NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Tắm gì cho da bé mịn màng, trắng trẻo

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé cuti nhà em da hơi đen, em đang trăn trở không biết làm sao cho da bé trắng lên tự nhiên. Mom nào rành vụ này tư vấn cho em với. Thay mặt cuti chưa... biết nói, em xin cảm tạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mom_cuti; 04/09/2010 vào lúc 06:01 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,188 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Hình như ko tắm gì làm cho bé trắng được đâu bạn àh. cứ tắmb ình thường. Da bé sẽ rạng dần hơn. Con mình hồi mới sinh toàn tắm chè xanh. Đen thui àh. Ông nội suốt ngày kêu sao đen thế cháu ơi rồi mắng bà nội sao bà tắm nhiều cho nó bằng nước chè xanh làm nó đen vậy. Sau 3 tháng mình mới tắm sữa cho bé. Giờ thì tắm nước trắng, hoặc thêm quả chanh, tuần tắm vài lần sữa tắm thôi. Trộm vía bgio lớn hơn ai cũng khen sao nó trắng thế.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

da bé sao để vậy Mom nó ơi, không khéo tắm trắng cho bé lại hại da nó à. Con mình trước giờ toàn dùng Lac để tắm chả dùng thêm chất gì thế mà da vẫn cứ.. nõn nà
    • 422 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Con mình khi sinh ra cũng trắng hồng lắm, về nhà bà nội tắm nước chè khỏang 3 tuần thì đen thui, ai đến thăm bé cũng kêu bé đen hết .. Giờ không tắm nước chè nữa mà vẫn đen .. :Thinking:

Mình định cho cu cậu tắm sữa .. chắc đỡ đen phần nào ..
    • 213 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

cũng tùy theo da của bé nữa các mom ah,bé nhà mình trong tháng toàn nước chè tươi đây,ko bị đen xíu nào mà trắng bóc luôn. Đến giờ vẫn vậy,mới cho con đi tắm biển cho thay đổi xíu mà vẫn vậy ah.
    • 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Da đen hay trắng là di truyền phần nhiều chứ đâu do tắm nước lá, sữa tắm đâu bạn. Mình toàn tắm thay đổi cho con các loại: chè xanh, mướp đắng, lá canh giới, tía tô, sữa tắm.
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Cho vào nước tắm chút xíu muối, da bé sẽ mịn màng. Còn trắng thì là do bản thân tố chất, gen di truyền nữa.
    La Vie est Belle
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hoàng cúc Xem bài viết
    Con mình khi sinh ra cũng trắng hồng lắm, về nhà bà nội tắm nước chè khỏang 3 tuần thì đen thui, ai đến thăm bé cũng kêu bé đen hết .. Giờ không tắm nước chè nữa mà vẫn đen .. :Thinking:

Mình định cho cu cậu tắm sữa .. chắc đỡ đen phần nào ..
    Bé nhà mình ngày thường tắm Lac , ngày cuối tuần thì mình đổi tắm sữa cho bé. Da bé trắng trẻo, hồng hào , dễ thương lắm. "Tân" con tý, hí hí
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebe_subin; 09/09/2010 vào lúc 11:45 AM.
    • 422 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebe_subin Xem bài viết
    Bé nhà mình ngày thường tắm Lac , ngày cuối tuần thì mình đổi tắm sữa cho bé. Da bé trắng trẻo, hồng hào , dễ thương lắm. "Tân" con tý, hí hí
    Con mình cũng tắm Lac từ khi mới sinh đến giờ mà vẫn đen .. chắc do "cơ địa" thật rồi ..:Thinking: