NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tâm sen có thể chữa mất ngủ cho bé được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.73K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mọi người ơi, có ai biết về tác dụng của Tâm sen chữa mất ngủ như nào thì cho mình biết với.
    Bé Chích Bông nhà mình từ bé đến giờ đều khó ngủ. Khi còn ti mẹ thì đêm nào cũng dậy 1,2, lần chơi, rồi vật vã bên này bên kia, mẹ phải dỗ mãi cho ngậm ti mới ngủ tiếp. từ khi cai sữa tháng đầu tiên đêm bé vẫn dậy và khóc không dứt, mình cho bé uống thuốc cam Tùng lộc và có công hiệu ngay từ gói đầu tiên bé ngủ sâu giấc và dễ ngủ hẳn. Nhưng chỉ được 1 tháng thôi. Từ nửa tháng nay hôm nào bé cũng dậy khóc, cứ như là bị đánh đòn ấy, khi hết khóc thì trằn trọc mãi phải đến 30 phút - 1 tiếng mới ngủ lại được có hôm đến 2 tiếng. Mình xót con quá. Mình vẫn tiếp tục cho uống thuốc cam Tùng lộc nhưng vẫn vậy. Mấy hôm nay bé tọp hẳn đi, vì mất ngủ. Nghe trên DD mọi người bảo cho hạt ý dĩ vào cháo cho dễ ngủ mình cũng thử mà không ăn thua. Mình định cho bé uống Tâm sen nhung ông bà nội lại bảo Tâm sen hại thần kinh của bé vì là dạng an thần chỉ dành cho người già thôi. mình không biết ông bà nói vậy có đúng không? Ai biết cách gì thì chỉ giúp mình với nhé. Bé vẫn ăn uống chơi đùa ngịch bình thường, nên mình cũng không biết là nên đi khám ở đâu như thế nào? vì có vẻ như không có bệnh gì cả. Chỉ có điều ngủ thì khó thế, như là uống phải cà phê ấy.

Mong mọi người cho lời khuyên.
    Me Chich Bong

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Huệ ơi Tâm Sen có phải là tim sen không?? Nếu đúng thì nó đắng lắm không biết bé có uống nổi không???? Mỗi khi mất ngủ thì Liên bỏ vài tim sen vào ly nước nóng hãm khoảng 10-15' rồi uống nhưng cho bé thì Liên không biết.

• 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng là Tim sen đó chị. Em đã thử cho bé uống và bé thích uống mới lạ chứ. Bé nhà em ngọt ngào như sữa thì không thích nhưng đắng cay thì lại thích. Mẹ bé lo lắm vì không biết sao bé lại ngược đời thế chứ.

à em tên là Huế, không phải Huệ.
    cảm ơn chi Liên nhé.

Mọi người đâu rồi sao chỉ có chị Liên trả lời em thôi vậy? mong thông tin quá trời.
    Me Chich Bong

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Minh cung nghe noi tam sen la thuoc chong mat ngu. Theo minh nghi no se co tac dung den he than kinh do, hinh nhu ngay ca nguoi lon cung chi uong nhu uong thuoc vay, chu khong uong deu dan hang ngay. De cho chac ban nen hoi bac si di.

• 1,069 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Ủa, mình trước thường xuyên mất ngủ, thế mà có lần đi cắt thuốc bắc thầy bảo uống tâm sen vào để khỏi ngủ luôn hả? thế là sợ không dám uống luôn. Mà hỏi tại sao thì "thằng cha" cứ vênh mặt lên không trả lời mới tức chứ.
    Hôm nay đọc thấy bài này, phải gọi ngay ông bạn bên đông y hỏi thì bảo không sao, chỉ phải thận trọng khi dùng liều cao và dài ngày, vì có ảnh hưởng đến chức năng gan. Đối với trẻ con thì nên nấu hạt sen (chè, cháo gì đó hoặc nấu lấy nước cũng được) cho bé uống thay vì dùng tâm sen. Nhưng có cho uống ít ít tâm sen rồi thì cũng không sao cả. Đến mẹ đang cho con bú mà dùng liều lượng nhỏ cũng không sao.
    Saving my energy.

• 488 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Cac me oi, Cun hai may hom nay cung bi tran troc ngu khong yen giac. Em cung dang cho chau an tam sen tuoi vao chao. Chac la phai dung lai thoi. Co cach nao giup be ngu ngon khong cac me oi. Mach gium cho me cun Hai voi.

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé uống sữa thêm đi con mình cũng bị vậy mấy ngày vừa rồi hóa ra là do cu cậu đói. Bé con nhỏ bạn đừng cho dùng thuốc nam, bắc sớm vì sợ hệ tiêu hóa chưa thích ứng được.
    Chúc bé ngủ ngoan!

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị xem có phải bé bị thiếu canxi ko nhé

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé tắm nắng vào mỗi sớm từ 8h-9h khoảng 10phút mỗi ngày. Khi tắm nhớ cởi bỏ quần áo ra nha. Có thể bé bị thiếu canxi. Chúc bé hay ăn chóng lớn :Talktothe

• 551 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Sunshine Xem bài viết
    Chào các mẹ,bé nhà em đc 6 tháng,dạo này bé tự nhiên khó ngủ quá,khoảng gần tháng nay rồi :Sad: bé chỉ ngủ khoảng 1,2 h là tự động thức dậy,kg ngủ nữa,dỗ bé ngủ thì có khi ngủ tiếp,có khi thì kg ngủ,khóc gào ầm ĩ :Sad: chính vì bé ít ngủ mà bé đã sút kg rất nhiều..em đã áp dụng các biênj pháp như cho bé khóc lóc mệt để ngủ cho ngon,trước khi đi ngủ đêm là kg đc ngủ trước đó 3,4 h..nhưng vẫn kg ăn thua :Crying: :Crying:
    Có ai có cách j,phương thuốc j kg thì chie giúp mẹ cháu với..cháu thê thảm lắm rồi,à em có nghe người mách uống tâm sen có được kg hả các mẹ ui?
    Cám ơn các mẹ trước nhé :Rose:
    Bạn thử cách này nè: khi bé thức dậy giửa giấc hãy pha một thau nước ấm tại phòng ngủ lột bỏ hết quần áo của bé (dù q/a đang mặc là mới thay cũng cứ thay q/a mới) lau người cho bé thật kỹ và cẩn thận sau đó đặt nguyên đít bé vào thau rửa nhanh cho bé, xong lau khô, sức dầu, phấn mặc quần áo mới vào, cho bé bú sửa hoặc ngậm ti giả bé sẽ có cảm giác thoãi mái và ngủ lại rất nhanh. Biện pháp này chỉ dùng cho bé tự nhiên bỏ giấc và khóc (đôi khi do bị mẫn ngứa hay con gì cắn chẵng hạn) Chỉ cần làm một lần là có hiệu quả, nếu cần mạnh hơn chút nửa thì cho bé uống 1 muỗng xiro phenargan. Thông thường thì khi muốn điều chỉnh lại giờ ngủ của bé mình mới dùng siro này nhưng không được cho bé uống quá 5 ngày đâu nhé.
    Thân
    Hana:Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2