• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.18K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé Chíp nhà em được 6 tháng rồi, bé bú mẹ hoàn toàn. Nhưng mẹ thì không nhiều sữa lắm, hôm nào bé bú nhiều là không đủ sữa. Vì bú mẹ nên không đủ no nên bé ngủ không được sâu và lâu. Nay em muốn tập cho bé bú bình vì sợ lâu hơn nữa thì lại càng khó, hơn nữa em cũng sắp phải đi làm. Nhưng bé nhất định không chịu ăn, chấp nhận nhịn đói đi ngủ. Em đã mua đủ các loại núm bình nhưng cũng không thấy gì khả quan hơn. Các mẹ có kinh nghiệm nào hay để tập cho bé ăn sữa ngoài (bằng bình chứ không xúc thìa) thì mách cho em với. Có loại sữa nào mùi vị gần giống sữa mẹ không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 188 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Bạn đã thử cho con mút ty giả bao giờ chưa. Ngày xưa mình phải cho con mút ty giả cho quen đã. Ban đầu bé sẽ nhè ra, mình lại lừa lừa cho vào. Rồi cu cậu cũng mút và sau này thành nghiện ty giả đấy. Khi bé đã mút ty giả thì nó sẽ tự khắc không nhè cái bình ra. Đấy là kinh nghiệm của nhà mình, không biết bé nhà bạn có chịu không. Bạn cứ thử xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 559 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bạn ơi, như vậy chỉ có cách xúc thìa thôi. Mình cũng tập cho con đủ kiểu rồi nhưng bé nhất định không bú bình, thậm chí đang bú mẹ rồi rút ra cho ngậm bình mà bé cũng nhè ra ngay. Mình tập mãi không có kết quả nhiều khi thấy xúc thìa còn nhanh hơn là ngồi tập cho con bú bình. Có khi cho bú bình bé chỉ nghịch bình sữa, rồi bóp vào đầu ti cao su cho sữa nó chảy hết ra ngoài thôi. Híc híc một tuổi rồi vẫn phải xúc từng thìa đấy.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlefish
    Bạn ơi, như vậy chỉ có cách xúc thìa thôi. Mình cũng tập cho con đủ kiểu rồi nhưng bé nhất định không bú bình, thậm chí đang bú mẹ rồi rút ra cho ngậm bình mà bé cũng nhè ra ngay. Mình tập mãi không có kết quả nhiều khi thấy xúc thìa còn nhanh hơn là ngồi tập cho con bú bình. Có khi cho bú bình bé chỉ nghịch bình sữa, rồi bóp vào đầu ti cao su cho sữa nó chảy hết ra ngoài thôi. Híc híc một tuổi rồi vẫn phải xúc từng thìa đấy.
    Nhà littlefish sao mà giống nhà tớ thế . Cu nhà tớ 7 tháng, tớ cũng sì trét vụ bú bình lắm, xúc thìa thì nữa vào miệng, nửa phun hoặc trào ra ngoài,mà lắm lúc chẳng có kiên nhẫn mà xúc. Làm thế nào bi giờ???
    • 1,163 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Các bác ơi,
    Thử cách này xem sao nhé: nếu em bé đang tỉnh như sao thì khó tập bú bình lắm. Nhà em đi tư vấn ở Viện Dinh Dưỡng được các bác sĩ khuyên la cho em bé bú bình lúc em ý hơi lơ mơ 1 chút, hơi ngủ gà gật thì bạn ý khó lòng phân biệt đâu là ti mẹ và đâu là ti giả và sẽ dễ dàng chấp nhận hơn. Những lần tập bú bình đầu tiên các bác chịu khó vắt sữa mẹ ra để bé dần thích nghi với cái ti bình mà không cùng 1 lúc phải chấp nhận quá nhiều thay đổi, sau khi em be đã quen rồi các bác hãy dùng sữa công thức, có nhiều loại khá nhạt như Hipp hoặc Humana. Con nhà em đang dùng Humana rất tốt và nhạt lắm
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tình trạng nhà mình bây giờ cũng giống nhà Kelvin quá. Cái cách tập cho ăn lúc lơ mơ ngủ mình đã thử rồi nhưng không ăn thua, mình sẽ thử theo cách của Me BoTy hy vọng sẽ có kết quả. Aroma ơi, sữa Humana nghe lạ thế bạn mua ở đâu? Cám ơn các bác nhé.
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip05
    Tình trạng nhà mình bây giờ cũng giống nhà Kelvin quá. Cái cách tập cho ăn lúc lơ mơ ngủ mình đã thử rồi nhưng không ăn thua, mình sẽ thử theo cách của Me BoTy hy vọng sẽ có kết quả. Aroma ơi, sữa Humana nghe lạ thế bạn mua ở đâu? Cám ơn các bác nhé.
    Kinh nghiệm của tớ là từ khi sinh ra mỗi ngày cho bé bú 1 cữ sữa công thức bằng bình ngoài sữa mẹ, đến khi được 2,5 đến 3 tháng bé sẽ phân biệt được đâu là ti mẹ đâu là bú bình. Thời gian này sẽ rất vất vả vì bé kg chịu bú bình mà chỉ ti mẹ thôi nhưng mình phải kiên nhẫn. Con bé nhà tớ lúc đó mỗi lần cho bú bình thì gào thét, kg chịu ăn, rồi nhịn đói đi ngủ, lúc đó mình thì căng sữa nhưng vẫn phải kiên trì tập cho nó bú bình, cũng đổi các loại núm vú xem cái nào bé thích, cuối cùng thì bé chọn núm vú Camera. Cũng phải mất đến 1 tháng mới tập cho nó bú bình được đấy các mẹ ạ, thời gian này thì xì trét kinh khủng, thương và xót con lắm nhưng mình phải xác định nếu kg tập thì sau này vất vả lắm. Xúc thìa thì lâu mà rơi vãi ra ngoài, sữa uống đến gần cuối thì nguội tanh nguội ngắt, mà mình ở nhà xúc thìa cho con ăn thì kg sao nhưng khi mình đi làm có ông bà hoặc NGV cho nó ăn thì mọi người liệu có đủ kiên nhẫn kg. Trộm vía con bé nhà tớ giờ thì bú bình giỏi lắm, cứ pha 200ml nước được khoảng 230ml sữa nó nằm tự động mút một mạch đến khi nào hết thì nhả ra, thế nên mẹ đi làm cũng đỡ phải lo lắng hơn rất nhiều. Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ, chúc các mẹ thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng My
    Kinh nghiệm của tớ là từ khi sinh ra mỗi ngày cho bé bú 1 cữ sữa công thức bằng bình ngoài sữa mẹ, đến khi được 2,5 đến 3 tháng bé sẽ phân biệt được đâu là ti mẹ đâu là bú bình. Thời gian này sẽ rất vất vả vì bé kg chịu bú bình mà chỉ ti mẹ thôi nhưng mình phải kiên nhẫn. Con bé nhà tớ lúc đó mỗi lần cho bú bình thì gào thét, kg chịu ăn, rồi nhịn đói đi ngủ, lúc đó mình thì căng sữa nhưng vẫn phải kiên trì tập cho nó bú bình, cũng đổi các loại núm vú xem cái nào bé thích, cuối cùng thì bé chọn núm vú Camera. Cũng phải mất đến 1 tháng mới tập cho nó bú bình được đấy các mẹ ạ, thời gian này thì xì trét kinh khủng, thương và xót con lắm nhưng mình phải xác định nếu kg tập thì sau này vất vả lắm. Xúc thìa thì lâu mà rơi vãi ra ngoài, sữa uống đến gần cuối thì nguội tanh nguội ngắt, mà mình ở nhà xúc thìa cho con ăn thì kg sao nhưng khi mình đi làm có ông bà hoặc NGV cho nó ăn thì mọi người liệu có đủ kiên nhẫn kg. Trộm vía con bé nhà tớ giờ thì bú bình giỏi lắm, cứ pha 200ml nước được khoảng 230ml sữa nó nằm tự động mút một mạch đến khi nào hết thì nhả ra, thế nên mẹ đi làm cũng đỡ phải lo lắng hơn rất nhiều. Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng các mẹ, chúc các mẹ thành công.
    Mẹ Hoàng My ơi

Cho tớ hỏi thêm kinh nghiệm.

1) Tớ thấy mọi người và cả sách báo nữa luôn khuyên không nên ép trẻ ăn nếu trẻ không muốn. Vậy nếu tập cho bé bú bình mà bé khóc quá (đến mẹ còn bị stress) thì nhỡ bé sẽ sợ luôn - cứ thấy bình hoặc nếm sữa công thức là sợ rồi. Nếu bé biết không có sự lựa chọn nào thì có thể rồi bé cũng sẽ ăn nhưng tớ sợ bé sẽ mắc bệnh lười ăn. Mẹ Hoàng My nghĩ thế nào?

2) Khi bạn tập cho Hoàng My bú bình, bạn cai sữa mẹ luôn hay sau đó vẫn kết hợp cả 2? Nếu kết hợp thì sẽ khó khăn hơn nhiều nhỉ?

Mẹ Hoàng My trả lời giúp tớ nhé. Cám ơn nhiều.
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip05
    Mẹ Hoàng My ơi

Cho tớ hỏi thêm kinh nghiệm.

1) Tớ thấy mọi người và cả sách báo nữa luôn khuyên không nên ép trẻ ăn nếu trẻ không muốn. Vậy nếu tập cho bé bú bình mà bé khóc quá (đến mẹ còn bị stress) thì nhỡ bé sẽ sợ luôn - cứ thấy bình hoặc nếm sữa công thức là sợ rồi. Nếu bé biết không có sự lựa chọn nào thì có thể rồi bé cũng sẽ ăn nhưng tớ sợ bé sẽ mắc bệnh lười ăn. Mẹ Hoàng My nghĩ thế nào?

2) Khi bạn tập cho Hoàng My bú bình, bạn cai sữa mẹ luôn hay sau đó vẫn kết hợp cả 2? Nếu kết hợp thì sẽ khó khăn hơn nhiều nhỉ?

Mẹ Hoàng My trả lời giúp tớ nhé. Cám ơn nhiều.
    1. Tớ không biết các bé khác thế nào nhưng tớ nghĩ với trường hợp My nhà tớ thì bé kg chịu bú bình là do sự khác biệt giữa ti mẹ (mềm) và vú nhựa (cứng) thôi, còn khi nó đã quen bú bình thì cho nó uống sữa công thức loại nào nó cũng ok hết. Quan trọng là bé chịu và chấp nhận với núm vú silicon thôi.

2. Tớ cho My uống mỗi ngày thêm 1 bình sữa ngoài vừa để tập cho My quen bú bình, vừa để hỗ trợ cho mẹ vì mẹ kg nhiều sữa lắm. Hơn nữa tớ phải đi làm khi My được 2,5 tháng nên cũng rất quyết tâm tập cho bé bú bình, sau đó khi nào tớ đi làm thì bà ở nhà cho bú sữa công thức còn mẹ về buổi trưa và tối thì ti mẹ. Khi My được 7 tháng thì do tớ uống kháng sinh nên mất sữa nên cai luôn cho My, thực ra khi đó My cũng hoàn toàn có thể ăn sữa công thức được rồi.

Hơn nữa tớ thấy con bé con đứa em chồng tớ bú mẹ hoàn toàn đến khi được 2 tuổi nhưng từ khi mẹ cai sữa cứ cho uống sữa ngoài vào là bị đi ngoài, có thể dạ bé chưa quen, bây giờ thì kg dám cho uống sữa gì cả, chỉ ăn cơm cháo và hoa quả thôi. Thế nên tớ nghĩ nếu các mẹ cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ thì thỉnh thoảng cho bé bú thêm chút sữa công thức để tập cho bé quen dần nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, tháng thứ nhất bé còn chịu bú nhưng tự nhiên sang tháng thứ 3 bé không chịu bú, cứ nhét vào miệng là bé khóc ầm ĩ nên. Em thực sự stress quá. Mà các mẹ ạ, bà nội cháu thì cứ giục phải cho con bú thêm sữa ngoài chứ chỉ bú mỗi sữa mẹ thì thằng cu không mập. Thằng cu bây giờ được 3 tháng, nặng 7 kg
    • 1,886 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Con nhà tớ hơn 6 tháng. Cũng hoàn toàn không chịu bú bình, mặc dù từ khi sinh ra ngày nào mẹ cũng cho bú 1 cữ sữa ngoài. Tớ có đến 5 bình các loại và liên tục mua núm thay đổi nhưng không ăn thua gì cả. Khi 2 tháng nó ăn hết 120ml nhưng bây giờ vất vả lắm mẹ cháu mới đổ thìa được khoảng 90 vì thế toàn pha ăn gian. Có thể là tớ không đủ kiên nhẫn nghe nó khóc. Tớ nghĩ không phải do sữa gì đâu mà là do núm vú không mềm như ti mẹ. Bây giờ tớ thua nó rồi, xúc thìa thôi.

To mechip05: Sữa Humana của Đức, rất nhạt, sánh bán nhiều ở các siêu thị. Nhưng tớ thấy mua ở Shop Bình Minh chỗ Lê Trọng Tấn là rẻ nhất. Giá rẻ chứ không đắt. Con nhà tớ thì nó khoái sữa ngọt hơn.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran Kim Chung
    Bé nhà em cũng thế, tháng thứ nhất bé còn chịu bú nhưng tự nhiên sang tháng thứ 3 bé không chịu bú, cứ nhét vào miệng là bé khóc ầm ĩ nên. Em thực sự stress quá. Mà các mẹ ạ, bà nội cháu thì cứ giục phải cho con bú thêm sữa ngoài chứ chỉ bú mỗi sữa mẹ thì thằng cu không mập. Thằng cu bây giờ được 3 tháng, nặng 7 kg
    Đây là thời điểm bé bắt đầu phân biệt được ti mẹ và núm vú silicon rồi bạn ạ, nếu bạn muốn bé tập làm quen với bình thì phải cực kỳ kiên nhẫn và cứng rắn đấy, bé sẽ khóc và gào kinh khủng khi nhét núm vú silicon vào miệng, muốn tập cho bé bú bình bạn phải có "thần kinh thép" đấy, nhưng qua được giai đoạn này thì rất ok.

Sữa mẹ thì cũng tùy người đấy, tớ thấy nhiều mẹ chỉ nuôi con bằng sữa mẹ nhưng bụ cực kỳ, đó là do nguồn sữa mẹ rất tốt và dồi dào. Như My nhà tớ bà nội thì cực kỳ ghét cho uống sữa ngoài (vì bà thấy đứa em ông chồng tớ toàn nuôi bằng sữa mẹ thôi mà), tớ phải thuyết phục bà mãi bà mới cho bé uống ngày 1 bình và tập bú bình đấy, thỉnh thoảng còn phải cho bé uống thêm sữa công thức mà kg cho bà biết cơ, kg thì bà mắng chết.

Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm với bạn. Chúc bạn và bé khỏe!
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=Hoàng My]1. Tớ không biết các bé khác thế nào nhưng tớ nghĩ với trường hợp My nhà tớ thì bé kg chịu bú bình là do sự khác biệt giữa ti mẹ (mềm) và vú nhựa (cứng) thôi, còn khi nó đã quen bú bình thì cho nó uống sữa công thức loại nào nó cũng ok hết. Quan trọng là bé chịu và chấp nhận với núm vú silicon thôi.

Cám ơn mẹ Hoàng My nhé. Chíp nhà tớ tớ nghĩ cũng giống bé My không thích núm vú silicon vì tớ thử vắt sữa mẹ ra bé cũng nhất định không chịu ăn. Bây tớ đang tập cho bé ngậm ty giả cho quen và cho ăn thêm sữa công thức. Nhưng khi nào bé khóc không chịu thì đành phải thôi không dám ép. Tớ cứ tự động viên mình phải kiên nhẫn, hy vọng rồi bé sẽ chịu bú bình ngoan giống Hoàng My.
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

To mechip05: Sữa Humana của Đức, rất nhạt, sánh bán nhiều ở các siêu thị. Nhưng tớ thấy mua ở Shop Bình Minh chỗ Lê Trọng Tấn là rẻ nhất. Giá rẻ chứ không đắt. Con nhà tớ thì nó khoái sữa ngọt hơn.[/QUOTE]

Cám ơn T&D nhé. Tớ sẽ thử cho bé dùng sữa này xem sao.
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

[QUOTE=mechip05]
    Cám ơn mẹ Hoàng My nhé. Chíp nhà tớ tớ nghĩ cũng giống bé My không thích núm vú silicon vì tớ thử vắt sữa mẹ ra bé cũng nhất định không chịu ăn. Bây tớ đang tập cho bé ngậm ty giả cho quen và cho ăn thêm sữa công thức. Nhưng khi nào bé khóc không chịu thì đành phải thôi không dám ép. Tớ cứ tự động viên mình phải kiên nhẫn, hy vọng rồi bé sẽ chịu bú bình ngoan giống Hoàng My.
    Chúc bé chíp khỏe, hay ăn và chịu bú bình cho mẹ bé đỡ xì trét nhé!!
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây là thời điểm bé bắt đầu phân biệt được ti mẹ và núm vú silicon rồi bạn ạ, nếu bạn muốn bé tập làm quen với bình thì phải cực kỳ kiên nhẫn và cứng rắn đấy, bé sẽ khóc và gào kinh khủng khi nhét núm vú silicon vào miệng, muốn tập cho bé bú bình bạn phải có "thần kinh thép" đấy, nhưng qua được giai đoạn này thì rất ok.

Sữa mẹ thì cũng tùy người đấy, tớ thấy nhiều mẹ chỉ nuôi con bằng sữa mẹ nhưng bụ cực kỳ, đó là do nguồn sữa mẹ rất tốt và dồi dào. Như My nhà tớ bà nội thì cực kỳ ghét cho uống sữa ngoài (vì bà thấy đứa em ông chồng tớ toàn nuôi bằng sữa mẹ thôi mà), tớ phải thuyết phục bà mãi bà mới cho bé uống ngày 1 bình và tập bú bình đấy, thỉnh thoảng còn phải cho bé uống thêm sữa công thức mà kg cho bà biết cơ, kg thì bà mắng chết.

Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm với bạn. Chúc bạn và bé khỏe!
    Chị Hoàng My giúp em với. Em đang căng thẳng vô cùng vì chuyện bú bình của bé. Em sắp đi làm mà bé nhà em ko chịu bú bình gì cả, chỉ cần thấy ai cầm bình chuẩn bị đưa vào miệng là bé đã khóc rồi. Hôm nay sau khi đọc bài của chị em cũng chuẩn bị "tinh thần thép", để bà nội cho bé tập bú bình con em đi ra ngoài nhưng bé gào khóc ghê lắm, hơn 1 tiếng đồng hồ không dừng trong khi bụng thì lép kẹp. H
    Chị ơi, thế bé nhà chị khi tập bú bình thì mất bao nhiêu ngày khóc nhiều như thế, bé có giảm khóc dần không? Bao nhiêu ngày thì chịu ăn? Chị tập cho bé bú bình vào lúc nào? Nếu bé vẫn cương quyết ko bú thì sau đó chị có cho bé bú mẹ không hay để bé đói đi ngủ...Em đang stress lắm, chị bớt chút thời gian hướng dẫn cho em với nhé. Cảm ơn chị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nhà mình cũng đang stress quá vì vụ ti bình của con gái. bạn ý nhất định k chịu ti bình. mình đã thay đủ loại núm ti. vắt sữa đổ bình cho ban ý bú mà k ăn thua. ngày nào cũng đổ đi bao nhiêu sữa vắt ra. tập cho bé nửa tháng rồi mà k ăn thua. mình stress quá. mẹ nào giup mình với. 1 tháng nữa mình đi làm rồi.
    • 2,523 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Con mình 8 tháng chính thức bỏ bình, dù mình ko ép, cho ngưng 2 tuan luôn, ma bé van ko chịu uong bìn, toàn ti mẹ. Thế là nghe lời các mẹ là đút muống, đến bây giờ 14 tháng rồi, gio nghe các mẹ nói phải cố gắng tập bú bình cho trẻ cho đỡ cực. Vậy giờ tớ tập được ko nhỉ, đút muong mệt mỏi quá. Ở nhà o sao. chứ đi chơi đâu đó thì làm sao đút muong được
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
    • 42 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cũng đang gặp tình trạng tương tự mọi người. Anh ku nhà em được gần 3 tháng, tự dưng tẩy chay ti bình. Nhưng 2 lần gần đây e lại cho con ti được 1 chút, dù ko nhiều bằng khi ti mẹ,chia sẻ cùng mọi ng xem có tác dụng gì ko:
    1, đúng là tập lúc hắn lơ mơ buồn ngủ có tác dụng hơn ạ
    2, em cho ngậm ti mẹ 1 tí tẹo, rồi cho bình thay vào đấy thì thấy hắn ti được khoảng 30ml, ko hiểu do buồn ngủ quá hay ghét ti bình quá nữa.
    Em sẽ tiếp tục tập cho con. Mà đúng là phải kiên quyết các mẹ ợ, thương con đến thần người ra ấy.
    • 323 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chuyện bú bình em tưởng có mình nhà em bị chứ. Con em 1 tuổi rồi, vẫn phải đút từng thìa nè . Lúc nàng còn chưa biết lật thì ko sao, biết lật cái là ko chịu nằm yên cho mình đút nữa, cứ lật lên, 2 mẹ con vật lộn cực lắm cơ. Kinh nghiệm là đút mà thấy nàng không nuốt nữa cứ ngậm hoài là ngưng, vì cố ép xong nàng ta ngồi dậy nôn ra hết còn xót hơn. Từ khi đc 1 tuổi, đút muỗng cực quá vì nàng ko chịu ngồi yên, cứ nửa muỗng vào nửa muỗng đỏ ra ngoài, nên mình rót vào cái ly cạn cạn, đặt đầu nàng nằm trên đùi, chân mình kẹp 2 chân nàng lại, tay mình cầm 2 tay nàng lại ko cho cựa quậy (tư thế khám họng í), thế là khóc, mình ko nhượng bộ, xíu rồi nín, mình đổ sữa vào miệng từng ngụm nhỏ nhỏ để nàng ko sặc. Hiệu quả cực kỳ, uống nhanh, ko lãng phí sữa ra ngoài, mỗi tội thấy thương con quá, con mình uống sữa mà cứ như con người ta bị ép uống thuốc!
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con..............
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2