủ nôi thì 2 bên bé đường chặn 2 chiếc gối ôm, ngủ giường tay chân bé cũng quơ lung tung không ngon giấc, mà trời này nóng không thể quấn bé chặt được ( bé nhà em cũng 2 tháng ).Hôm nay sau khi ẵm trên tay cho bé ngủ rồi thì nhẹ nhàng đặt xuống giường và nhanh tay kê 2 gối ôm chặn 2 bên và đè lên bụng 1 cái khăn. Không biết do hôm nay bé ngủ say hay sao mà bé ngủ được 4 tiếng rồi vẫn ổn.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tớ thì nằm giường cũi riêng từ lúc sinh ra, đến nay gần 8 tháng vẫn nằm riêng.
    Nguyên tắc là không bế ngủ, ru bé ngủ rồi phải đặt xuống giường, đừng đặt bé rón rén quá, kẻo cứ lỡ tay đặt mạnh thì bé lại dậy, nếu bé mở mắt thì xoay nghiêng người rồi vỗ lưng. Nếu vẫn không ngủ thì bế lên ru lại rồi lại đặt xuống lần nữa. Đến khi nào bé ngủ được mới thôi, chứ đừng bế lâu. Cần luôn cho bé nằm giường cả giấc ngủ ngày lẫn giấc ngủ đêm. Con bạn chưa quen thì phải kiên trì tập cho bé (mất 2 tuần đấy).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dorindori Xem bài viết
    Các chị ơi,ai có kinh nghiệm trong việc cho bé ngủ giường thì bày cho em với nhé. Bé nhà em được 2 tháng rồi ban ngày thì em cho bé ngủ võng nhưng ban đêm thì em phải ôm bé trên người và nằm trên võng ru hoặc để bé ngủ 1 mình trên võng thi bé mới chịu ngủ ngoan và say. Khi bé ngủ say rồi,len lén để bé xuống giường thì bé lại uốn éo, tay chân quơ lung tung, sau đó là mở mắt luôn. Mấy chị có ai có kinh nghiệm sao cho bé ngủ giường cho ngon giấc và ngoan bày cho em với nhé.Em cám ơn rất nhiều.
    • 201 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KinSori Xem bài viết
    Mình sinh 2 đứa thì cả hai đều nằm võng mới chịu ngủ (mô phật) .Nhưng chỉ ngủ ban ngày thui. Nếu bạn cho bú mẹ thì rất dễ tập, vừa nằm giường vừa cho bú , khi bé ngủ rồi mới rút ti ra (nhưng phải 4 tháng thì mới bú nằm được) . Đứa đầu tới tận 2 tuổi mới tập ngủ giường , còn đứa sau 9 tháng thì tập. Bạn tập từ từ , đầu ti ên là tập ban đêm trước , nhưng có lẽ phải sau 3 tháng 10 ngày thì mới dễ tập .Đương nhiên trong th. gian tập bé sẽ ngủ muộn hơn , giấc ngủ ngắn hơn , phải kiên nhẫn thôi bạn ạ . Chúc bé ăn khỏe ngủ ngoan

Mẹ nó ơi, tiện thể cho mình hỏi, tại sao lại 4 tháng thì mới bú nằm được, mình cho bé bú nằm từ khi mới sinh (mẹ sinh mổ bị đau lưng) bé vẫn bú đuowcj, chỉ có cái là bây h toàn nằm đầu nghiêng, k để thẳng, hơi bẹp hai bên. Mình phải chặn gối để bé tập nằm thẳng đầu.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp09 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, tiện thể cho mình hỏi, tại sao lại 4 tháng thì mới bú nằm được, mình cho bé bú nằm từ khi mới sinh (mẹ sinh mổ bị đau lưng) bé vẫn bú đuowcj, chỉ có cái là bây h toàn nằm đầu nghiêng, k để thẳng, hơi bẹp hai bên. Mình phải chặn gối để bé tập nằm thẳng đầu.
    Mình vừa định hỏi thì mẹ này hỏi. Tại sao 4 tháng mới bú nằm dc. Mình cũng sinh mổ nên bé quen bú nằm từ khi mới lọt lòng. Mình nghe bảo bú kiểu nào cũng dc, miễn là đầu bé, cổ bé, bụng bé xoay về cùng 1 chiều, đúng ko nhỉ :Smiling:
    Yêu con nhất trên đời!
    • 201 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pink Xem bài viết
    Mình vừa định hỏi thì mẹ này hỏi. Tại sao 4 tháng mới bú nằm dc. Mình cũng sinh mổ nên bé quen bú nằm từ khi mới lọt lòng. Mình nghe bảo bú kiểu nào cũng dc, miễn là đầu bé, cổ bé, bụng bé xoay về cùng 1 chiều, đúng ko nhỉ :Smiling:
    Híc, bé nhà mình còn chỉ nghẹo mỗi cổ thôi, còn người vẫn nằm ngửa, thảo nào bây h bé hay ngoẹo đầu thế, cứ phải chỉnh mãi. Chắc phải chịu khó cho bú ngồi thôi. Mà mình ít sữa, em bé ăn lâu lắm, ngồi mỏi ơi là mỏi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, con trai mình 7 tháng tuổi, bồng ru quen rồi, thế là mẹ ru bé thiu thiu ngủ rồi để ku cậu nằm xuống giường là lật cái èo qua, mắt mở to, mẹ kiên trì không bồng, thế là ta nằm chơi luôn tới 1h sáng luôn. Hix, em đang cố gắng tập cho bé ngủ giường mà sao khó quá, có mẹ nào có cách gì hay hay chỉ em với.
    • 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

hic, cung chung cảnh ngộ, ko có mẹ nào có kinh nghiệm gì sao?? huhu, tối nào cũng ẵm lên để xuống cả chục lần, mất mấy tiếng đồng hồ, có hôm còn khóc kinh nữa, ban ngày thì ngủ võng.
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con nhà e thì nằm giường từ khi mới đẻ, lúc cho cậu nằm riêng mà nằm nôi mềm mềm thì ko chịu, phải nằm cũi giống giường thì mới ngủ được cơ. Nhưng cũng phải bế ru cho ngủ say rồi mới đặt nằm được.
    Kinh nghiệm đặt nằm của em là chị bế nó úp vào người ý, cho nó ngủ khoảng 5 10phut rồi vừa ôm nó vừa từ từ nằm xuống (mình cũng nằm ngiêng cùng nó ý), lúc xuống giường rồi vẫn ôm nó thì nó ko dậy đâu. Cứ để nó nằm nghiêng, đầu gối lên tay mình, kê cho nó cái gối sau lưng, vỗ mông nhẹ nhẹ cho ngủ hẳn rồi nâng đầu lên và rút tay ra. nhóc nhà em từ hồi đặt nghiêng ngủ ngoan lắm, trộm vía. chị nhớ chặn cái gối ở đằng trc nữa cho nó khỏi úp mặt xuống giường nhé.
    • 393 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mình ẵm lên, đặt xuống, mỗi lần ngủ được 30'. Hic, ban đêm mà vài lần thì mình đuối rồi, lại quẳng lên võng vì mẹ không đủ sức theo tiếp.