• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tắm nắng cho bé - phương pháp tắm nắng

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuzin Xem bài viết
    Bé nhà e bị rụng tóc vành khăn từ hồi 1thang tuổi.cũng vit D suốt,tắm nắng suốt,thi thoảng lại còn bổ sung canxi theo chỉ định của bsi.vậy mà bjo 7thang vẫn thấy rõ cái vành khăn ở đầu.là sao ta?
    Bé vẫn thiếu canxi đấy. Có thể là bạn có bổ sung nhưng con không hấp thụ được. Bạn đưa con đi viện dinh dưỡng khám xem sao.
    • 1,148 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Cho mình bổ sung vài lưu ý khi tắm nắng cho bé nữa nhé :
    - Nên để hở chân, tay của bé dưới ánh nắng non.
    - Tránh để ánh nắng chiếu thẳng vào mặt và đầu bé, nên cho bé đội mũ.
    - Không nên phơi nắng qua của kính vì như thế sẽ không có tác dụng.
    - Không nên cho bé tắm nắng quá lâu.
    - Sau khi tắm nắng phải kịp thời lau khô mồ hôi, cho bé uống một chút nước bổ sung. Nếu là mùa hè, tốt nhất là tắm ngay sau khi tắm nắng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Beyeu; 26/08/2013 vào lúc 02:44 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em vô tình đọc được bài viếtc của bác và e say sưa theo dõi các comment của mọi người trong topic này. Lặng lẽ về thực hành và hôm nay e vào đây báo cáo kết quả. Gái nhà e từ tháng thứ 3 đòi lẫy mãi nhưng không thể nào lật nổi. Sau khi mẹ đọc được bài viết này, tích cực cho e í sưởi nắng và 2 tuần sau e í lẫy được, tiếp tục 1 tuần nữa sưởi nắng, e í lật một cái là xong và cái đầu tóc lưa thưa của e í giờ đã kín những sợi tóc nhỏ rùi. Cảm ơn bác Freida nhé. E sẽ tiếp tục cho bé nhà em tắm nắng, mong rằng con sẽ luôn khỏe mạnh và mau lớn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2 tuần đã cho ra ngoài rồi đó các bác ạ. để con ở trong nhà lâu là rụng tóc ngay, đứa cháu nhà mình cũng thế. mà bị còi xương là khó nuôi lắm đấy.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em chưa lập gia đình nhưng tìm hiểu về chăm sóc em bé cũng thấy thú vị lắm ấy, cảm ơn các chị chia sẻ ạ
    • 266 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Bé nhà e 3 tuổi rùi. Mùa này là đông Hà Nội lạnh se người. Có lẽ thế nên bé nhà e rụng nguyên 1 vành khăn đằng sau gáy... Haizzz các mẹ em muốn học hỏi kinh nghiệm bổ sung canxi cho bé. Có mẹ nào biết chỉ e với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tắm nắng con trước 7h15 thôi , vì lúc đó mới nhiều vitamin D
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trước 7h thì trời vẫn lạnh, mà lúc ấy không cần phải đội mũ đâu nhỉ? mình không biết toàn để đầu trần phơi nắng lúc 8h, troomgj vía ko bít có sao ko, thấy vẫn bt, căn bản sợ cái món đổ mồ hôi trộm của bé lắm rồi, dễ ốm và lười ăn lắm